Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lịch nhập học của tân sinh viên UIT

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lịch nhập học của tân sinh viên UIT

Xem ở http://forum.uit.edu.vn/threads/658
    Last edited by BiThuDoan; 13-08-2011, 03:33. Reason: Cập nhật thông tin mới
    :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
    1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
    3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
    5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
    7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
    9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Cho em hỏi chi tiết cái phân loại tiếng anh được không ạ. Chẳng hạn như là chia ra các trình độ như thế nào. Em đang lo vụ này lắm, tại tiếng anh của em hơi chuối. Mà nghe nói có học chuyên ngành bằng tiếng anh nữa phải không ?

Comment

Trường tổ chức cho sinh viên mới vào thi tiếng Anh (đề của trường) rồi phân làm 4 trình độ để dạy tiếng Anh trong giai đoạn đại cương thôi, những bạn nào cùng trình độ thì học tiếng Anh chung lớp với nhau. Ai trình độ cao thì số tiết tiếng Anh phải học sẽ ít đi.

Comment

Originally posted by Nguyễn Phi Hùng View Post
        Cho em hỏi chi tiết cái phân loại tiếng anh được không ạ. Chẳng hạn như là chia ra các trình độ như thế nào. Em đang lo vụ này lắm, tại tiếng anh của em hơi chuối. Mà nghe nói có học chuyên ngành bằng tiếng anh nữa phải không ?
        Nói về chuyện học tiếng anh ở trường :
        hiện tại trường chưa sử dụng tiếng anh trong giảng dạy chính thức , nếu em học ở hệ Chương trình tiên tiến (khoa hệ thống thông tin ) , có thể em sẽ được một số thầy ở cả trường ta và trường liên kết là OSU giảng một vài course bằng tiếng anh .
        Còn về chuyên ngành có học tiếng anh thì do bài giảng của một số thầy để đảm bảo rằng chuyển tải đúng nội dung của sách các thầy sử dụng (bằng tiếng anh) , nên các thầy phải sử dụng slide trình chiếu bằng tiếng anh (có thể soạn lại hoặc do nhà xuất bản của sách tiếng anh đó cung cấp dưới dạng tóm tắt nội dung từng chương của sách ) .
        Giai đoạn đầu em chỉ phải học tiếng anh theo như trình độ mà em đạt được khi thi phân loại , điểm tiếng anh sẽ không tính vào điểm tổng kết khi ra trường , tuy nhiên anh khuyên nên đầu tư vào môn này , không phải là có bằng cấp (A , B , C ,hay Toeic / Toefl ..) j cả , mà đơn giản là em có thể tham khảo các sách tiếng anh mà thầy giáo dạy em đề xuất ở từng môn .
        Việc đọc được sách tiếng anh có ý nghĩa rất quan trọng , dần dần từ ít dòng đến nửa trang rồi một trang , rồi vài trang , sau đó cả chương sách rồi cả sách là chuyện bình thường , em chỉ cần chú ý ghi lại những thuật ngữ thường gặp .
        Chúc em thành công , nếu có thắc mắc gì về phương pháp học tập , em có thể tạo topic khác chắc sẽ nhiều anh chị muốn chia sẻ đó ^^
        Amat Victoria Curam.

------
        Ping me at me@toan.mobi

Comment

Cho em hỏi kiểm tra tiếng anh là kĩ năng đọc-hiểu + viết thôi hay có thêm cả phần Nghe nữa ạ :|

Comment

Originally posted by KjdWizard View Post
            Cho em hỏi kiểm tra tiếng anh là kĩ năng đọc-hiểu + viết thôi hay có thêm cả phần Nghe nữa ạ :|
            Có phần nghe. Đề thi trắc nghiệm 100%

Comment

Originally posted by toannv View Post
              Hồ sơ trúng tuyển theo mẫu chung do Bộ Giáo Dục & Đào Tạo phát hành (có thể mua tại các Sở GD & ĐT địa phương hoặc các nhà sách). Hồ sơ phải ghi đủ tất cả các mục, có xác nhận của địa phương và có đóng giáp lai hình (2 bản);
              Thưa thầy theo em được biết thì quy chế tuyển sinh năm 2011 của Bộ đã bỏ hồ sơ trúng tuyển trong những giấy tờ cần nộp, vậy thông tin đó có chính xác không ạ?
              Còn sổ Đoàn em có thể nộp bổ sung sau khi nhập học được không ạ?

Comment

Originally posted by Donut View Post
                Thưa thầy theo em được biết thì quy chế tuyển sinh năm 2011 của Bộ đã bỏ hồ sơ trúng tuyển trong những giấy tờ cần nộp, vậy thông tin đó có chính xác không ạ?
                Còn sổ Đoàn em có thể nộp bổ sung sau khi nhập học được không ạ?
                Các bạn sẽ nhận được thông tin chính xác nhất trong giấy báo nhập học sẽ được gởi trong nay mai. Các thông tin đưa lên chỉ là dự kiến.
                Em có thể nộp sổ Đoàn sau cũng được.
                :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
                1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
                3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
                5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
                7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
                9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

Thầy ơi, cho em hỏi lịch nhập học của các khóa còn lại( ngoài tân sinh viên) là khi nào vậy??

Comment

Originally posted by 09520443 View Post
                    Thầy ơi, cho em hỏi lịch nhập học của các khóa còn lại( ngoài tân sinh viên) là khi nào vậy??
                    Chắc PĐT sẽ thông báo thôi bạn ah, chỗ này là của mấy em mà ^^

Comment

Mà giấy báo Nhà trường sẽ gửi về trường cho mình hay gửi về tận nhà vậy thầy ?

Comment

Originally posted by Nguyễn Phi Hùng View Post
                        Mà giấy báo Nhà trường sẽ gửi về trường cho mình hay gửi về tận nhà vậy thầy ?
                        Bạn ghi ở đâu thì nó giở về đó. nếu bình thường bạn học 12 rồi thi liền thì sẽ giử về trường. khoảng 30/8 hoặc 1/9 thì làm hồ sơ nhập học mỗi năm mỗi khác nhưng khoảng thời gian đó
                        AI là người đặt chân đầu tiên là Mặt Trăng ????
                        --> Ai cũng sẽ trả lời là Neil Armstrong
                        Vậy ai là người thứ 2 ????
                        ---> Không ai quan tâm cả
                        Bạn phải là người dẫn đầu. Không ai chú ý đến người thứ 2 cả !
                        Hãy học bằng cả trái tim, thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

Originally posted by 09520118 View Post
                          Chắc PĐT sẽ thông báo thôi bạn ah, chỗ này là của mấy em mà ^^
                          Sinh viên các khóa còn lại muốn nhập học khi nào cũng được...

Comment

Originally posted by vic.vip View Post
                            Sinh viên các khóa còn lại muốn nhập học khi nào cũng được...
                            Khoá còn lại là khoá nào ??? NV2 hả .
                            bán tỏi đen, dcom 3g giá rẻ, đồng hồ thông minh dz09 giá rẻ

Comment

Originally posted by 08520576 View Post
                              Khoá còn lại là khoá nào ??? NV2 hả .
                              Khóa còn lại là các khóa từ 2 đến 5 đó bạn

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X