Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các Adm + Prô Giup em Làm Bài tập lớn với. huhu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các Adm + Prô Giup em Làm Bài tập lớn với. huhu

Giup Em nào. bài tập lớn hệ Cao đẳng.
    Pm cho em qua yahoo + sdt + gmai = tkS các anh trước

Bài đây ạ
    a) Trình bày cấu trúc chung của modul vào/ra dữ liệu.
    b) Cho biết ý nghĩa khi nói Bus dữ liệu có độ rộng 32 bit

Yahoo của em là hokyeu_08
    sdt đây ạ có gì sai gọi cho em ạ 0988322921

Comment

với kiểu hỏi thế này thì xác suất nhận đc sự giúp đỡ rất thấp

P/s: Mình không phải Prô + Adm
      -----------------------------
      Mai Văn Khải
      Software Engineering, University Information of Technology
      a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Dạ. vậy phải hỏi thế nào ạ ( em sắp phải nộp rồi nhưng k làm đc anh ơi

Comment

a) Trình bày cấu trúc chung của modul vào/ra dữ liệu. ==> câu này đọc đề ko hiểu @@

b) Cho biết ý nghĩa khi nói Bus dữ liệu có độ rộng 32 bit
          nếu ở phần cứng thì đơn giản là bus đó có 12 cọng dây. Còn ở mức logic thì tại 1 pha truyền/nhận nó nhận được 32bit.

PS: em là gà nên câu trả lời mang tính ... hên xui
          Last edited by 08520229; 19-04-2012, 21:30.
          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Nếu như bạn là sinh viên UIT thì hãy sữ dụng user MSSV và hỏi trong box học tập thì bạn sẽ nhận được sự giúp đỡ ngay

Comment

Originally posted by 09520536 View Post
              Nếu như bạn là sinh viên UIT thì hãy sữ dụng user MSSV và hỏi trong box học tập thì bạn sẽ nhận được sự giúp đỡ ngay
              Có cần thiết phải thế không? Diễn đàn về IT thì người ngoài UIT vẫn có thể tham gia đóng góp cũng như hỏi những kiến thức về IT chứ. Làm vậy thì rốt cuộc chả có ai dám vào forum nữa, và sẽ có một "sự tích" được lưu truyền trong cộng đồng mạng: "đừng chơi với tụi UIT, tụi nó ki bo, bủn xỉn lắm, hỏi mà chảnh, phải là sinh viên trong trường kia, chứ không là không trả lời đâu" =.=

P.S to chủ thớt: bạn vào nhở vả thì trước hết nên đổi cái chữ "nào" thành một chữ khác hợp lý hơn nhé. Dùng chữ đấy mất thiện cảm lắm và mình nghĩ sẽ không ai muốn giúp đâu vì bạn nói như ra lệnh vậy =.=

Comment

Originally posted by hokyeu_08 View Post
                Dạ. vậy phải hỏi thế nào ạ ( em sắp phải nộp rồi nhưng k làm đc anh ơi
                bạn nên tự làm và có chỗ nào khó khăn thì hãy đi hỏi. với lại bạn bắt mọi người gửi yahoo với mail hoặc alo cho bạn thì........thôi đứng trên phương diện của người giúp đỡ thì mình ngại lắm. à mà mình bị dị ứng với cái kiểu hỏi Pro
                hic. thôi trả topic cho bạn, mình không làm loãng nữa. mình không làm đc 2 câu của bạn nên không giúp được. chúc bạn hoàn thành tốt bài tập

Originally posted by 09520536 View Post
                tôi nghĩ bạn này không phải người trong trường. mà nếu sinh viên trong trường mà dùng acc ngoài cũng chẳng sao. tôi chỉ quan trọng cách hỏi thế nào thôi. hehe
                -----------------------------
                Mai Văn Khải
                Software Engineering, University Information of Technology
                a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Bạn hỏi như thế đố ai hiểu câu hỏi như thế nào mà trả lời ak.Bạn nên nói cho rõ bạn làm theo hướng nào,khó khăn ra sao mọi người mới biết mà giúp được.
                  Thôi trở lại vấn đề đi,bạn nào hiểu thì gợi ý giúp bạn ý tiếp tục topic...

Comment

Bạn hãy tìm hiểu kĩ càng trước khi đưa ra câu hỏi như vậy bạn ạ! Khi tìm hiểu xong có những vấn đề nào cần thắc mắc thì bạn đưa lên hỏi mọi người còn biết đường trả lời, đây là 2 câu hỏi của cả một bài tập lớn, làm sao có ai có nhiều thời gian để trả lời cho bạn được!
                    Ngoài ra, câu hỏi của bạn đưa ra chẳng có hướng tới chủ đề chính nào để thảo luận cả, hay ít nhất cũng có tên môn học để mọi người còn biết đường mà lần. bạn hỏi vậy biết bao nhiêu lĩnh vực có câu hỏi giống như bạn!
                    Ở đây mình chỉ trả lời sơ khai dựa trên những kiến thức mình có được và dựa trên Kỹ thuật máy tính bạn nhé, có gì sai sót bạn bỏ qua!

a) Các module vào ra thường có 3port chính là port dữ liệu vào, port dữ liệu ra và port điều khiển, Các port dữ liệu và ra thì dùng cho đường đi dữ liệu còn đường điều khiển thì tùy theo từng mục đích của mỗi module mà người ta có những cách sử dụng các module điều khiên khác nhau.

b)Bus dữ liệu là một đường dữ liệu có số lượng đường dây để chuyền dữ liệu tương ứng với số bit của bus đó và thường được điều khiển bời một bộ điều khiển bus. 32bit có nghĩa là bus có 32 đường dữ liệu, còn về dữ liệu truyền trên bus thì có 32 số, mỗi số có 2 giá trị là 1 và 0.

Bạn cố gắng tìm hiều thêm!
                    Chuan Nguyen Anh
                    University of Infomation Technology
                    Major in Computer Engineering

Comment

Bài tập em nên tự làm, đấy là lợi ích cho chính bản thân em. Trong quá trình làm bài gặp những khó khăn vướng mắt gì cần trao đổi mọi người sẽ giúp đỡ. Nếu chỉ đơn giản là gõ lại câu hỏi trong đề kèm theo vài câu khóc lóc thì sẽ không ai muốn giúp em đâu.

Em cũng nên xem lại cách đặt câu hỏi: phần hướng dẫn sử dụng diễn đàn có một tài liệu khá chi tiết: http://forum.uit.edu.vn/threads/151-...tren-dien-dan-

Comment

câu 1 chủ topic thì có lẽ là thế này:
                        Module vào ra:
                        Cấu trúc chung:
                        Thanh ghi đệm dữ liệu: đệm dữ liệu trong quá trình trao đổi
                        Cổng nối ghép vào ra: kết nối thiết bị ngoại vi, mỗi cổng có địa chỉ xác định và chuẩn kết nối riêng phụ thuộc sơ đồ chân.
                        Thanh ghi trạng thái/điều khiển: lưu thông tin trạng thái cho các cổng vào ra.
                        Khối logic điều khiển: điều khiển Module vào ra.
                        mo hinh.png
                        Hi vọng câu trả lời trên giúp được chủ topic phần nào
                        <P/s: thực ra câu này mình search google đó >

Comment

Originally posted by 09520133 View Post
                          bạn nên tự làm và có chỗ nào khó khăn thì hãy đi hỏi. với lại bạn bắt mọi người gửi yahoo với mail hoặc alo cho bạn thì........thôi đứng trên phương diện của người giúp đỡ thì mình ngại lắm. à mà mình bị dị ứng với cái kiểu hỏi Pro
                          hic. thôi trả topic cho bạn, mình không làm loãng nữa. mình không làm đc 2 câu của bạn nên không giúp được. chúc bạn hoàn thành tốt bài tập hihi :d cám ơn anh ạ

tôi nghĩ bạn này không phải người trong trường. mà nếu sinh viên trong trường mà dùng acc ngoài cũng chẳng sao. tôi chỉ quan trọng cách hỏi thế nào thôi. hehe
                          hihi Em có biết cái gì về cnttin đâu bố em cứ bắt em vào đây học đấy chứ

Comment

Originally posted by 09520399 View Post
                            Bạn hãy tìm hiểu kĩ càng trước khi đưa ra câu hỏi như vậy bạn ạ! Khi tìm hiểu xong có những vấn đề nào cần thắc mắc thì bạn đưa lên hỏi mọi người còn biết đường trả lời, đây là 2 câu hỏi của cả một bài tập lớn, làm sao có ai có nhiều thời gian để trả lời cho bạn được!
                            Ngoài ra, câu hỏi của bạn đưa ra chẳng có hướng tới chủ đề chính nào để thảo luận cả, hay ít nhất cũng có tên môn học để mọi người còn biết đường mà lần. bạn hỏi vậy biết bao nhiêu lĩnh vực có câu hỏi giống như bạn!
                            Ở đây mình chỉ trả lời sơ khai dựa trên những kiến thức mình có được và dựa trên Kỹ thuật máy tính bạn nhé, có gì sai sót bạn bỏ qua!

a) Các module vào ra thường có 3port chính là port dữ liệu vào, port dữ liệu ra và port điều khiển, Các port dữ liệu và ra thì dùng cho đường đi dữ liệu còn đường điều khiển thì tùy theo từng mục đích của mỗi module mà người ta có những cách sử dụng các module điều khiên khác nhau.

b)Bus dữ liệu là một đường dữ liệu có số lượng đường dây để chuyền dữ liệu tương ứng với số bit của bus đó và thường được điều khiển bời một bộ điều khiển bus. 32bit có nghĩa là bus có 32 đường dữ liệu, còn về dữ liệu truyền trên bus thì có 32 số, mỗi số có 2 giá trị là 1 và 0.

Bạn cố gắng tìm hiều thêm!
                            Cám ơn anh nhiều ạ :x

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
                              Bài tập em nên tự làm, đấy là lợi ích cho chính bản thân em. Trong quá trình làm bài gặp những khó khăn vướng mắt gì cần trao đổi mọi người sẽ giúp đỡ. Nếu chỉ đơn giản là gõ lại câu hỏi trong đề kèm theo vài câu khóc lóc thì sẽ không ai muốn giúp em đâu.

Em cũng nên xem lại cách đặt câu hỏi: phần hướng dẫn sử dụng diễn đàn có một tài liệu khá chi tiết: http://forum.uit.edu.vn/threads/151-...tren-dien-dan-
                              vâng cám ơn anh

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X