Announcement

Collapse
No announcement yet.

Điền hồ sơ đăng kí dự thi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Điền hồ sơ đăng kí dự thi

Hôm nay em làm hồ sơ dự thi trường dại học cntt ở mục
    2. Trường đăng ký dự thi
    Tên trường: ...........................Ký hiệu trường Khối thi Mã ngành
    Tên ngành: ....................................Chuyên ngành: ..................................
    Em muốn đăng kí học quản trị mạng tại trường này thì mục 2 điền như thế nào? (nhất là tên ngành và chuyên ngành) Ai hướng dẫn em với.
    Cảm ơn

Hiện tại bên khoa Truyền thông và mạng có ngành quản trị mạng.
    Em chỉ cần ghi tên ngành là Truyền thông và mạng máy tính.
    Sau này vào học 2 năm đầu là đại cương, học 5 khoa như nhau.
    Tới năm 3 em mới bắt đầu chọn hướng ngành phù hợp với bản thân.
    Chúc em trở thanh UITER

Comment

Sặc, trường mình có khoa Truyền thông và Mạng máy tính hả @@
      Có thể đại học không là cánh cửa duy nhất để vào đời, nhưng trước khi bạn đủ lớn để biết mình muốn gì thì đại học là "tấm vé" bảo đảm rằng bạn có ít nhất một giá trị.

Comment

Originally posted by vmt2301 View Post
        Hôm nay em làm hồ sơ dự thi trường dại học cntt ở mục
        2. Trường đăng ký dự thi
        Tên trường: ...........................Ký hiệu trường Khối thi Mã ngành
        Tên ngành: ....................................Chuyên ngành: ..................................
        Em muốn đăng kí học quản trị mạng tại trường này thì mục 2 điền như thế nào? (nhất là tên ngành và chuyên ngành) Ai hướng dẫn em với.
        Cảm ơn
        Chào em !
        Hiện tại trường có khoa Mạng Máy Tính và Truyền Thông em nhé. Nên em có thể ghi Tên ngành là: Mạng Máy Tính và Truyền Thông
        Còn về Chuyên ngành thì khi học đến năm 3 em có thể tự chọn cho mình, khoa Mạng hiện có 3 ngành nhỏ: Quản trị và bảo mật mạng; Lập trình mạng, Truyền thông và an ninh thông tin. Các ngành này chỉ khác nhau một số môn chuyên ngành thôi.

Chúc bạn thành công !

Thân !
        Last edited by thinhld; 28-03-2012, 00:24.

Comment

tiện đây em hỏi 1 chút:
          1) Em có thể gi là:
          *Tên Ngành:...........Công Nghệ Thông tin............ Chuyên Ngành:.........Mạng Máy Tính và Truyền Thông.........
          Được không ? mong UITer từ vấn !
          2) Trong Mã Ngành của trường sao có số: 141, 142... 145 ? và dùng để điền vào mục nào ạ ? cám ơn !

Comment

Chào em !
            Thông tin em thắc mắc em có thể tìm thấy trong tài liệu này: http://forum.uit.edu.vn/threads/5112
            Anh có thể nói tóm tắt như sau:
            - Vì trường tên là Công Nghệ Thông Tin rồi nên ngành nào cũng Công Nghệ Thông Tin . Do đó em ghi Tên ngành là: Mạng máy tính và Truyền thông. Chuyên ngành để trống.
            - Mã ngành ghi theo tài liệu bên trên nhé (trang 24,25), còn ghi vào mục nào thì em xem trong phiếu có chỗ ghi mã ngành hay không?

Chi tiết hơn em tham khảo tài liệu nhé.
            Thân !

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X