Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin tư vấn về Chương trình Cử nhân CNTT tiên tiến

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin tư vấn về Chương trình Cử nhân CNTT tiên tiến

Kính chào quý thầy cô, các anh chị
    Hiện nay em đang học lớp 11, em đang có dự định năm sau sẽ thi vào trường UIT.
    Em đang quan tâm đến Chương trình Cử nhân CNTT tiên tiến của nhà trường liên kết với Đại học Bang Oklahoma.
    Em thấy điều kiện là trúng tuyển khối A của nhà trường và TOEFL 400.

TOEFL 400 là điểm đạt khi thi pBT, nhưng mà hiện giờ thì ở Việt Nam chỉ tổ chức iBT. Em muốn hỏi tương đương TOEFL pBT 400 thì nhà trường yêu câu TOEFL iBT là bao nhiêu ạ?

Em muốn thử sức mình là chủ yếu thôi. Vì vốn tiếng Anh em cũng có một ít, lại đam mê CNTT nên muốn kết hợp cả hai lại.

Thắc mắc thứ hai của em là không biết năm sau trường còn chương trình học như vậy không.

Xin quý thầy cô giải đáp thắc mắc giúp em để em ôn luyện TOEFL và các môn thi khối A sớm cho kịp năm sau.

XIn cảm ơn quý thầy cô, quý anh chị.

Originally posted by nvconghau View Post
    Kính chào quý thầy cô, các anh chị
    Hiện nay em đang học lớp 11, em đang có dự định năm sau sẽ thi vào trường UIT.
    Em đang quan tâm đến Chương trình Cử nhân CNTT tiên tiến của nhà trường liên kết với Đại học Bang Oklahoma.
    Em thấy điều kiện là trúng tuyển khối A của nhà trường và TOEFL 400.

TOEFL 400 là điểm đạt khi thi pBT, nhưng mà hiện giờ thì ở Việt Nam chỉ tổ chức iBT. Em muốn hỏi tương đương TOEFL pBT 400 thì nhà trường yêu câu TOEFL iBT là bao nhiêu ạ?

Em muốn thử sức mình là chủ yếu thôi. Vì vốn tiếng Anh em cũng có một ít, lại đam mê CNTT nên muốn kết hợp cả hai lại.

Thắc mắc thứ hai của em là không biết năm sau trường còn chương trình học như vậy không.

Xin quý thầy cô giải đáp thắc mắc giúp em để em ôn luyện TOEFL và các môn thi khối A sớm cho kịp năm sau.

XIn cảm ơn quý thầy cô, quý anh chị.
    ==> thực ra em trúng tuyển khối A thôi là cũng có thể vào học CTTT rồi, trường ghi vậy thôi chứ không ép quá. Nhưng để đảm bảo chất lượng đầu vào của CTTT, anh nghĩ tốt nhất là cứ theo chuẩn của trường, đừng ỷ lại vào lời anh nói vừa rồi. Hình như TOEFL 400 thì cũng tầm iBT 40-50 gì đó thì phải ( đoán thế ). Nói chứ nếu thi AV đầu vào của trường mà rớt vào AV3 hoặc 4 là ok rồi . Còn thắc mắc thứ 2, thì... để thầy cô giải quyết, nhưng theo anh thấy là CÒN TỔ CHỨC.
    :brick: Rien ne'st Impossible! :brick:

Comment

Dạ tại em muốn thử thêm sức mình. Tại Chương trình đó dạy bằng tiếng Anh nên em muốn thử xem sao. Học tập rèn luyện với một chương trình bằng tiếng Anh tốt cho ngành này, đó là suy nghĩ cá nhân em thôi. Vì ngành này em nghĩ tương lai Việt Nam mình còn hợp tác nhiều với quốc tế.

Comment

Mod hay Admin xóa hơi bị quá tay rồi.
        Mấy comment sau là về TOEFL ITP và PBT thì không nói gì, chứ comment đầu của tôi là nói về việc thi vào trường đạt anh văn 3 hoặc 4 rồi đăng ký vào AEP chứ không cần bằng cấp của TOEFl => cái này có gì sai mà xóa luôn vậy ? Không phải đó là ý của em ấy hỏi hay sao .

Comment

Originally posted by 08520206 View Post
          Mod hay Admin xóa hơi bị quá tay rồi.
          Mấy comment sau là về TOEFL ITP và PBT thì không nói gì, chứ comment đầu của tôi là nói về việc thi vào trường đạt anh văn 3 hoặc 4 rồi đăng ký vào AEP chứ không cần bằng cấp của TOEFl => cái này có gì sai mà xóa luôn vậy ? Không phải đó là ý của em ấy hỏi hay sao .
          Trước hết em cảm ơn anh đã có tư vấn.

Chắc có lý do riêng nên Ad hay Mod xóa.

Em nghĩ có lẽ em cũng nên thi TOEFL vì dù gì em cũng muốn lấy bằng TOEFL. Mà nếu có bằng TOEFL rồi thì khỏi thi Tiếng Anh đầu vào phải không ạ?

Comment

Trước hết em cảm ơn anh đã có tư vấn.

Chắc có lý do riêng nên Ad hay Mod xóa.

Em nghĩ có lẽ em cũng nên thi TOEFL vì dù gì em cũng muốn lấy bằng TOEFL. Mà nếu có bằng TOEFL rồi thì khỏi thi Tiếng Anh đầu vào phải không ạ?
            Có bằng nhưng điểm trên bằng là bao nhiêu nữa , chứ mấy kỳ thi này có bao giờ rớt đâu em.
            Nếu em điểm cao thì khỏi phải học luôn chứ chưa nói đến chuyện thi đầu vào .

Comment

Originally posted by 08520206 View Post
              Có bằng nhưng điểm trên bằng là bao nhiêu nữa , chứ mấy kỳ thi này có bao giờ rớt đâu em.
              Nếu em điểm cao thì khỏi phải học luôn chứ chưa nói đến chuyện thi đầu vào .
              Dạ bởi thế em mới hỏi là cần TOEFL iBT khoảng bao nhiêu.

Comment

Dạ bởi thế em mới hỏi là cần TOEFL iBT khoảng bao nhiêu.
                Theo như thông tin ngày xưa thì là 60 iBT em ạ, em dựa vào bảng quy đổi nếu muốn suy ra pBT .

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X