Announcement

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc về ngành ktmt và cách ghi hồ sơ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc về ngành ktmt và cách ghi hồ sơ

em muốn thi vào trường UIT vì lòng đam mê IT, em có nguyện vọng muốn thi vào ngành kỹ thuật máy tính nhưng em chưa biết cần phải trang bị cho mình những gì để có thể học tốt ngành này, vd như em có cần học thêm về lập trình hay bộ môn nào đó để phục vụ tốt cho việc học hay ko .v.v...
    ngoài ra, em ko bik cách ghi hồ sơ ntn cho đúng vì sau khi ghi mã ngành xong thì tên ngành em ghi gì và chuyên ngành em ghi gì, có người nói tên ngành thì ghi kỹ thuật máy tính còn chuyên ngành thì bỏ trống, cũng có người nói điều ngược lại, em muốn hỏi lại cho chắc

Em có thể đọc thêm một số kinh nghiệm của các sinh viên đi trước về các ngành ở đây. http://forum.uit.edu.vn/threads/4915...-trong-DH-CNTT

Khi mới vào trường thì môn quan trọng nhất mà em cần trang bị thêm để học tốt là môn anh văn thôi. Kỹ thuật máy tính là một NGÀNH, không phải chuyên ngành nên dĩ nhiên em phải ghi vào mục ngành. Chi tiết em tham khảo ở đây: http://forum.uit.edu.vn/threads/5112...-DHQG-HCM-2012

Comment

Như anh an đã nói, em chỉ cần trang bị cho mình môn anh văn thôi! Dĩ nhiên không cần quá cao siêu, chỉ cần anh văn cơ bản là được rồi! Còn kiến thức để theo ngành KTMT thì 2 năm đại cương sẽ trang bị cho em đầy đủ những kiến thức cơ bản phục vụ cho các môn chuyên ngành của khoa KTMT...Chủ yếu là học về kiến thức phần cứng, nếu em đam mê thì không gì có thể ngăn cản em được ^^ Chúc em sẽ sớm trở thành thành viên của khoa KTMT

Comment

Hi em,
        Anh học năm 4 ngành kỹ thuật máy tính. Nếu em muốn biết rõ hơn có thể pm trực tiếp cho anh.
        Để học tốt ngành này thì trước tiên em phải đậu vào ngành này là đương nhiên rồi. Ở 2 năm đầu, có khoa đều học như nhau nhưng em cần phải học kĩ những môn sau (vì nó cần thiết cho việc học môn chuyên ngành sau này):
        - Tin học đại cương, môn này không riêng gì khoa KTMT, mà tất cả các khoa đều cần. Ở môn này em sẽ được học về C.
        - Kiến trúc máy tính, môn này em cần nắm thật kỹ. Vì nó rất quan trọng cho đối với ngành kỹ thuật máy tính.
        - Hệ điều hành, môn này em sẽ được học về cách thức hoạt động của hệ điều hành.

Còn những môn chuyên ngành thì sau khi vô trường em có tìm hiểu thêm cũng được.

Để học tốt ngành này em cần học tốt vật lý, phần điện ấy. Về định luật ôm, các mắc điện trở, tụ điện. Lúc học đại cương thì chưa thấy nó cần nhưng khi vào học chuyên ngành sẽ thấy nó cần. Em phải biết nắm vững về các cổng AND, OR, XOR và cách sử dụng. Nối chúng như thế nào để thành một mạch cộng hay nhân gì đó. Học tốt bản đồ Karnough....
        Nói chung là nhiều thứ, trong một lúc anh không liệt kê hết.
        Nhưng cái quạn trọng nhất vẫn là cần kiến thức về lập trình C.
        Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
        My Blog

Comment

vậy ở mục tên trường thì ghi là ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN hay ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN TPHCM hay ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN (ĐHQG-HCM)

Comment

Originally posted by nhannick11 View Post
            vậy ở mục tên trường thì ghi là ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN hay ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN TPHCM hay ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN (ĐHQG-HCM)
            Em ghi cho vừa đủ chỗ thôi, người ta coi mã trường QSC là biết rồi.

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X