Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về trường

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về trường

anh chị ơi! uit là trường chuyên về công nghệ thông tin, học ở đây có thể phát triển tốt kĩ năng công nghệ thông tin không nhỉ?
    em rất mê cntt , vì vậy học ở đây tốt chứ ?

Nếu em đam mê học ở đâu cũng tốt cả em ak. Nhưng trường đại học Công nghệ thông tin là một lựa chọn tốt.
    Người con Trà Vinh

Comment

trương đào tạo 5 ngành nên được chuyên sâu về ngành mà bạn đăng ký chứ không phải chung chung là cntt như một số trường khác.đăng ký thi vào đi bạn.trường thi khối a.toán nhân hệ số 2
      Hà Tĩnh Quê Choa:sunglasses:
      FACEBOOK

Comment

Trước tiên cho bạn sự phân biệt, rồi bạn thích chọn đâu chọn:
        _ Đại học chính quy: cái quan trọng là cần môi trường thầy lành, bạn tốt chứ vô mấy cái như hutech, huffit riếc bị nhiễm. Lên đại học chủ yếu tự học, tự tìm tòi, tới lớp chủ yếu là xem thầy có giảng gì mới không, và hỏi thầy những gì không rõ. Nói chung là tới trường để được hướng dẫn, ít khi tới để học vì trí tuệ người thướng 1 buổi học 1 chương nhớ hết luôn là chuyện khó. Bạn phải làm quen với cách học mới.
        _ Dân lập: ở đây chỉ đề cập mấy trường danh tiếng như FPT, APTECH. Mấy trường này thì mình học thử 1 tuần poucher ở đây rồi. Vô đây bạn sẽ được dạy y như cấp 3 thôi, có điều thời gian tới trường nhiều hơn. ^^

Tóm lại: UIT có đào tạo được kỹ năng IT cho bạn hay không phụ thuộc chủ yếu vào ý thức tự học của bạn, y như 1 lò luyện thi đại học 2 đứa học sinh học cùng ông thầy với cái đầu ngang nhau, thi cùng trường nhưng đứa đậu đứa rớt. Sinh viên ra trường đợt 1 luôn ít hơn số sinh viên vào trường cùng khóa đó (cái này trường nào cũng vậy)

p/s: Đăng ký thi đại học không như đăng ký thi vào 1 trường cấp 3 sịn với hi vọng được luyện thi đại học tốt. Bạn để ý trường chính quy công lập hay không, thật sự có quyết tâm học chưa. Cuối cùng, bạn nên làm là lên google search xem trường bạn định thi ra sao (với những bình luận của người ngoài trường)

Comment

Cái tên Công Nghệ Thông Tin đã phần nào nói lên tất cả. Nếu bạn thật sự đan mê CNTT và cảm thấy phù hợp với bản thân mình thì hãy mạnh dạn lên ban à. Nhiều khi là trường chọn bạn chứ bạn cũng không thể quyết định. Chia sẻ với bạn thì mình cảm thấy ngôi trường nào cũng có ưu, nhược điểm của nó. Khi đến với trường mình cũng có nhiều cảm xúc khác nhau nhưng điều mình thích ở trường vẫn là sự tự do phát triển, ít bị ràng buộc.

Comment

u`m> mình thích công nghệ thông tin> nhất định phải thi đỗ trường này. chắc năm nay điểm toán x2 thì điểm vào trường khoảng 20 nhỉ

Comment

toán mà nhân 2 thì điểm vào trường chắc chắn phải trên 20 rùi , ko nhân thì cg~ đã gần 20 rùi mà

Comment

Originally posted by luckystart View Post
                u`m> mình thích công nghệ thông tin> nhất định phải thi đỗ trường này. chắc năm nay điểm toán x2 thì điểm vào trường khoảng 20 nhỉ
                Chúc em thi tốt. Em đam mê thì nên thi vô đây nhé, anh thích UIT từ hồi học lớp 10. Và bây giờ là UIter
                Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Anh chị ơi cho em hỏi trường mình học xong là bằng kĩ sư hay cử nhân ạ.
                  Vs lại e ở Nam Định nên nếu vào đây học thì có đc ưu tiên xét kí túc xá ko ạ

Comment

Originally posted by kakashi View Post
                    Hiện tại trường mình đào tạo 4 ngành kỹ sư: CNPM, HTTT, MMT, KTMT và một ngành cử nhân KHMT. Còn vấn đề ký túc xá thì tỉnh bạn có xây thì mới được ở ngay khi nhập hoc, , còn những diện khác thì khoảng kỳ II có thể xin vô được.
                    Last edited by 09520109; 24-03-2012, 16:40.
                    Hãy là chính mình!

Comment

Trường có 5 khoa (đào tạo 5 ngành), trong đó ngoại trừ khoa Khoa học máy tính có thời gian đào tạo 4 năm và cấp bằng cử nhân thì 4 khoa còn lại của trường có thời gian đào tạo 4,5 năm và cấp bằng kỹ sư.

Mọi năm ký túc xá thường ưu tiên cho sinh viên từ các tỉnh có hỗ trợ kinh phí xây dựng ký túc xá, tuy nhiên nếu không thuộc diện được ưu tiên xếp ở ký túc xá em vẫn có thể xin được xét xếp chỗ.

Comment

hiện tại ngành nào ra trường có tỉ lệ làm việc cao ạ!

Comment

Originally posted by luckystart View Post
                          hiện tại ngành nào ra trường có tỉ lệ làm việc cao ạ!
                          Ngành nào cũng cao, em có thể tham khảo bài này http://forum.uit.edu.vn/threads/4915...-trong-DH-CNTT

Comment

năm nay trường mình có điểm sàn chung thì có được trượt khoa k ạ

Comment

năm nay trường mình có điểm sàn chung thì có được trượt khoa k ạ
                              Trước giờ trường mình luôn lấy theo phương thức không đậu khoa này nhưng đủ điểm khoa khác đều đậu hết, chỉ có khóa của mình 2009 là không có vụ này, các khóa sau lại có
                              Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
                              http://gabrielbl.com

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X