Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về RAM DDR2 bus 667

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về RAM DDR2 bus 667

Tình hình máy em nó hơi bị cũ, mua cũng gần 6 năm rồi. Giờ em nó ì ạch quá, chạy hok nổi cái Window Phone Emulator luôn.
    Em đang định mua cái Ram cho em nó, mà ngặc nỗi dòng DDR2 bus 667 khó kiếm quá. Em đang cần mua DDR2 bus 667 2gb kit (2x1gb), tại máy em nó 2 slot à, mà mỗi slot gắn được tối đa có 1gb (cùi mía hết sức laster. Giờ muốn nâng lên 2Gb thì phải tháo em 512mb ra quá hả mấy bạn laster:
    Đây là cái thông số về ram của em nó, có cả khuyến cáo

Memory Type: DDR2 PC2-5300, DDR2 (non-ECC)
    Maximum Memory: 2GB
    Currently Installed Memory: 1GB
    Total Memory Slots: 2
    Available Memory Slots: 0
    512MB
    DDR PC2-5300
    512MB

Each memory slot can hold DDR2 PC2-5300 with a maximum of 1GB per slot.*
    Bác nào biết ở đâu bán Ram này hok?
    Last edited by 10520515; 20-06-2012, 17:15.
    "Tôi sẽ trở thành Vua Hải Tặc" - I love One Piece

Originally posted by 10520515 View Post
    Tình hình máy em nó hơi bị cũ, mua cũng gần 6 năm rồi. Giờ em nó ì ạch quá, chạy hok nổi cái Window Phone Emulator luôn.
    Em đang định mua cái Ram cho em nó, mà ngặc nỗi dòng DDR2 bus 667 khó kiếm quá. Em đang cần mua DDR2 bus 667 2gb kit (1x1gb), tại máy em nó 2 slot à, mà mỗi slot gắn được tối đa có 1gb (cùi mía hết sức laster. Giờ muốn nâng lên 2Gb thì phải tháo em 512mb ra quá hả mấy bạn laster:
    Đây là cái thông số về ram của em nó, có cả khuyến cáo

Bác nào biết ở đâu bán Ram này hok?
    Đến cửa hàng tin học mà kiếm thôi. Tôi nghĩ ở những cửa hàng lớn chắc có đó Cường.
    Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Originally posted by 10520526 View Post
      Đến cửa hàng tin học mà kiếm thôi. Tôi nghĩ ở những cửa hàng lớn chắc có đó Cường.
      Mấy cửa hàng lớn toàn bus 800 không hà, cái 800 gắn thì hơi không yên tâm cho lắm. Một ngày đẹp trời đi luôn thanh 667 thì mệt.
      Nói tới đây sẵn cho mình hỏi luôn. Nếu tháo 2 thanh 512 (bus 667) ra và gắn vô 2 thanh 1gb (bus 800) thì được không vậy?

Comment

Mấy cửa hàng lớn toàn bus 800 không hà, cái 800 gắn thì hơi không yên tâm cho lắm. Một ngày đẹp trời đi luôn thanh 667 thì mệt.
        Nói tới đây sẵn cho mình hỏi luôn. Nếu tháo 2 thanh 512 (bus 667) ra và gắn vô 2 thanh 1gb (bus 800) thì được không vậy?
        Không sao cả. RAM có thể chạy bình thường ở timing thấp hơn mà.

Comment

Mình vừa mua con ram DDR2 bus 667 ở Thành nhân xong. Bạn đến đó mua đi. Lắp cho đúng để nó chạy cho ổn định. Giá 340k hãng Team... gì đó. KingMax và KingTon không sản xuất loại bus này nữa.

Comment

Originally posted by 09520214 View Post
            Mình vừa mua con ram DDR2 bus 667 ở Thành nhân xong. Bạn đến đó mua đi. Lắp cho đúng để nó chạy cho ổn định. Giá 340k hãng Team... gì đó. KingMax và KingTon không sản xuất loại bus này nữa.
            Thank nha. Mai đi liền ^_^. Mà 340k mấy GB vậy anh?

Comment

Giá 340k ram DDR2 bus 667 1GB

Comment

Sao hồi tao thay cho máy anh tao nó lấy 340k mà 2G cũng bus 667 mầy. Lâu quá cũng không nhớ, hồi thay đó mà không dám tư vấn cho chủ thớt vì tưởng nó hết hàng đó.
                Originally posted by 09520214 View Post
                Giá 340k ram DDR2 bus 667 1GB
                -------------------------------------
                Đời là bể khổ.
                Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
                  Sao hồi tao thay cho máy anh tao nó lấy 340k mà 2G cũng bus 667 mầy. Lâu quá cũng không nhớ, hồi thay đó mà không dám tư vấn cho chủ thớt vì tưởng nó hết hàng đó.
                  DDR2 ngày càng hiếm, chắc vậy nên ngày càng mắc

Comment

thôi thì lấy con ram Kingmax bus 800 của mình gắn vô đi.^^:beauty:
                    HEART TO HEART

Comment

Chạy đồng xung, đồng bus, đồng dung lượng ở chế độ Dual nhanh mạnh, ổn định hơn nhiều. Dùng loại kia nhiều có thể gây ảnh hướng đến main chứ chả thường.
                      DDR2 ngày càng hiếm, chắc vậy nên ngày càng mắc
                      -------------------------------------
                      Đời là bể khổ.
                      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                      ------------------------------------------------------------------------

Comment

Vừa tậu con RAm DDR2 Bus 667 laptop 2GB kington 590k bão hành 3 năm!!
                        Bạn thử đến 173/14 nguyễn thị minh khai quận nhất , gần Dinh độc lập ý !
                        Đặng Ngọc Quyên

Comment

Originally posted by 11520320 View Post
                          Vừa tậu con RAm DDR2 Bus 667 laptop 2GB kington 590k bão hành 3 năm!!
                          Bạn thử đến 173/14 nguyễn thị minh khai quận nhất , gần Dinh độc lập ý !
                          Tiệm đó tên gì thế bạn?

Comment

Ram bus 800 vẫn chạy vô tư bạn à, mình đang chạy 2 ram 512 bus 667 với 1g bus 800 đều là hang kington nè, mua Ram bus 667 làm gì, không có hang mới, hàng cũ thì dễ có lỗi, hiệu suất cũng không bằng, mình test thử rồi, oánh đi

Comment

Originally posted by 10520184 View Post
                              thôi thì lấy con ram Kingmax bus 800 của mình gắn vô đi.^^:beauty:
                              Lấy con Ram bác này cũng đc nè, giá mềm hơn chút, chạy vô tư, gọi là cứ phà phà

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X