Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề làm hồ sơ thi đại học

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề làm hồ sơ thi đại học

Trong hồ sơ có phần : mục số 14 : Thí sinh dự thi tại Vinh thì ghi V.....

vậy cho e hỏi: Thi ở trường mình thì ghi như thế nào vậy ạ?

có 2 sự lựa chọn. 1 là bạn chọn thi theo cụm tại cụm thi gần quê bạn (có thể hỏi thầy cô trong trường thpt).2 là bạn chon thi tại các điểm thi do trường ĐH CNTT tổ chức( Rõ hơn là năm rồi thi tại 2 trường : trường thcs Tân Bình và thcs Diên Hồng)

Comment

Trong hồ sơ có mục:
      Tên trường: ĐH Công Nghệ Thông Tin (ĐHQG-HCM)
      Tên ngành: Kỹ Thuật Phần Mềm
      Chuyên ngành: xxxxxxxxxxx?

Cho e hỏi phần Chuyên ngành ghi là gì?
      Chúng ta chỉ mất tất cả khi từ bỏ niềm hy vọng của mình.

Comment

Originally posted by 11520205 View Post
        có 2 sự lựa chọn. 1 là bạn chọn thi theo cụm tại cụm thi gần quê bạn (có thể hỏi thầy cô trong trường thpt).2 là bạn chon thi tại các điểm thi do trường ĐH CNTT tổ chức( Rõ hơn là năm rồi thi tại 2 trường : trường thcs Tân Bình và thcs Diên Hồng)
        Có thế thì nên thi ở 2 cụm thi trong này thì hơn, hơi tốn kém nhưng bạn có thể vừa thi vừa được đi đây đi đó. Như mình, mình khoái đi xa chơi, ngắm coi ở đó người ta như thế nào, cảnh vật ra sao. Còn nhớ, hồi thi đại học mình quyết định lên Đà Lạt thi, hô hô, thi thì ít mà chơi thì nhiều.
        Trong hồ sơ có mục:
        Tên trường: ĐH Công Nghệ Thông Tin (ĐHQG-HCM)
        Tên ngành: Kỹ Thuật Phần Mềm
        Chuyên ngành: xxxxxxxxxxx?

Cho e hỏi phần Chuyên ngành ghi là gì?
        Cái này thì hơi lạ à nha, hồi đó mình có cái phần này đâu ta, hồ sơ bây giờ cũng vậy, theo mình biết thì ngành Kỹ Thuật Máy Tính là chuyên ngành luôn rồi(mình đang học khoa này), bạn nên bỏ trống phần đó.
        Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

Originally posted by 11520205 View Post
          Thế e ở Nam Định thì để ô trống hả

Comment

@kakashi: bên trường cấp 3 bạn thầy cô không giúp hướng dẫn sao.

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
              Có thế thì nên thi ở 2 cụm thi trong này thì hơn, hơi tốn kém nhưng bạn có thể vừa thi vừa được đi đây đi đó. Như mình, mình khoái đi xa chơi, ngắm coi ở đó người ta như thế nào, cảnh vật ra sao. Còn nhớ, hồi thi đại học mình quyết định lên Đà Lạt thi, hô hô, thi thì ít mà chơi thì nhiều.

Cái này thì hơi lạ à nha, hồi đó mình có cái phần này đâu ta, hồ sơ bây giờ cũng vậy, theo mình biết thì ngành Kỹ Thuật Máy Tính là chuyên ngành luôn rồi(mình đang học khoa này), bạn nên bỏ trống phần đó.
              Ý của e là muốn thi ở 2 cái trường đó thi` mình ghi cái gì vào ô đó hả bỏ trống ai biết thi` trả lời đừng có trả lời chung!

Comment

A cho e hỏi về mã ngành: cái chỗ mà ngành là mình ghi theo quấn NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT phải ko a?.Vd như ngành Mạng máy tính và truyền thông thì mình ghi D480102 phải ko ạ?

Comment

Originally posted by 01677121207
                  Không, bạn thi ở Vinh thì ghi là V. Còn không thi ở mấy cái cụm thi thì bỏ trống.
                  Thông tin này chính sác không? bạn lấy ở đâu vậy?

Comment

tốt nhất là để trống , vì khi thi thì người ta sẽ định theo sống ở tỉnh nào thì thi tại cụm ở đó ( ví dụ : Hà Tĩnh , Quảng Bình , Quảng trị , Nghệ An thì thi ở Vinh )

Comment

Originally posted by 11520464 View Post
                      A cho e hỏi về mã ngành: cái chỗ mà ngành là mình ghi theo quấn NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT phải ko a?.Vd như ngành Mạng máy tính và truyền thông thì mình ghi D480102 phải ko ạ?
                      Đúng rồi em, cuốn "Những điều cần biết" của ĐHQG bao gồm luôn cả trường ta trong đó.
                      Originally posted by luckystart View Post
                      tốt nhất là để trống , vì khi thi thì người ta sẽ định theo sống ở tỉnh nào thì thi tại cụm ở đó ( ví dụ : Hà Tĩnh , Quảng Bình , Quảng trị , Nghệ An thì thi ở Vinh )
                      Về vấn đề cụm thi thì mỗi cụm thi chỉ nhận thí sinh ở một số tỉnh nhất định, thi vào một số trường nhất định. Do mỗi cụm, mỗi địa phương một khác nên hiện tại tôi cũng không thể tư vấn tất cả các cụm được, các bạn nên hỏi giáo viên cấp 3 của mình vấn đề này là dễ nhất.
                      Còn nếu phân vân quá thì các bạn cứ để trống mục đó, như vậy mặc định các bạn sẽ thi ở thành phố Hồ Chí Minh.

Comment

cho em hỏi ghi tên trường ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN TP HCM được không ạ!

Comment

mình nghỉ chắt cũng được. Chủ yếu là mã trường thôi. nhưng bạn nên ghi là ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN thôi

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X