Announcement

Collapse
No announcement yet.

đèn ở nút khởi động CPU nhấp nháy liên tục

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• đèn ở nút khởi động CPU nhấp nháy liên tục

các anh chị cho em hỏi với. tại sao em khởi dộng CPU thì đèn ở nút khởi đọng cứ nhấp nháy liên tục vậy ạ ? trước giờ em chưa thấy hiện tượng đó.
    không biết có phải bị hỏng gì không nhưng máy em dùng vẫn được.

Originally posted by tuantu123lkjh View Post
    các anh chị cho em hỏi với. tại sao em khởi dộng CPU thì đèn ở nút khởi đọng cứ nhấp nháy liên tục vậy ạ ? trước giờ em chưa thấy hiện tượng đó.
    không biết có phải bị hỏng gì không nhưng máy em dùng vẫn được.
    thường thì phía trước mỗi Case có 2 đèn led, một đèn led là của nguồn, một đèn led biểu thị trạng thái nhập xuất của ổ cứng. Cái mà bạn thấy nhấp nháy liên tục đó là của ổ cứng, vì đèn của nguồn không thể nhấp nháy được @@
    Vì lúc khởi động máy tính của bạn phải load hệ điều hành vào bộ nhớ ram nên tất nhiên là phải đọc dữ liệu từ ổ cứng. Chắc tại trước đây bạn không để ý chứ mình thấy điều này là bình thường! Nếu nó sáng hoài không tắt mới có vấn đề đó bạn! @@
    University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
    [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
    [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
    :happy:

Comment

da. khong anh. em hoi? cai' den` o? nut' power. den` cua? nut' khoi? dong. do' anh....
      Originally posted by 09520401 View Post
      thường thì phía trước mỗi Case có 2 đèn led, một đèn led là của nguồn, một đèn led biểu thị trạng thái nhập xuất của ổ cứng. Cái mà bạn thấy nhấp nháy liên tục đó là của ổ cứng, vì đèn của nguồn không thể nhấp nháy được @@
      Vì lúc khởi động máy tính của bạn phải load hệ điều hành vào bộ nhớ ram nên tất nhiên là phải đọc dữ liệu từ ổ cứng. Chắc tại trước đây bạn không để ý chứ mình thấy điều này là bình thường! Nếu nó sáng hoài không tắt mới có vấn đề đó bạn! @@

Comment

da. khong anh. em hoi? cai' den` o? nut' power. den` cua? nut' khoi? dong. do' anh....
        den do' truoc' gio` dau co' nhap' nhay'. nhung gio` em lai. thay' no' nhap' nhay' lien tuc. khong biet' co' hong? j` khong a. ?
        Originally posted by 09520401 View Post

Comment

Originally posted by tuantu123lkjh View Post
          den do' truoc' gio` dau co' nhap' nhay'. nhung gio` em lai. thay' no' nhap' nhay' lien tuc. khong biet' co' hong? j` khong a. ?
          Uh, bạn xem thử jack cắm của led nguồn có bị lỏng không?
          University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
          [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
          [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
          :happy:

Comment

có ai tháo ra cắm lộn dây ko?

Comment

mình cũng bị như vậy nè. đèn hdd sáng liên tục không lúc nào mờ ở ms dos cũng vậy luôn. là sao ta?

Comment

Máy mình cũng đang bị như vậy, không bit có bị sao không, nhưng lúc nào bị thế mình reset lại máy thì đèn sáng bình thường và ko nháy nữa.

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X