Announcement

Collapse
No announcement yet.

các bạn thân yêu ơi ! giúp mình chọn trường thứ 2 với [click here plz ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• các bạn thân yêu ơi ! giúp mình chọn trường thứ 2 với [click here plz ]

Chào các bạn đã và đang theo học tại UIT
    Mình là 1 thí sinh tự do cần mọi người tư vấn
    trước mắt ,mình đã quyết định nộp HS vào UIT rồi , ngôi trường mơ ước mà
    nhưng để muốn chắc ăn , mình cần mọi người tư vấn giúp mình nên ĐK thêm trường ĐH nào để nộp hs đây , vì UIT lấy điểm cũng không phải vừa nên mình cần trường nào lấy thấp hơn UIT 1 chút .
    theo tiêu chí này nha
    Mình định thi vào ngành Phần mềm , khối thy A
    Hiện tại mình đang nhắm tới ĐH Gia Định vì trường này không tổ chức thi. Có thể dễ làm mục tiêu thứ 2 hơn (vậy nộp vào đây có không hợp lý ở điểm nào không mọi người )
    Cảm ơn mọi người nhiều

Mình không định học cả 2 đâu , nếu có đậu cũng vào UIt cơ ^^

bạn ạ, theo mình không nên nộp vô GĐịnh làm gì, tốn tiền mà lại lãng phí T.gian, nếu lỡ ko may trươt UIT thì ta nộp NV2 vô đó, bên cạnh đó còn nhiều trường cho bạn tha hồ nộp NV2 sau khii công bố điểm sàn đó bạn, cỡ bằng điểm sàn là dư sức qua cầu. cố gắng nhé, hẹn gặp nhau

Comment

Hs2

Nếu bạn dự định nộp thêm một trường thứ 2 mà thấp điểm hơn thì chỉ còn Nông Lâm thôi bạn à! Còn không bạn có thể chọn bên Hồ sơ 2 bên SPKT. Còn đậu rớt nhiều khi cũng còn là may mắn bạn ak!
      Nhưng nói trước, khi bạn đã quyết định đi theo CNTT thì bạn phải có đam mê và không ngừng nuôi dưỡng cho đam mê đó của bạn, nếu không dù có đậu rồi thì bạn cũng sẽ nản thôi! vì CNTT không phải là nghành muốn học là học được đâu bạn ạ!

Chúc bạn thi tốt!
      Chuan Nguyen Anh
      University of Infomation Technology
      Major in Computer Engineering

Comment

Có một vài trường như: trường ĐH Quốc Tế - ĐHQG, trường ĐH FPT, trường ĐH RMIT, ... mình thấy rất "ngon".
        Nếu khả năng tài chính cho phép thì mình nghĩ bạn nên chọn những trường trên.
        Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Mình nghĩ nên tính trước mọi con đường có thể để tăng tỉ lệ đậu ĐH lên tối đa
          Em nghĩ nv1 anh nộp UIT, còn nv2 thì anh có thể nộp ở ĐH SPKT, hoặc ĐH Hoa Sen nếu anh có điều kiện!
          Chúc anh may mắn!

Comment

Tôn Đức Thắng đi bạn, IT bên đó cũng mạnh lắm. Điểm thì vừa sức .

Comment

Đại học Duy Tân cũng được bạn à. IT họ liên kết ghê gớm lắm
              Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

mình thì trường nào mình thích và chọn thì mới học cơ. vì vậy nên đăng kí thi ĐH chỉ đăng kí duy nhất 1 trường, nếu trượt thì thi lại năm sau
                Last edited by 09520133; 04-04-2012, 20:17.
                -----------------------------
                Mai Văn Khải
                Software Engineering, University Information of Technology
                a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Originally posted by paladin_it1 View Post
                  Chào các bạn đã và đang theo học tại UIT
                  Mình là 1 thí sinh tự do cần mọi người tư vấn
                  trước mắt ,mình đã quyết định nộp HS vào UIT rồi , ngôi trường mơ ước mà
                  nhưng để muốn chắc ăn , mình cần mọi người tư vấn giúp mình nên ĐK thêm trường ĐH nào để nộp hs đây , vì UIT lấy điểm cũng không phải vừa nên mình cần trường nào lấy thấp hơn UIT 1 chút .
                  theo tiêu chí này nha
                  Mình định thi vào ngành Phần mềm , khối thy A
                  Hiện tại mình đang nhắm tới ĐH Gia Định vì trường này không tổ chức thi. Có thể dễ làm mục tiêu thứ 2 hơn (vậy nộp vào đây có không hợp lý ở điểm nào không mọi người )
                  Cảm ơn mọi người nhiều

Mình không định học cả 2 đâu , nếu có đậu cũng vào UIt cơ ^^
                  Trước mắt bạn nên tập trung ôn thi tốt nghiệp và đại học để đạt được kết quả tốt nhất, còn việc xét NV2 thì sau khi biết kết quả NV1 rùi tính tiếp chứ giờ đâu còn việc đăng kí nguyện vọng cứng nữa đâu.
                  Chúc bạn thi tốt!
                  Hãy là chính mình!

Comment

@ vmd190592 : ý kiến của bạn rất hay , tks bạn.
                    @ 09520399 : nếu không đậu uit thì mình nộp NV2 qua SPKT chứ k cần thi hả bạn ?
                    @ 08520270 : kinh tế nhà mình k cho phép :P tks bạn
                    @ 11520045 ,08520206 ,10520526 : đh SPKT ,TĐ Thắng , Duy Tân là tr công lập hay sao vậy bạn ?
                    tks các bạn khác nhiều

Comment

SPKT là công lập, Tôn Đức Thắng là công lập tự chủ tài chính (từ bán công lên nên học phí cũng hơi nặng), còn Duy Tân thì mình không biết. Nhưng cứ tập trung đậu tốt nghiệp, sau đó cố gắng thi ĐH, đậu thì ok rồi, còn nếu trượt thì tùy vào điểm số rồi hãy quyết định NV2 bạn ak. Nói chung ngành CNTT ở các trường khác chủ yếu cũng là phần mềm nên bạn cũng không cần lo về điều này. Chúc bạn thành công.
                      <----- Sometime we to hide ------>

Comment

@ 11520045 ,08520206 ,10520526 : đh SPKT ,TĐ Thắng , Duy Tân là tr công lập hay sao vậy bạn ?
                        tks các bạn khác nhiều
                        Duy Tân Là Trường Dân Lập bạn à, học phí cũng ko phải rẻ, ở đà nẵng.
                        Minh khuyên bạn ko nên vào ĐH gia định, Trường ĐHQT Hồng Bàng và trường này là 2 trường tai tiếng nhiều nhất,(cụ thể -->google). Cái thứ 2 mình ác cảm với ĐHGĐ vì cơ sở chính quá nhỏ, một số bạn mình từng gặp học trường này điều chê trường.
                        Mình thấy ĐH Cần Thơ rất tốt, nếu có đk hơn tí thì đh FPT hay ĐHQT-ĐHQG.
                        chúc bạn thi tốt.

Comment

Nếu điểm qua mức sàn, tài chính ổn thì các trường như Hutech, Hoa Sen, Huflit là những nơi đào tạo khá được đấy bạn.

Comment

Hoa Sen cũng OK
                            Thằng bạn mình = tuổi, ngày xưa rớt bên UIT đang học bên Tôn Đức Thắng, lương nó bây giờ trên 10tr (chưa ra trường nha :P)

Comment

Spkt

tks các bạn khác nhiều
                              SPKT bên CNTT vẫn có nguyện vọng 2 bạn ak! vì vậy thi trượt bên uit thì vần nộp nguyện vọng 2 bên SPKT được bạn ak!
                              bên SPKT thì học cực hơn chút xíu vì chương trình học của bên đó na ná Bách Khoa, thứ gì cũng phải học cả!
                              Mà ở đây bạn muốn nộp HS 2 tức là chọn trường cho nguyện vọng 2 hay là chọn trường để nộp thêm một hồ sơ ảo!
                              Chuan Nguyen Anh
                              University of Infomation Technology
                              Major in Computer Engineering

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X