Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi tí nàooooooooooooo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi tí nàooooooooooooo

nếu em muốn thi vào trường Đại học công nghệ thông tin tp HCM thì em phải thi những môn nào? thi xong rồi em mới chọn khoa để học hay là phải chọn khoa rồi thi những môn nhà trường bắt liên quan đến khoa đó?
    nếu ra trường thì em có thể làm nghề gì với tấm bằng đại học của trường?
    trường có dạy môn Vovinam ko zậy? ^^

***em viết có khó hiểu thì anh chị ráng đọc dùm em nha...em rất muốn thi vào trường này nhưng sợ rớt ^^

Originally posted by hongngoc View Post
    nếu em muốn thi vào trường Đại học công nghệ thông tin tp HCM thì em phải thi những môn nào? thi xong rồi em mới chọn khoa để học hay là phải chọn khoa rồi thi những môn nhà trường bắt liên quan đến khoa đó?
    nếu ra trường thì em có thể làm nghề gì với tấm bằng đại học của trường?
    trường có dạy môn Vovinam ko zậy? ^^

***em viết có khó hiểu thì anh chị ráng đọc dùm em nha...em rất muốn thi vào trường này nhưng sợ rớt ^^
    Em post bài sai box rồi.
    Thi vào trường năm nay thì thi 3 môn Toán Lý Hóa.
    Trước khi thi ĐH có làm hồ sơ mà em. Chọn trường, chọn khoa trước, điền vào hồ sơ, nộp hồ sơ rồi thi.
    Em có thể qua http://uit.edu.vn để đọc thêm thông tin về khoa.
    Trường có CLB VOvinam.

Comment

haizzzzzz...em tưởng đại học công nghệ thông tin thì phải thi tin chớ...thi toán lý hóa thì em rớt chắc rồi...anh bik có trường nào thi môn tin đầu vào ko a

Comment

haizzzzzz...em tưởng đại học công nghệ thông tin thì phải thi tin chớ...thi toán lý hóa thì em rớt chắc rồi...anh bik có trường nào thi môn tin đầu vào ko a
        Không có trường nào tuyển sinh 3 chung mà có thi tin cả em à. Mà hạn nộp hồ sơ cũng kết thúc được hơn nửa tháng rồi.

Comment

Mình đang nghĩ là một người cuồng nhiệt môn võ Vovinam đang tự reg nick để PR cho CLB của mình. :|
          Ta đã trở lại . :choler:

Comment

em phòng xa thôi...năm nay em mới lớp 11
            đam mê máy tính với vovinam mà khó lựa trường quá ak`

Comment

Em học lớp mấy rồi mà hỏi câu ngây thơ quá vậy ?
              Vovinam thì thiếu gì chỗ dạy, tại sao vô trường CNTT mà lại hỏi Vovinam ?

Comment

ko phải thế...chủ yếu là em muốn hỏi xem thi vô trường là thi môn j thôi...còn vovinam là cái ngoài lề...hihihi......em ở vũng tàu mà...ko rành địa bàn thành phố nên có trong trường vẫn tốt hơn tập bên ngoài chớ ^^

Comment

À.Năm nay là Toán Lí Hóa chứ năm tới của em "nhiều khả năng" là Toán Lý Anh đó nhá.
                  Có chính kiến tức là thể hiện một con người có bản lĩnh !

Comment

khối A1 hả anh...em dốt lý hóa...thi toán lý anh còn may ra...mà năm sau mới tới lứa của em mà...em hỏi trc thế thôi...thanks anh nhìu ^^

Comment

đừng sợ emmmmmmm
                      ráng lên emmmmmmm
                      trường này điểm không cao lắm đâuuuuuuuuuuuu

Comment

em phòng xa thôi...năm nay em mới lớp 11
                        đam mê máy tính với vovinam mà khó lựa trường quá ak`
                        Năm sau thì có thể trường ta sẽ tuyển thêm khối A1 (Toán - Lý - Anh văn), các khối thi của bộ chỉ cho phép có vậy.

Theo ý kiến cá nhân của tôi thực trạng môn tin học ở bậc Trung học phổ thông vẫn chưa hoàn chỉnh để có thể trở thành một môn thi tuyển sinh. Khối lượng kiến thức rất ít, chủ yểu được dạy để phổ cập hơn là dạy như một bộ môn khoa học hoàn chỉnh như ở bậc ĐH nên kết quả thi của môn này (nếu có) cũng không phản ánh được thực chất năng lực học sinh đối với ngành công nghệ thông tin. Có nhiều bạn sinh viên khi vào trường chưa biết bật tắt cái máy vi tính như thế nào nhưng sau những bỡ ngỡ ban đầu lại học rất tốt.

Trường mình không phải là trường thuộc khối năng khiếm nên việc thi tuyển chủ yếu là chọn ra sinh viên có tư chất hơn là chọn sinh viên đã biết sẵn mọi thứ. Em nên cố gắng tập trung học cho tốt ngay từ bây giờ, đặc biệt là ngoại ngữ và các môn khoa học tự nhiên như Toán, Lý, Hóa.
                        Chúc em thành công.

Comment

Originally posted by 08520206 View Post
                          đừng sợ emmmmmmm
                          ráng lên emmmmmmm
                          trường này điểm không cao lắm đâuuuuuuuuuuuu
                          ko cao là cỡ bn zậy a

Comment

ko cao là cỡ bn zậy a
                            năm vừa rùi tụi anh thi khoảng 15-17(toán lý hóa đó) là được vào trường rùi em ak. nhưng mỗi năm mỗi khác tùy vào chỉ tiêu của trường và năng lực của những người thi vào trường trong năm đó nữa em ak.
                            như năm vừa rùi thì trường mình có nguyện vọng 1b,1c nếu thi rớt khoa ở nguyện vọng 1 thì tùy theo khoa mà mình đăng kí nguyên vọng 1b, 1c đó để xét tiếp em ak
                            :love:
                            Tương lai khóc hay cười phụ thuộc vào độ lười của quá khứ.
                            :cry:

Comment

công nhận cứ có mùi girl là anh em uit nhà ta nhảy vào tư vấn nhiệt tình ghê em ở vũng tàu chỗ nào thế học trường nào thế!!
                              Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X