Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần mọi người giới thiệu một vài phần mềm quay desktop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần mọi người giới thiệu một vài phần mềm quay desktop

Hiện mình đang cần một phần mềm quay desktop tương đối tốt và có thể xuất ra video tương đối nhẹ về dung lượng. Nhờ mọi người giới thiệu cho mình phần mềm nào thấy ổn định nhất. Cảm ơn.
    PS: đã xài thử camstudio và hypercam nhưng lỗi file video xuất ra và ko thể nhập vào Ae được.

BlueBerry Flashback, xài bản miễn phí cũng được rồi em. Nhưng bản thương mại thì thấy dung lượng quay nhỏ hơn . Rất dễ sử dụng .
    Khi em tải về từ trang gốc, thì cần cung cấp 1 địa chỉ email và link download sẽ gửi tới địa chỉ đó .

Comment

Flaskback hôm trước em down về xài thử thì nó gồm 2 phần, 1 là phần quay và 1 phần biên tập. Cái biên tập xuất ra hãi quá, mất một mớ thời gian nên em bỏ ko xài nữa. Ko biết em có down nhầm bản ko nữa @@

Comment

Originally posted by 09520584 View Post
        Flaskback hôm trước em down về xài thử thì nó gồm 2 phần, 1 là phần quay và 1 phần biên tập. Cái biên tập xuất ra hãi quá, mất một mớ thời gian nên em bỏ ko xài nữa. Ko biết em có down nhầm bản ko nữa @@
        phần mềm đấy hay mà, có đánh dấu cả cursor, cusor khi click. lại có thể xuất ra file flash nữa. biên tập lại dể dàng!
        -----------------------------
        Mai Văn Khải
        Software Engineering, University Information of Technology
        a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Vấn đề là điều chỉnh video xuất ra ko hiểu sao lại tốn rất nhiều thời gian @@ có cái clip 10p mà nó xuất ra tới hơn 1 tiếng, mà đâu phải chỉ 1 clip đâu, mỗi lần record là hơn chục clip đem vô Ae nối lại với chỉnh 1 số hiệu ứng.

Comment

mình dùng Free screen to video xuất file âm thanh chưa thấy lỗi gì và khá hài lòng so với nhiều chương trình khác

Comment

Anh xài Flashback cho quay phim màn hình thông dụng, ví dụ 1 bài Lab thôi nên không có vấn đề gì, có lúc quay cả tiếng mà có 9MB =)) .

Anh chỉ biết 2 cái là Camtasia và thằng này.
              Nếu em muốn thử nhiều cái thì đọc thread http://forums.cnet.com/7723-6138_102...corder-program

Comment

Thằng Free screen to video khá tốt :-? gọn nhẹ và dễ sử dụng, để dùng 1 thời gian xem sao
                Thanks

Comment

Originally posted by 09520584 View Post
                  Hiện mình đang cần một phần mềm quay desktop tương đối tốt và có thể xuất ra video tương đối nhẹ về dung lượng. Nhờ mọi người giới thiệu cho mình phần mềm nào thấy ổn định nhất. Cảm ơn.
                  PS: đã xài thử camstudio và hypercam nhưng lỗi file video xuất ra và ko thể nhập vào Ae được.
                  Anh thử dùng cái Action! thử xem, em thấy số người bình chọn cho nó và điểm cũng cao lắm ak! ^_^

Comment

Originally posted by 10520154 View Post
                    mình dùng Free screen to video xuất file âm thanh chưa thấy lỗi gì và khá hài lòng so với nhiều chương trình khác
                    Mình cũng đang dùng cái này, thấy dùng dễ và chất lượng cũng tốt.
                    Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Originally posted by 08520206 View Post
                      BlueBerry Flashback, xài bản miễn phí cũng được rồi em. Nhưng bản thương mại thì thấy dung lượng quay nhỏ hơn . Rất dễ sử dụng .
                      Khi em tải về từ trang gốc, thì cần cung cấp 1 địa chỉ email và link download sẽ gửi tới địa chỉ đó .
                      Topic kết thúc ở post này được rồi.
                      BB Flashback chuẩn rồi, nhẹ nhàng tình cảm, xuất ra flash, exe, video format...
                      Yêu nhau bằng chân lý, quý nhau trên lập trường, biểu thị một tình thương giai cấp.

Comment

Vote mạnh cho Camtasia Studio
                        Quay phim Good, có trình biên tập chỉnh sửa lại đoạn Clip!!
                        Mạnh mẽ - dễ sử dụng - chất lượng tốt!!

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X