Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cấu hình CloudStack

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cấu hình CloudStack

Ai đã từng có kinh nghiệm về thằng này và đã deploy thành công thì cho mình xin được chỉ giáo nhé. :haha:

Mình được sếp giao nghiên cứu về cái này nhưng nói thật là mình không rành về cái này, cả linux và network luôn nhưng cũng cố cày để ngâm cứu nó xem sao. :funny:

Theo hướng dẫn trên trang chủ CloudStack thì hiện tại mình đã install được cái Management Server bản 4.3.x và chạy được UI quản trị rồi. Nhưng mình không biết làm sao để config được cái Zone, Pod, Cluster, Host vậy? Mình add Host vào là nó cứ báo lỗi "Unable to add host". Xem log thì ra 1 đống không biết đường mà mò. :sad:

- Mình cài Management Server trên VM CentOS 6.5, Ram 2GB, HDD 80GB (do ông sếp cấp).
    - Còn về phần host thì theo hướng dẫn phải có máy thật cài Hypervisor (KVM, XenServer hoặc vSphere) trên đó để host các máy ảo.

Mình muốn hỏi một số ý như sau:
    • Mình có thể dùng cái VM ở trên vừa làm Management Server và vừa làm host luôn được không?
    • Nếu được hoặc không được thì mình phải config cái Zone, Pod, Cluster, Host thế nào để quản trị nó? (Mô tả chi tiết nhất có thể vì mình cũng không rành mấy cái DNS, Gateway, IP Range cho lắm).

Thanks mọi người!

P/S: Lần đầu post bài nên có gì sai sót mong các bạn thông cảm.
    Last edited by 09520174; 21-08-2014, 22:00.

LHQC

Collapse
Working...
X