Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anh chị Tư vấn giúp em chọn ngành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Anh chị Tư vấn giúp em chọn ngành

Năm nay em học 12 yêu cntt nên tính thi vào trường này giờ đang phân vân giữa hai ngành mềm và mạng máy tính và truyền thông. Anh chị tư vấn giúp em nên chọn ngành nào dễ học mà ra dễ xin việc .
    Cho em hỏi tí trường này chấm điểm toán có căng lắm ko ( toán mạnh nhât nhưng trình bày còn gà lắm. Hi :d )
    À nge nói năm nay toán nhân đôi phải không anh chị. Nếu nhân đôi thì điểm chuẩn là khoảng bao nhiêu.
    Em xin chân thành cảm ơn.

Chọn phần mềm em ạ, cỡ năm 4 là đi làm ngon lành rồi. Còn bên mạng thì muốn làm sớm em phải đi theo hướng lập trình Web hoặc di động ... nói chung là có dính líu tới Coding thì mới đi làm sớm được. Đi bên quản trị hệ thống khó kiếm việc lắm, lương cũng bèo nữa.

Hiện tại anh chưa đi làm nhưng cũng tìm hiểu việc làm một số nơi thì thấy vậy.

Mấy câu còn lại sinh viên trả lời không được đâu - anh nghĩ em đừng thắc mắc nhiều, lao vô ôn đi rồi thi sẽ ổn , trường mình lấy thấp mà .

*Anh cũng từng học bên mạng .
    Last edited by 08520206; 05-03-2012, 14:48.

Comment

cảm ơn anh nhé. Chắc là phải gắng ôn thi về phần mềm . 17d ko biết có đậu ko nữa . Gần thi em lo qúa. Mạng thì 16d tuy lệch 1đ nhưng 1đ rất khó. Hixhix

Comment

Originally posted by ssvui_zenky View Post
        cảm ơn anh nhé. Chắc là phải gắng ôn thi về phần mềm . 17d ko biết có đậu ko nữa . Gần thi em lo qúa. Mạng thì 16d tuy lệch 1đ nhưng 1đ rất khó. Hixhix
        Em thích hướng nào, thì em chọn vô ngành đó. Nếu học tập kém thì có thể thi vô ngành ít điểm hơn trong UIT cũng được (cho cơ hội đậu cao hơn), rồi học văn bằng 2.
        Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Nhiều người biết đến công nghệ thông tin chỉ biết nhiều về công nghệ phần mềm hoặc mạng truyền thông, nhưng bên cạnh đó còn hệ thống và kĩ thuật máy tính cũng không kém đâu. 1 vote cho hệ thống (thấy mọi năm sinh viên chuyển khoa sang hệ thống cũng nhiều lắm, có cả mạng và mềm nữa )

Comment

Originally posted by 10520526 View Post
            Em thích hướng nào, thì em chọn vô ngành đó. Nếu học tập kém thì có thể thi vô ngành ít điểm hơn trong UIT cũng được (cho cơ hội đậu cao hơn), rồi học văn bằng 2.
            Thi thử ĐH lúc nào em cũng được 15 - 17đ ko biết thi thật có đậu ko nữa. Mà văn bằng 2 nghĩa là gì anh. Cảm ơn anh

Comment

Thi thử ĐH lúc nào em cũng được 15 - 17đ ko biết thi thật có đậu ko nữa. Mà văn bằng 2 nghĩa là gì anh. Cảm ơn anh
              Hên xui à. Vô thi thật là căng đó nha . Cố lên em.
              Văn bằng 2 theo anh hiểu là: Vì đăng kí học theo tín chỉ nên rất thuận tiện. VD: Em học khoa Khoa học máy tính nhá, nhưng em có thể đăng kí môn của khoa khác học bình thường, và nếu học xong chương trình của khoa KHMT. Em học xong luôn các môn của khoa phần mềm thì em sẽ có 2 bằng của 2 khoa. Đấy là văn bằng 2 đó
              Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Anh chị tư vấn giúp em nên chọn ngành nào dễ học mà ra dễ xin việc .
                Nếu em chỉ yêu cầu như vầy thì ngành nào cũng như nhau. Kiến thức của các ngành trong trường ĐH Công nghệ thông tin giao thoa nhau khá nhiều hơn nữa các công ty hiện nay tuyển người tốt nghiệp Công nghệ thông tin chứ không quá quan trọng hướng ngành ghi trên bằng. Xin được việc dễ hay khó tùy vào năng lực chuyên môn em đã lãnh hội, việc thủ đắc 2 văn bằng cử nhân/kỹ sư công nghệ thông tin là lãng phí.

Thông thường người học 2 văn bằng sẽ học Công nghệ thông tin kết hợp với một ngành khác để tạo thành một hướng mới như: Sinh tin học (Sinh học + Công nghệ thông tin), xử lý ngôn ngữ tự nhiên (ngôn ngữ học + khoa học máy tính), v.v...

Cho em hỏi tí trường này chấm điểm toán có căng lắm ko ( toán mạnh nhât nhưng trình bày còn gà lắm. Hi :d )
                À nge nói năm nay toán nhân đôi phải không anh chị. Nếu nhân đôi thì điểm chuẩn là khoảng bao nhiêu.
                Em xin chân thành cảm ơn.
                Trường chấm điểm theo đáp án và thang điểm của Bộ đưa ra như bao trường khác. Năm nay môn toán được nhân hệ số 2 nên điểm thi của thí sinh tối đa sẽ là 40 chứ không còn là 30, điểm chuẩn vẫn được tính bằng cách xếp hạng điểm thi từ trên xuống cho đến khi đủ chỉ tiêu. Chúc em học và ôn thi tốt.
                Last edited by truonganpn; 29-02-2012, 20:07.

Comment

em cảm ơn các anh nha. Em sẽ gắng học để trở thành mem của uit . 4 tháng nữa là thi rồi. Lo qúa à. May mà toán x2 nên đỡ lo.

Comment

em cảm ơn các anh nha. Em sẽ gắng học để trở thành mem của uit . 4 tháng nữa là thi rồi. Lo qúa à. May mà toán x2 nên đỡ lo.
                    Ừm. Cố lên
                    P/s: Anh bị 1 Dislike của em ở Post #7 hơi bức xúc nhá!
                    Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Originally posted by 10520526 View Post
                      Ừm. Cố lên
                      P/s: Anh bị 1 Dislike của em ở Post #7 hơi bức xúc nhá!
                      Hix. Em ấn nhầm anh ạ. Em sẽ gắng để đậu.

Comment

Các bạn sinh viên tránh tư vấn kiểu "học khoa nào bênh khoa đó" nhá. Kiến thức chuyên sâu mỗi khoa mỗi khác nhưng cơ hội nghề nghiệp là như nhau. Chọn khoa nào chủ yếu phải xem đam mê và tố chất của từng cá nhân. Đừng làm các em thí sinh bị rối.

Comment

Ủa ủa? Sao ban quản trị lại xóa bài comment của em trong này z? e đâu có hạm luật đâu? hix Sao kì z?

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
                            Các bạn sinh viên tránh tư vấn kiểu "học khoa nào bênh khoa đó" nhá. Kiến thức chuyên sâu mỗi khoa mỗi khác nhưng cơ hội nghề nghiệp là như nhau. Chọn khoa nào chủ yếu phải xem đam mê và tố chất của từng cá nhân. Đừng làm các em thí sinh bị rối.
                            Con gái thì theo ngành nào là phù hợp nhất vậy? (không tính hệ thống thông tin) ^^, em chưa chọn được ngành của mìh nên nhờ các anh chị tư vấn hộ

Comment

năm anh thi thử đại học lần đầu tiên thì chỉ đc có 13 điểm @@
                              lần 2 được 17 điểm! các lần sau không biết điểm. thi thật đc hơn 20 điểm! bình tĩnh và tự tin lên nhá! tinh thần quan trọng lắm đó!
                              -----------------------------
                              Mai Văn Khải
                              Software Engineering, University Information of Technology
                              a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X