Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lập trình viên và Quản trị mạng .

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lập trình viên và Quản trị mạng .

Cho em hỏi nếu muốn đăng kí vào lập trình viên thì đăng kí vào ngành nào của trường dzậy , trong 5 ngành này ??
    Công Nghệ Phần Mềm
    Mạng Máy Tính và Truyền Thông
    Khoa Học Máy Tín
    Hệ Thống Thông Tin
    Kĩ Thuật Máy Tính

Mong các anh giúp đỡ .

Originally posted by chienham2412 View Post
    Cho em hỏi nếu muốn đăng kí vào lập trình viên thì đăng kí vào ngành nào của trường dzậy , trong 5 ngành này ??
    Công Nghệ Phần Mềm
    Mạng Máy Tính và Truyền Thông
    Khoa Học Máy Tín
    Hệ Thống Thông Tin
    Kĩ Thuật Máy Tính

Mong các anh giúp đỡ .
    All of them! :shot:

Comment

Ý của em là lúc ra trường mình làm nghề lập trình viên , thì bây giờ phải đăng kí ngành nào để học ấy . Anh có thể giải thích thêm là những ngành ấy ra trường sẽ làm việc gì được hok . VD như là Mạng Máy Tình và truyền thông học xong sau này có thể làm Quản Trị Mạng ấy' . Cảm ơn nhiều .

Comment

Ý của em là lúc ra trường mình làm nghề lập trình viên , thì bây giờ phải đăng kí ngành nào để học ấy . Anh có thể giải thích thêm là những ngành ấy ra trường sẽ làm việc gì được hok . VD như là Mạng Máy Tình và truyền thông học xong sau này có thể làm Quản Trị Mạng ấy' . Cảm ơn nhiều .
        Suy nghĩ học mạng ra làm quản trị mạng thôi là lầm to đó bạn, muốn học quản trị bạn học mấy trung tâm ngoài cũng được. Mạng còn có nhiều chuyên ngành khác nữa, bạn tham khảo ở đây nhé :http://www.uit.edu.vn/2012-02-27-04-...-16-46-17.html

Comment

Originally posted by 09520118 View Post
          Suy nghĩ học mạng ra làm quản trị mạng thôi là lầm to đó bạn, muốn học quản trị bạn học mấy trung tâm ngoài cũng được. Mạng còn có nhiều chuyên ngành khác nữa, bạn tham khảo ở đây nhé :http://www.uit.edu.vn/2012-02-27-04-...-16-46-17.html
          vậy ý của bạn là ngoài làm quản trị mạng ra mình còn có thể " Thiết kế phần mềm diệt Virus " , " Phát triển ứng dụng trên thiết bị di động " , ... fải hok ? vậy còn lập trình viên thì sao ??? Ý mình là hỏi cái này đây ,( hay là ngành nào cũng đào tạo lập trình viên ?? ) cảm ơn nhiều .:sogood:

Comment

học ngành nào ra trường cũng làm lập trình viên hết >"<. quan trọng là "lập trình viên thuộc lĩnh vực nào".
            Facebook: Kiều Thắng
            Google Plus: Kiều Thắng
            Thông tin về du học các nước: Du học.

Comment

Originally posted by 09520281 View Post
              học ngành nào ra trường cũng làm lập trình viên hết >"<. quan trọng là "lập trình viên thuộc lĩnh vực nào".
              . Hiện giờ em cũng hok biết chọn ngành nào để học , sở thích của em là làm Quản Trị Mạng ( còn Lập trình viên thấy cao quá , chắc học hok nổi , em cũng hok giỏi tin học cho lắm , chỉ được cái đam mê thôi . Vậy ngành nào cũng đào tạo quản trị mạng , ko ngoại trừ mạng truyền thông và máy tính phải hok Thanks . .

Comment

Vậy ngành nào cũng đào tạo quản trị mạng , ko ngoại trừ mạng truyền thông và máy tính phải hok Thanks . .
                Câu này thì ko đúng ah, trong trường thì chỉ có ngành mạng máy tính là dạy về phần quản trị mạng thôi

Comment

Originally posted by 09520118 View Post
                  Câu này thì ko đúng ah, trong trường thì chỉ có ngành mạng máy tính là dạy về phần quản trị mạng thôi
                  . Vậy chỉ có một con đường duy nhất để làm lập trình viên là đăng kí học ngành mạng máy tính và truyền thông >!<

Comment

TỔNG QUAN NGÀNH KHOA HỌC MÁY TÍNH
                    I. Mục tiêu đào tạo:
                    Chương trình đào tạo hướng đến đào tạo nguồn nhân lực công nghệ thông tin chất lượng cao đạt trình độ khu vực và quốc tế, đáp ứng nhu cầu xây dựng nguồn nhân lực ngành công nghiệp công nghệ thông tin trong cả nước. Sinh viên tốt nghiệp ngành Khoa học máy tính có thể làm việc ở các phạm vi và lĩnh vực khác nhau như:
                    01) Chuyên viên phân tích, thiết kế, cài đặt, quản trị, bảo trì các phần mềm máy tính đáp ứng các ứng dụng khác nhau trong các cơ quan, công ty, trường học...

Comment

nếu thật sự muốn làm lập trình viên thì em nên chọn công nghệ phần mềm đó. Ở đó người ta đào tạo lập trình rất tốt/.

Comment

Originally posted by 11520690 View Post
                        nếu thật sự muốn làm lập trình viên thì em nên chọn công nghệ phần mềm đó. Ở đó người ta đào tạo lập trình rất tốt/.
                        cảm ơn anh , nhưng trình em thi vào đó ko nổi . . chắc chọn hệ thống thông tin .

Comment

. Hiện giờ em cũng hok biết chọn ngành nào để học , sở thích của em là làm Quản Trị Mạng ( còn Lập trình viên thấy cao quá , chắc học hok nổi , em cũng hok giỏi tin học cho lắm , chỉ được cái đam mê thôi . Vậy ngành nào cũng đào tạo quản trị mạng , ko ngoại trừ mạng truyền thông và máy tính phải hok Thanks . .
                          Có một hiểu lầm phổ biến ở những sinh viên mới là làm quản trị mạng để trốn lập trình. Thật ra lập trình là công việc cơ bản trong công nghệ thông tin thậm chí em muốn làm quản trị mạng em cũng phải biết lập trình. Nếu không có khả năng viết những chương trình nhỏ nhỏ để tự động hóa công việc quản lý thì em chỉ có thể quản trị những hệ thống rất rất nhỏ cỡ một tiệm net vừa vừa thôi. Để quản trị một hệ thống công nghệ thông tin lớn với nhiều máy chủ, máy trạm, máy con chuyên biệt cho nhiều tác vụ khác nhau là vô cùng phức tạp chắc chắn là nếu em không biết lập trình không ai dám cho em làm cả.

Đối với một trường đại học về Công nghệ thông tin thì lập trình là công việc cơ bản, bất cứ sinh viên nào tốt nghiệp cũng có thể làm lập trình viên nên em đăng ký ngành nào cũng được.

Comment

Tự mình biết "đam mê" mà ngại. Tôi nghi ngờ đam mê của bạn quá Dân IT thì lập trình là cốt lõi. Quản trị mạng càng cần phải lập trình !
                            Be different and always different
                            http://archlinuxvn.org/
                            http://theslinux.org
                            http://lab.infosec.xyz

Comment

TỔNG QUAN NGÀNH KHOA HỌC MÁY TÍNH
                              I. Mục tiêu đào tạo:
                              Chương trình đào tạo hướng đến đào tạo nguồn nhân lực công nghệ thông tin chất lượng cao đạt trình độ khu vực và quốc tế, đáp ứng nhu cầu xây dựng nguồn nhân lực ngành công nghiệp công nghệ thông tin trong cả nước. Sinh viên tốt nghiệp ngành Khoa học máy tính có thể làm việc ở các phạm vi và lĩnh vực khác nhau như:
                              01) Chuyên viên phân tích, thiết kế, cài đặt, quản trị, bảo trì các phần mềm máy tính đáp ứng các ứng dụng khác nhau trong các cơ quan, công ty, trường học...
                              Đừng gán cái "quản trị" thành "quản trị mạng" bạn ah, bạn xem trong các môn học của khoa học máy tính có môn nào trong lĩnh vực quản trị mạng ko? Mọi người cũng nói cả rồi, vào trường ĐH chắc chắn phải học lập trình, khoa nào cũng chú trọng phần lập trình cả, nhưng mỗi khoa lập trình theo những kiểu khác nhau thôi.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X