Announcement

Collapse
No announcement yet.

mù CNTT- nhờ mọi người giúp em

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mù CNTT- nhờ mọi người giúp em

tình hình là em mua con dcom3g trên mạng, xài dc 1 thời gian
    hôm trước em down 1 clip trên youtube xong thì tắt máy. hôm sau em kết nối thì nó ko chịu vô mạng nửa
    em tưởng hết tiền nên kiểm tra thì ko dc nó để là "thất bại". em có mua thẻ cào nạp tiền nhưng cũng ko dc hic hic
    các anh chị em nào giỏi về cái này xin chỉ giúp em hay là bit chổ sửa thì em xin đội ơn ah
    vì mua ở ngoài em ko bit là ben dcom viettel có sửa ko, vì cái này cũng hết bảo hành hix hix

Originally posted by anubis View Post
    tình hình là em mua con dcom3g trên mạng, xài dc 1 thời gian
    hôm trước em down 1 clip trên youtube xong thì tắt máy. hôm sau em kết nối thì nó ko chịu vô mạng nửa
    em tưởng hết tiền nên kiểm tra thì ko dc nó để là "thất bại". em có mua thẻ cào nạp tiền nhưng cũng ko dc hic hic
    các anh chị em nào giỏi về cái này xin chỉ giúp em hay là bit chổ sửa thì em xin đội ơn ah
    vì mua ở ngoài em ko bit là ben dcom viettel có sửa ko, vì cái này cũng hết bảo hành hix hix
    Có rất nhiều lí do mà D-com không vô được mạng lắm, bạn có thể chụp hình đưa lên xem k? Hoặc nhờ ai đó biết trực tiếp giúp đỡ.
    Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Lấy sim ra gắn lại ! không thì gỡ chương trình ra cài lại !

Comment

hix hix để nửa em thử xem sao chứ giờ em ko bit thế nào huhu :surrender:

Comment

em đầu hàng rùi. gỡ sim ra gắn vào hay cài lại điều ko xi nhê gì hết
          xin các bác nào pro chỉ dẫn thêm :cry:

Comment

Originally posted by anubis View Post
            em đầu hàng rùi. gỡ sim ra gắn vào hay cài lại điều ko xi nhê gì hết
            xin các bác nào pro chỉ dẫn thêm :cry:
            Mình nói thật, nên nhờ ai trực tiếp giúp cho dễ
            Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Cũng có thể là do proxy đấu, em tham khảo nhé, em vào Control Panel --> Network and Internet --> Internet Option, lúc này sẽ hiện bảng hộp thoại, nhấp vào tag Connections, ở phần Dial-up and Virtual Private Network settings, em chọn Viettel rùi nhấn nút Settings, nếu ở phần Proxy server đã check thì em bỏ dấu check đi, rùi sau đó kết nối lại DCom 3G là vô được. Hùi trước a cũng bị lần và chữa trị kiểu đó là vô được , ko bik có bắt đúng bệnh của em ko, chúc em may mắn

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X