Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi Visual Studio 2010 khi chạy trên win 7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi Visual Studio 2010 khi chạy trên win 7

Chào mọi người !
    Mình đang code đồ án chuyên ngành bằng C#, lúc trước cài visual studio 2010 trên win xp thì chương trình chạy bình thường nhưng sau khi mình cài win 7 và dùng visual studio 2010 để code thì chương trình ban đầu không chạy được. Mình đã thử chạy trong XP mode nhưng vẫn không được. Giao diện chương trình vẫn bình thường chỉ trừ phần kết nối vào port com là không được (mình đang viết một ứng dụng mạng). Lưu ý port com mà mình dùng để kết nối không có chương trình nào chiếm dụng cả. Mong các bạn giúp đỡ.
    Thanks !

haizzz !!! sao không có trả lời zậy !

Comment

Tại chưa ai nắm được câu trả lời chứ sao.
      Sao cậu ko cố gắng đưa thêm nhiều chi tiết hơn để mọi người có thêm tự liệu mà chuẩn đoán bệnh tình cho cậu.
      Cùng lắm thì cài lại win đi. Đời làm LTV, cài lại win để sửa 1 cái lỗi của IDE là chuyện thường gặp mà
      ----------------
      PS: từ hôm đó tới giờ mà cậu cài lại win thì chắc là sửa được rồi
      Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

không phải do lỗi win bạn à, mình đã thử cài lại win, thậm chí là đem chương trình sang máy khác để chạy mà vẫn không được.

Comment

Originally posted by 08520582 View Post
          Chào mọi người !
          Mình đang code đồ án chuyên ngành bằng C#, lúc trước cài visual studio 2010 trên win xp thì chương trình chạy bình thường nhưng sau khi mình cài win 7 và dùng visual studio 2010 để code thì chương trình ban đầu không chạy được. Mình đã thử chạy trong XP mode nhưng vẫn không được. Giao diện chương trình vẫn bình thường chỉ trừ phần kết nối vào port com là không được (mình đang viết một ứng dụng mạng). Lưu ý port com mà mình dùng để kết nối không có chương trình nào chiếm dụng cả. Mong các bạn giúp đỡ.
          Thanks !
          Chắc do mọi người chưa ai gặp lỗi này, Bạn nên coi lại bản VS 2010
          "If the body is strong, the spirit is advanced... There is no strong spirit within a weak body."

Comment

uh đúng chạy lại win xp là xong mà tự nhiên chạy sang win 7 làm gì k biết

Comment

Cái này em không biết nhiều lắm Nhưng theo e nghĩ là win 7 không được thì lên dreampark down cái win 8 + visual về down xong cài lại win, visual thử xem hy vọng là được!! chúc anh may mắn!!
              Lúc mới vào UIT :byebye:
              Học xong năm 1: :haha:
              Học xong năm 2: :sexy:
              Học xong năm 3: :baffle:

Comment

Originally posted by uit View Post
                uh đúng chạy lại win xp là xong mà tự nhiên chạy sang win 7 làm gì k biết
                1 năm rồi mà vẫn đào mộ lên :dribble:
                Một lần không làm nên thói quen, nhưng thói quen bắt đầu từ một lần

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X