Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Help] Cần giúp đỡ về VPS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Cần giúp đỡ về VPS

Mình mới được cho 1 con VPS windows server 2008. Loay hoay mãi không biết cách nào cài đặt cPanel, bạn (anh) nào biết giúp đỡ mình với.
    Cho mình hỏi luôn cách đặt Host/Server cho tên miền bằng VPS.

Thanks...
    HAVE A NICE DAY !

Ở đây có hướng dẫn nè :

Cái đặt host chắc ý em là nameserver hả? Cái này anh chưa làm được nên không biết

Comment

Cũng có 1 con vps win server 2003, hôm bữa open port 80 bị block pm support mãi mới cài lại, cũng đang định cài cp!!
      Đặng Ngọc Quyên

Comment

Đang loay hoay cài Plesk. hic hic, ai kinh nghiệm VPS help help...
        HAVE A NICE DAY !

Comment

Còn 1 con VPS linux Cài kloxo chiều giờ không được , có ai cài được giúp mình cài với
          Last edited by 11520320; 09-10-2012, 21:24.
          Đặng Ngọc Quyên

Comment

Cấu hình VPS cũng không khác nhiều so với cấu hình máy tính thông thường (thậm chí có khi dễ hơn) em cứ thử làm với máy tính của mình trước, nếu triển khai được thì làm tương tự trên VPS.

Comment

Có video cài Plesk đây, ai không biết có thể tham khảo...

http://shoptinhoc.com/diendan/huong-...plesk-9-a.html
              HAVE A NICE DAY !

Comment

Originally posted by 11520320 View Post
                Còn 1 con VPS linux Cài kloxo chiều giờ không được , có ai cài được giúp mình cài với
                yh:52521325
                centos 5
                không bieest bạn có đọc qua wiki của nó chưa nhỉ ?
                Be different and always different
                http://archlinuxvn.org/
                http://theslinux.org
                http://lab.infosec.xyz

Comment

VPS Windows sao lại cài cPanel nhĩ =.=

Comment

Hãng Cpanel có phát triển sản phẩm Hosting Congtroler cho Windows tựa như trên Linux với tên mới là "Emkompass" như link anh Long ở trên đã post. Bạn có thể tham khảo doc của nó để cài, cũng dễ thôi (Hiện nó đang free license 1 năm).

Về NameServer thì bạn có thể cấu sau khi đã cài đặt xong Enkompass.

P/S: Nếu bạn ko có nhu cầu sharehosting thì ko nên cài mấy Controler này làm gì cho mắc công, tốn tài nguyên hệ thống, khó tối ưu. Windows thì cấu hình và tunning lại cái IIS là đủ xài rồi. Linux thì có thể xài Apache, Nginx,....kết hợp với các Mod khác để tăng hiệu suất, ko cần phải Kloxo làm gì.

Nếu bạn có thắc mắc gì về Server/VPS/Hosting thì có thể post tại đây, mình sẽ support

Comment

Originally posted by 09520414 View Post
                      Hãng Cpanel có phát triển sản phẩm Hosting Congtroler cho Windows tựa như trên Linux với tên mới là "Emkompass" như link anh Long ở trên đã post. Bạn có thể tham khảo doc của nó để cài, cũng dễ thôi (Hiện nó đang free license 1 năm).

Về NameServer thì bạn có thể cấu sau khi đã cài đặt xong Enkompass.

P/S: Nếu bạn ko có nhu cầu sharehosting thì ko nên cài mấy Controler này làm gì cho mắc công, tốn tài nguyên hệ thống, khó tối ưu. Windows thì cấu hình và tunning lại cái IIS là đủ xài rồi. Linux thì có thể xài Apache, Nginx,....kết hợp với các Mod khác để tăng hiệu suất, ko cần phải Kloxo làm gì.

Nếu bạn có thắc mắc gì về Server/VPS/Hosting thì có thể post tại đây, mình sẽ support
                      Sao cái forum spam không vậy :|

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
                        Sao cái forum spam không vậy :|
                        Anh Khương toàn chọc khóe nha, nội dung em post vậy mà gọi là spam

Comment

Anh Khương toàn chọc khóe nha, nội dung em post vậy mà gọi là spam
                          Thì gần 20 bài trong box đó thấy bài nào cũng 1 nùi text link ở đầu, giữa và cuối bài mà :| không phải spam chớ gì :|

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
                            Thì gần 20 bài trong box đó thấy bài nào cũng 1 nùi text link ở đầu, giữa và cuối bài mà :| không phải spam chớ gì :|
                            Oy, sao đánh đồng các loại backlink thế nhỉ. Hjx, các post của em nếu có hotlink thì hotlink đúng chủ đề, hữu ích. Nếu là spam thì ko đợi tới lúc người phải đi post cho mệt xác. Lâu lâu mới vào forum support thì bị chọc =)), coi như em chưa post vậy, admin có thể del post, em pm inbox cũng dc

Comment

Oy, sao đánh đồng các loại backlink thế nhỉ. Hjx, các post của em nếu có hotlink thì hotlink đúng chủ đề, hữu ích. Nếu là spam thì ko đợi tới lúc người phải đi post cho mệt xác. Lâu lâu mới vào forum support thì bị chọc =)), coi như em chưa post vậy, admin có thể del post, em pm inbox cũng dc
                              Anh nói mớ bài viết trong forum kythuatmang.vn mà em dẫn chứ có nói em chèn backlink vô post trên UIT này đâu =.= backlink chỗ đó đúng và được khuyến khích mà :|

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X