Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chương trình tiên tiến!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chương trình tiên tiến!

Em đọc trên UIT.EDU.VN biết UIT có chương trình tiên tiến. Năm nay em đk thi vào UIT và có ý định học chương trình tiên tiến, nhưng anh văn của em quá kém, mà http://www.uit.edu.vn/91-tin-t-c/new...tien-ti-n.html yêu cầu Phải đạt trình độ tiếng Anh: TOEFL 550, IELTS 6.0 hoặc tương đương. vậy có cách nào để tham gia chương trình này không àh?

Chào em.

Thông báo em xem là chuẩn đầu ra của chương trình tiên tiến khi tốt nghiệp chứ không phải chuẩn đầu vào. Có nghĩa đây là trình độ tối thiểu sinh viên chương trình tiên tiến phải đạt mới được công nhận tốt nghiệp. Còn tiêu chuẩn xét tuyển sẽ có thông báo sau khi sinh viên năm nhất đã vào học một thời gian và thường là thoải mái hơn nhiều. Em cứ yên tâm nhá.

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
      Chào em.

Thông báo em xem là chuẩn đầu ra của chương trình tiên tiến khi tốt nghiệp chứ không phải chuẩn đầu vào. Có nghĩa đây là trình độ tối thiểu sinh viên chương trình tiên tiến phải đạt mới được công nhận tốt nghiệp. Còn tiêu chuẩn xét tuyển sẽ có thông báo sau khi sinh viên năm nhất đã vào học một thời gian và thường là thoải mái hơn nhiều. Em cứ yên tâm nhá.
      cho em hỏi năm nay em đang học UIT rùi sang năm em đăng ký học chương trình tiên tiến được không vậy ạ?

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
        Chào em.

Em cảm ơn!

Comment

Chào em,
          Thông tin em xem là điều kiện bắt buộc để tốt nghiệp của sinh viên CTTT chứ không phải điều kiện tuyển sinh.
          Còn chính thức trong thông tin tuyển sinh CTTT có yêu cầu về trình độ tiếng Anh như sau "Thí sinh có chứng chỉ tiếng Anh TOEFL iBT 45 điểm hoặc IELTS 5.0 trở lên không phải dự kiểm tra tiếng Anh. Những thí sinh khác sẽ dự kiểm tra tiếng Anh do Trường tổ chức đạt tương đương TOEFL PBT 450 điểm trở lên sẽ được đưa vào diện xét tuyển".
          Do đó nếu em chưa có chứng chỉ AV thì có thể tham gia đợt kiểm tra AV đầu vào, và em chuẩn bị từ bây giờ thì sẽ ổn thôi.

TM. Ban Điều hành CTTT

Comment

Originally posted by vilnt View Post
            Chào em,
            Thông tin em xem là điều kiện bắt buộc để tốt nghiệp của sinh viên CTTT chứ không phải điều kiện tuyển sinh.
            Còn chính thức trong thông tin tuyển sinh CTTT có yêu cầu về trình độ tiếng Anh như sau "Thí sinh có chứng chỉ tiếng Anh TOEFL iBT 45 điểm hoặc IELTS 5.0 trở lên không phải dự kiểm tra tiếng Anh. Những thí sinh khác sẽ dự kiểm tra tiếng Anh do Trường tổ chức đạt tương đương TOEFL PBT 450 điểm trở lên sẽ được đưa vào diện xét tuyển".
            Do đó nếu em chưa có chứng chỉ AV thì có thể tham gia đợt kiểm tra AV đầu vào, và em chuẩn bị từ bây giờ thì sẽ ổn thôi.

TM. Ban Điều hành CTTT
            Em đang học năm nhất, sang năm em muốn theo học chương trình này thì có cần yêu cầu gì k vậy ạ?

Comment

Originally posted by 11520292 View Post
              cho em hỏi năm nay em đang học UIT rùi sang năm em đăng ký học chương trình tiên tiến được không vậy ạ?
              Hi em,
              Em có thể chuyển sang CTTT với điều kiện: ĐTB tích lũy đến hết năm học này từ 6.5 trở lên và có chứng chỉ AV tối thiểu như trong thông báo tuyển sinh hoặc tham gia kỳ kiểm tra AV đầu vào cùng với khóa tuyển mới. Tuy nhiên cũng lưu ý là em phải học lại từ năm 1 vì chương trình học của CTTT không tương đương với chính quy, em chỉ có thể chuyển điểm các môn xã hội và thể dục sang thôi.

TM. Ban Điều hành

Comment

Hi em,
                Em có thể chuyển sang CTTT với điều kiện: ĐTB tích lũy đến hết năm học này từ 6.5 trở lên và có chứng chỉ AV tối thiểu như trong thông báo tuyển sinh hoặc tham gia kỳ kiểm tra AV đầu vào cùng với khóa tuyển mới. Tuy nhiên cũng lưu ý là em phải học lại từ năm 1 vì chương trình học của CTTT không tương đương với chính quy, em chỉ có thể chuyển điểm các môn xã hội và thể dục sang thôi.

TM. Ban Điều hành
                ủa học lại chương trình của CTTT mà vẫn có yêu cầu ĐTBTC >6.5đ vậy BĐH?

Comment

Originally posted by 11520292 View Post
                  ủa học lại chương trình của CTTT mà vẫn có yêu cầu ĐTBTC >6.5đ vậy BĐH?
                  Đúng rồi em, để đảm bảo không phải vì lý do học CQ điểm đang quá thấp mới muốn chuyển sang CTTT

Comment

Đúng rồi em, để đảm bảo không phải vì lý do học CQ điểm đang quá thấp mới muốn chuyển sang CTTT
                    Thanks BĐH

Comment

Cho em hỏi, hiện nay cơ sở CTTT của trường đang ở Ng Chí Thanh q5, CTTT sau này có còn học ở cơ sở đó ko hay là chuyển toàn bộ lên cơ sở trên TĐ ạ? Vì em thấy trg đang xây dựng cơ sở mới, sau khi xây xong thi cơ sở ơ Q5 có còn sử dụng để học CTTT ko ạ?

Comment

Originally posted by kaster View Post
                        Cho em hỏi, hiện nay cơ sở CTTT của trường đang ở Ng Chí Thanh q5, CTTT sau này có còn học ở cơ sở đó ko hay là chuyển toàn bộ lên cơ sở trên TĐ ạ? Vì em thấy trg đang xây dựng cơ sở mới, sau khi xây xong thi cơ sở ơ Q5 có còn sử dụng để học CTTT ko ạ?
                        Chào em,
                        Cơ sở Nguyễn Chí Thanh chỉ là trường thuê tạm vì trước đây cơ sở chính thiếu phòng học đủ chất lượng cho CTTT, nên từ HK sau toàn bộ sẽ chuyển lên học ở cơ sở chính Thủ Đức với các phòng học chất lượng dành riêng cho CTTT, và trường sẽ có hỗ trợ xe đưa đón cho SV CTTT.

Comment

nhà trường sẽ hỗ trợ các bạn sinh viên CTTT(AEP) phương tiện đi lại,nếu bạn nào muốn ở ký túc xá thuận tiện cho học tập thì (theo như lời thầy Nguyễn Phi Khứ) các bạn sẽ được sắp xếp ở chung phòng và thuận tiện cho việc học tập
                          hiện tại cơ sở ở Thủ Đức đẹp,sạch,khang trang hơn cơ sở ở Nguyễn Chí Thanh......nên chẳng có gì hối tiếc khi chuyển về cả.
                          sắp tới mình đang dự định làm 1 phóng sự về AEP...nên mong các bạn chú ý đón xem nhé
                          Lớp AEP-03 / CTTT2010
                          Trường Đại học Công Nghệ Thông Tin, ĐHQG-HCM
                          Email: luuvanluc@gmail.com / Skype: luuvanluc1992 / Mobile: 0964.898.077

Comment

Cho em hỏi yêu cầu của sv đã học ở UIT muốn chuyển qua CTTT thì ĐTB năm học >6.5, vậy điểm này có tính những môn rớt ko? Nếu tính thì hè này mình học lại những môn đó để lấy điểm cao hơn thì có đạt đủ yêu cầu vào CTTT ko? Những môn như Tư tưởng HCM, NLCB của CN Mác-Lênin và GDTC1,2 là đc chuyển điểm qua nếu như mình học CTTT phải ko ạ?

Comment

Originally posted by kaster View Post
                              Cho em hỏi yêu cầu của sv đã học ở UIT muốn chuyển qua CTTT thì ĐTB năm học >6.5, vậy điểm này có tính những môn rớt ko? Nếu tính thì hè này mình học lại những môn đó để lấy điểm cao hơn thì có đạt đủ yêu cầu vào CTTT ko? Những môn như Tư tưởng HCM, NLCB của CN Mác-Lênin và GDTC1,2 là đc chuyển điểm qua nếu như mình học CTTT phải ko ạ?
                              Những môn như Tư tưởng HCM, NLCB của CN Mác-Lênin và GDTC1,2, Đường lối của Đảng nữa tiên tiến với chính quy tính như nhau đó bạn. Việc học lại để lấy điểm cao hơn bạn chờ cô Vi giải đáp nhé.

ps: Năm ngoái tiên tiến nhập học tháng 11 lận nên nếu được học lại thì cũng khỏe cho bạn.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X