Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Cần giúp gấp]Lỗi Visual Studio 2010 Ultimate.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Cần giúp gấp]Lỗi Visual Studio 2010 Ultimate.

Máy mình (Dell vostro 3550 15'6) có card ATI (AMD Radeon HD)6630 1G, có cả card onboard, mình cài luôn 2 driver cho 2 card. Hầu hết phần mếm chạy đều tốt (hiện giờ chưa phát hiện gì thêm). Nhưng có 2 soft là Firefox và Visual Studio 2010 thì có vần đề.

Đó là với Visual Studio 2010 khi mình để chế độ High Performance thì nó như thế này [xem video].

Với Firefox cũng High Performance thì nhiều lúc đang dùng thì đơ luôn, không làm gì được hết, tắt đi bật lại dùng rồi, một lát (xên xui, có khi dùng hồi lâu mới bị) thì cũng đơ luôn.

Điều hơi lạ là em để chế độ Power Saving cho 2 cái trên thì dùng rất tốt. (suy ra không phải lỗi của soft mà do card có vấn đề).

Ai biết thì chỉ giáo em với.

Cám ơn rất rất nhiều.

------------------------------------------------------
    Xin lỗi mọi người, mình đã edit lại bài cũ nhưng em thấy nó cũng có liên quan với nhau với lại comment cũng không nhiều nên chắc là cũng không gây khó chịu lắm.
    Last edited by 10520409; 26-03-2012, 23:39.
    Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

thử dùng cách này xem bạn: tool -> import and export setting -> reset all setting -> next -> finish....

Comment

Originally posted by 10520173 View Post
      thử dùng cách này xem bạn: tool -> import and export setting -> reset all setting -> next -> finish....
      Cám ơn nhưng không được bạn ơi, nó vẫn như thế.

Comment

Cái này của em có phải từ MSDNAA hay là crack ?
        nếu không phải crack thì em nên update thường xuyên để nó vá mấy lỗi .

Comment

Originally posted by 08520206 View Post
          Cái này của em có phải từ MSDNAA hay là crack ?
          nếu không phải crack thì em nên update thường xuyên để nó vá mấy lỗi .
          cái này là bản full đã active, không phải crack anh ạ.

Comment

hic... sau khi cài driver card onboard thì giao diện VS rất là ok. không hiểu luôn, card ATI có vấn đề??? không làm việc ổn định sao? có ai biết vấn đề này không chỉ giáo em với!

Comment

Ai giúp cái này với, em mù mấy vụ này lắm!

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X