Announcement

Collapse
No announcement yet.

IP của trường mình

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IP của trường mình

các anh chị cho em hỏi ngu 1 phát là tại sao em ping ip của trường mình và 1 số trường kỹ thuật như BK, KHTN... thì toàn " time out request" vậy ạ?! mà trong khi đó em vào web vẫn bình thường! có phải làm như thế để đề phòng " bọn xấu" tấn công Ddos theo kiểu ping Ip không ạ?! :haha::haha::haha::haha::haha: em cảm ơn! )))

Originally posted by 15520602 View Post
    các anh chị cho em hỏi ngu 1 phát là tại sao em ping ip của trường mình và 1 số trường kỹ thuật như BK, KHTN... thì toàn " time out request" vậy ạ?! mà trong khi đó em vào web vẫn bình thường! có phải làm như thế để đề phòng " bọn xấu" tấn công Ddos theo kiểu ping Ip không ạ?! :haha::haha::haha::haha::haha: em cảm ơn! )))
    Ping thuộc ICMP, còn web dùng TCP , 2 cái đó đâu có liên quan đâu em. Ping time out là do người ta cấu hình chặn ICMP. Mà theo anh chặn ICMP để hạn chế việc thu thập thông tin hệ thống thôi, chứ còn DDOS thì chắc chẳng ai dùng ping, gói này dung lượng nhỏ, nên chẳng ảnh hưởng nhiêu.

Comment

Chặn ICMP trên firewall là được. Cái đó không quan trọng lắm, tùy theo cấu hình mạng và hạ tầng.

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X