Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thanks/Like reset season.

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thanks/Like reset season.

Chào các bạn.

Mod thanks/like được cài vào diễn đàn cũng đã lâu, hiệu quả tích cực có, tiêu cực cũng có. Nay để tăng thêm phần hấp dẫn cho sân chơi cũng như hạn chế các mặt tiêu cực, BQT dự kiến đưa vào hệ thống reset các chỉ số thanks/like định kỳ trong năm.
    Lấy ý tưởng từ các giải đấu thể thao được tiến hành theo mùa, cuối mỗi mùa giải bảng xếp hạng được công bố, giải thưởng được trao, các đội tiến hành sang nhượng vận động viên và tới mùa giải sau mọi thứ lại bắt đầu từ vạch xuất phát. Cứ cuối mỗi kỳ, bảng top thanks/like (http://forum.uit.edu.vn/thanks.php?do=statistics) sẽ được chụp lại, Đoàn trường sẽ có một số phần quà nhỏ cho top thanks và top like. Sau đó chỉ số thanks/like của tất cả thành viên sẽ được reset về cùng một xuất phát điểm (0 thanks, 0 like, 0 dislike)

Với hệ thống này BQT mong muốn các thành viên đã và đang nằm trên top thanks/like sẽ hoạt động thường xuyên hơn để nhận được nhiều thanks/like hơn nữa. Hy vọng Những thành viên chưa được nhiều thanks/like có thể mạnh dạn và thoải mái đóng góp mà không phải cả nể, dè dặt cũng như hy vọng giảm thiểu được phần nào hậu quả tiêu cực của việc lạm dụng mod thank/like.

Trước mắt BQT dự kiến chia một năm thành 2 đợt reset vào dịp 14/2 và 15/8 (chắc không cần phải giải thích ý nghĩa 2 ngày nhỉ ) như vậy quà sẽ được trao sau mỗi 6 tháng, ngay năm nay bắt đầu. Các bạn thảo luận tại topic này luôn nhá.
    36
    Được! Lâu lâu reset cho nó máu.
    27.78%
    10
    Được! Có quà là được.
    13.89%
    5
    Không được (lý do ghi bên dưới)
    27.78%
    10
    Dẹp luôn thanks với like đi cho rồi
    22.22%
    8
    Được nhưng cần một số điều chỉnh (ghi rõ bên dưới)
    8.33%
    3

Nếu reset như vậy thì sẽ mất ý nghĩa của số lượng like,thanks vì nhìn vào số lượng theo e nhìn vào số lượng like thanks thì sẽ nhìn được người ấy đóng góp cho diễn đàn nhiều như thế nào.......

Comment

Em đồng tình với ý kiến của anh 10520566. Làm như vậy thì tự dưng cảm thấy mình chả làm được gì cho diễn đàn sau khi reset

Comment

Cuộc đời như dòng nước ngược, không tiến ắt là lùi mà các bạn. Nếu như để chỉ số thanks/like dồn cục qua năm tháng như thế mãi thì tôi dám chắc tên của người đóng góp nhiều nhất cho diễn đàn sẽ luôn luôn, mãi mãi và không bao giờ thay đổi nổi - đó chính là... thầy Toàn

Phải cho các bạn sinh viên một cơ hội để lật đổ thầy chứ

Comment

vote không reset, bởi vì mềnh nghĩ thanks/ like không phair là để thi đua xếp hạng mà là để các thành viên khác đánh giá về mềnh, qua đó mờ xử sự có chừng mực hơn, ý kiến cũng đuwọc nhiều người tôn trong. Giả tỉ năm sau có em K7 nào hỏi thăm về mấy vấn đề trong trường, thì ý kiến của người đứng đắn, có đóng góp cho 4r, có nhiều thanks/likes sẽ nặng ký hơn ý kiến của mấy đứa lông bông cà rỡn, chuyên đi gây sự, tỏ ra nguy hiểm, blah blah blah
          thí dụ em K7 đó hỏi "Admin diễn đàn có đẹp trai hổng", có 1 bạn trả lời: xấu như khỉ, mà bạn đó toàn là dislike thì dĩ nhiên admin cũng được nhẹ gánh
          còn chuyện thầy toàn thống trị danh sách thì cũng đúng, sao phải xoắn
          Last edited by 08520494; 06-02-2012, 22:16.

Comment

Originally posted by sinhvien.uit View Post
            Cuộc đời như dòng nước ngược, không tiến ắt là lùi mà các bạn. Nếu như để chỉ số thanks/like dồn cục qua năm tháng như thế mãi thì tôi dám chắc tên của người đóng góp nhiều nhất cho diễn đàn sẽ luôn luôn, mãi mãi và không bao giờ thay đổi nổi - đó chính là... thầy Toàn

Phải cho các bạn sinh viên một cơ hội để lật đổ thầy chứ
            Nói như anh: "...luôn luôn, mãi mãi và không bao giờ thay đổi..", nghĩa là bao giờ thầy Toàn cũng được Thanks/Like nhiều nhất. Vậy thì dồn cục cũng thế, mà có reset thì cũng thế :-?.
            Ý kiến của mình là vẫn trao quà đều đặn 6 tháng / lần dựa vào số điểm trong 6 tháng đó, nhưng vẫn phải giữ tổng số, vì không thể phủ nhận những thành quả mà người khác đã đạt được.

Comment

dẹp luôn thanks,likes cho đẹp trời.

Comment

Vote option đầu. Lâu lâu reset cho đời nó hấp dẫn.

Mấy cái chỉ số thanks với like này chỉ để tham khảo và có giá trị động viên chứ chẳng thể hiện được gì về con người cả. Người nhiều like/thank là người có nhiều bạn bè, hoặc người có nhiều phát ngôn gây shock, gây cười, rứa thôi. Sau này ra đời đối nhân xử thế đâu phải ai cũng đeo cái bảng thanks với like trước ngực, vin vào thanks với like để nhìn người dễ bị ảo tưởng lắm.

Comment

Originally posted by 10520074 View Post
                  Nói như anh: "...luôn luôn, mãi mãi và không bao giờ thay đổi..", nghĩa là bao giờ thầy Toàn cũng được Thanks/Like nhiều nhất. Vậy thì dồn cục cũng thế, mà có reset thì cũng thế :-?.
                  Cậu này không hiểu ý admin rồi. Sinh viên vào trường rồi ra, nhưng thầy Toàn thì còn ở đây dài dài, nếu số thanks với like dồn theo năm tháng thì sẽ không có bất cứ sinh viên nào vượt nổi thầy về mấy cái chỉ số này cả. Chỉ có reset định kỳ thì may ra có một kỳ nào đó vượt được.

Comment

ảnh hưởng chứ anh, đúng là chỉ số thanks/ likes không nói đúng hoàn toàn về con người mình nhưng nó cũng thể hiện 1 phần đánh giá của mọi người xung quanh chứ. Đặc biệt là dislike nha, với tinh thần bấm dislike nhiệt tình của 4r ta thì bạn nào lôm côm hay đi cà khịa khắp 4r thế nào cũng để dành được một đống dislike, lúc đó thì lời nói cũng không được các thành viên (nhất là các thành viên mới, chưa biết nhiều về 4r) coi trọng bằng các thành viên đàng hoàng khác nữa, vậy thì nó cũng có tác dụng lắm chứ

Comment

Originally posted by 08520494 View Post
                      ảnh hưởng chứ anh, đúng là chỉ số thanks/ likes không nói đúng hoàn toàn về con người mình nhưng nó cũng thể hiện 1 phần đánh giá của mọi người xung quanh chứ. Đặc biệt là dislike nha, với tinh thần bấm dislike nhiệt tình của 4r ta thì bạn nào lôm côm hay đi cà khịa khắp 4r thế nào cũng để dành được một đống dislike, lúc đó thì lời nói cũng không được các thành viên (nhất là các thành viên mới, chưa biết nhiều về 4r) coi trọng bằng các thành viên đàng hoàng khác nữa, vậy thì nó cũng có tác dụng lắm chứ
                      Có một đứa chỉ vừa hỏi đùa vui vui một câu chả khịa gì tới ai: "dislike là gì vậy các bạn?" liền ăn mấy chục cái dislike. Có một số đứa khác thì suốt ngày đi loanh quanh kiếm bài người khác nhấn dislike, số dislike vượt quá số post =)). Rồi 2 đứa bạn thân vào dislike giỡn với nhau cũng có, anh chả thấy mấy cái chỉ số đó thể hiện gì cả, lại dễ bị bọn troll nó phá =))

Comment

Thanks nhiều chứng tỏ người đó đóng góp nhiều cho diễn đàn. nếu reset đi rồi thì coi như công lao đó của họ sẽ bị lãng quên... thanks giống như "tổ quốc ghi công" - không hẳn là khuyến khích người đó tiếp tục cống hiến cho diễn đàn, nhưng sẽ là tấm gương cho các em.
                        ==============
                        Theo mình thì: nếu muốn tính điểm để cuối năm phát quà thì chỉ nên reset like hoặc đổi chữ like thành "bài viết có ích" (bỏ dislike). Cuối năm ai đó điểm bài viết có ích nhất thì thưởng - sẽ reset lại.. còn thank thì giữ nguyên
                        Nghe nói dạo này hột vịt lộn 5 ngàn 1 trứng, ko biết cụ thể thế nào hay chỉ là tin đồn thôi.
                        À mà mình có bán hosting để làm website, forum, các bạn có nhu cầu thì ủng hộ mình nha - http://host.myth.vn

Comment

Ý kiến của mình là vẫn trao quà đều đặn 6 tháng / lần dựa vào số điểm trong 6 tháng đó, nhưng vẫn phải giữ tổng số, vì không thể phủ nhận những thành quả mà người khác đã đạt được.
                          cùng ý kiến
                          có thêm 1 khoản thank/like tích lũy

Comment

Em nghĩ nên thêm thông tin về số lượng thank/like tổng cộng và số lượng thank/like trong được này thì khỏi ai phải ý kiến nữa. Cái đầu thể hiện uy tín của người đó, còn cái thứ hai thì thi đua trong đợt này, thế thi ai cũng được công bằng cả.

Comment

Mình chỉ đưa ra 1 vấn đề mà một số trang web bị tình trạng chung khi thi đấu thanks / like là tình trạng clone, và hợp tác thanks / like. Nói chung nếu các trở ngại đó được giải quyết thì mình sẽ đồng ý với ý tưởng này.(nhất là cái thứ 2, vì nó có thể ảnh hưởng tới độ trung lập của thanks/like sau này, không những không còn thanks/like vì thấy hay, mà còn do có chung phe phái lãnh thưởng ko).
                              Last edited by 09520019; 07-02-2012, 06:51.
                              Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X