Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về Multi-Quote!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về Multi-Quote!

Em không hiểu về forum web nhiều lắm, nhưng em thấy trên trang VN-Zoom.com thấy khi mình post nhiều bài liên tục thì nó tự động đưa vào trong một post luôn, vậy sao forum trường mình không làm giống như vậy các thầy, các anh?
    Em thấy các đó cũng rất hay, dã lại forum trường mình quy định là không được tạo quá nhiều post một lúc ( cụ thể ở đây là từ 2 trở lên là đã bị quy vào tội Spam và bị infraction 1 điểm), vậy sao forum trường mình không áp dụng cách như vậy luôn cho tiện ạ.
    Cảm ơn mọi người đã xem!

- Multi Quote là 1 chức năng của forum x_x
    - Còn Auto gộp bài là mod, mà hình như forum UIT hok dùng mod này .

Comment

Originally posted by 10520541 View Post
      - Multi Quote là 1 chức năng của forum x_x
      - Còn Auto gộp bài là mod, mà hình như forum UIT hok dùng mod này .
      Ah vậy hả? Em không có biết! Thanks anh!

Comment

mình thấy có mà bạn, bạn thử reply nhiều cái liên tiếp thử, nó sẽ gộp lại thành 1,

mình thấy có mà bạn, bạn thử reply nhiều cái liên tiếp thử, nó sẽ gộp lại thành 1

mình thấy có mà bạn, bạn thử reply nhiều cái liên tiếp, nó sẽ gộp lại thành 1
        Last edited by sinhvien.uit; 10-03-2012, 15:14.
        Phạm Minh Tâm
        Phone: 01643-652-922
        Skype ID: tampham47@live.com

Comment

Originally posted by 09520434
          Có đâu. Em thấy 3 cái của anh nằm riêng biệt mà.
          Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
            Em không hiểu về forum web nhiều lắm, nhưng em thấy trên trang VN-Zoom.com thấy khi mình post nhiều bài liên tục thì nó tự động đưa vào trong một post luôn, vậy sao forum trường mình không làm giống như vậy các thầy, các anh?
            Em thấy các đó cũng rất hay, dã lại forum trường mình quy định là không được tạo quá nhiều post một lúc ( cụ thể ở đây là từ 2 trở lên là đã bị quy vào tội Spam và bị infraction 1 điểm), vậy sao forum trường mình không áp dụng cách như vậy luôn cho tiện ạ.
            Cảm ơn mọi người đã xem!
            một post rồi nội dung của nó phải chỉnh thế nào ?, lại mod làm ah, sao không để riêng rồi xóa cho lẹ )
            nhân đây nói luôn mình làm cơ chế vote, pic nào kém chất lượng, vote down là nó tự xóa =))
            Be different and always different
            http://archlinuxvn.org/
            http://theslinux.org
            http://lab.infosec.xyz

Comment

Cảm ơn mọi người đã xem!
              Cấm tạo nhiều post trong một thời gian ngắn. Nếu sau một thời gian em có phát hiện gì mới và muốn post riêng để đẩy topic lên vẫn được. Việc cấm này là để các bạn chịu khó đầu tư cho post của mình được chất lượng thay vì cứ tiện tay gõ dăm chữ rồi post quick reply một phát.

Originally posted by 09520434 View Post
              mình thấy có mà bạn, bạn thử reply nhiều cái liên tiếp thử, nó sẽ gộp lại thành 1,

mình thấy có mà bạn, bạn thử reply nhiều cái liên tiếp thử, nó sẽ gộp lại thành 1

Thường là BQT gộp hoặc là chủ post tự edit lại chứ không có nó nào đâu nhá.

Comment

Originally posted by 09520434 View Post

Em hôm trước quen tay giống trong mấy forum khác, lỡ tay nhìn thấy cái comment nào thì trả lời cái comment đó giống mọi khi, vừa trả lời xong chưa đầy 1 phút sau đã dính infraction của anh Admin rồi.hj

Originally posted by 10520058 View Post
                một post rồi nội dung của nó phải chỉnh thế nào ?, lại mod làm ah, sao không để riêng rồi xóa cho lẹ )
                nhân đây nói luôn mình làm cơ chế vote, pic nào kém chất lượng, vote down là nó tự xóa =))
                Thì giống như anh Admin đã giải thích đó anh, có đều forum mình là phải tự mình chọn multi-quote thôi ah anh!

Comment

Cho mình hỏi ké luôn, setting trong profile như thế nào để khi mở một thread thì nó mở đến trang đang đọc vậy mọi người? Vd: Thread nào đó đang có 10trang, mình đọc đến trang thứ cuối rồi, một thời gian sau có thêm nhiều post nữa thì khi mở ra đọc tiếp nó mở trang cuối trong lần cuối mình truy cập ấy.
                  Không biết cái này

Comment

Originally posted by 09520091 View Post
                    Cho mình hỏi ké luôn, setting trong profile như thế nào để khi mở một thread thì nó mở đến trang đang đọc vậy mọi người? Vd: Thread nào đó đang có 10trang, mình đọc đến trang thứ cuối rồi, một thời gian sau có thêm nhiều post nữa thì khi mở ra đọc tiếp nó mở trang cuối trong lần cuối mình truy cập ấy.
                    Không biết cái này
                    Ah, em có 1 cách này là anh để thử chế độ xem bài từ mới đến cũ thử.hj

Comment

Originally posted by sinhvien.uit View Post
                      Thường là BQT gộp hoặc là chủ post tự edit lại chứ không có nó nào đâu nhá.
                      Do bữa trước em thấy nó tự gộp lại, tưởng có cái tool cứ tới giờ là nó gộp chớ, em không biết, sẽ rút kinh nghiệm =))
                      Phạm Minh Tâm
                      Phone: 01643-652-922
                      Skype ID: tampham47@live.com

Comment

Không biết cái này
                        Nếu topic đó vẫn còn nằm ngoài trang chủ thì a bấm vào cái nút mũi tên "be bé xinh xinh" này này: last.png
                        Mà em thấy hình như chức năng này forum mình hoạt động không chính xác lắm thì phải, click nó cứ vào trang đầu.
                        Còn trong mấy mục con thì lại không thấy nút này, chỉ có nút "Go to last post".

Comment

Ah, em có 1 cách này là anh để thử chế độ xem bài từ mới đến cũ thử.hj
                          Như thế nào em?

Comment

Originally posted by 11520046 View Post
                            Nếu topic đó vẫn còn nằm ngoài trang chủ thì a bấm vào cái nút mũi tên "be bé xinh xinh" này này: [ATTACH=CONFIG]2407[/ATTACH]
                            Mà em thấy hình như chức năng này forum mình hoạt động không chính xác lắm thì phải, click nó cứ vào trang đầu.
                            Còn trong mấy mục con thì lại không thấy nút này, chỉ có nút "Go to last post".
                            Ê... lỡ muốn vào từ link trong mail thì sao? hihi
                            Ê mới thử nek, không có tác dụng, giống y chang như nhấp thẳng vào tên Thread!

Như thế nào em?
                            Anh vào phần setting --> trong mục My Setting bên trái chọn General Setting
                            Rồi sau đó trong cái khung Thread Display Options có cái ô Thread Display Mode, anh chọn Linear-Oldest First

Anh làm thủ theo cách đó thử, nhưng em thấy nó hơi bị ngược ngược cho lắm ^_^
                            Tại mỗi lần nhấp vào cái Thread thì nó sẽ mở rới trang đầu tiên, vậy mình cho nó hiển thị các post ngược lại --> vừa nhấp vào thì tới bài post cuối cùng,hj
                            Last edited by 11520045; 11-03-2012, 22:13.

Comment

Ê... lỡ muốn vào từ link trong mail thì sao? hihi
                              Ê mới thử nek, không có tác dụng, giống y chang như nhấp thẳng vào tên Thread!
                              Đã nói là thấy chức năng này trong forum mình hoạt động không chính xác, mấy cái forum khác nhấp cái là vào à. Còn vụ mail do không nhận thông báo post mới qua mail nên không biết.
                              Tại mỗi lần nhấp vào cái Thread thì nó sẽ mở rới trang đầu tiên, vậy mình cho nó hiển thị các post ngược lại --> vừa nhấp vào thì tới bài post cuối cùng,hj
                              Ý của anh ấy không phải là tới post "cuối cùng" mà là "cái sau cái cuối cùng đã đọc", nghĩa là "cái đầu tiên chưa đọc", còn bấm vào cái cuối cùng thì đã nói trong giao diện có sẵn rồi, lúc vào từng mục, không phải trang chủ, bấm vào cái nút tam giác "to to" này này: test 2.png
                              Mà thấy nó hoạt động cũng không chính xác nữa, toàn vào post đầu tiên.
                              Vụ này chắc nhờ admin fix thôi
                              Last edited by 11520046; 11-03-2012, 22:29.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X