Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về cách tính điểm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về cách tính điểm

Em có 2 thắc mắc rất cần dc các anh chị giải đáp:

Thứ 1: nếu tổng điểm 3 môn toán lý hóa của em ko đủ điểm sàn đh ( 13đ ), nhưng khi nhân 2 môn toán thì đủ và đủ cả điểm sàn của trường đưa ra ( vd: 15đ ) thì em sẽ có cơ hội đậu. Nhưng em ko bik là trường sẽ tính điểm = cách cộng cả 3 môn lại nếu thấy trên sàn thì mới tiếp tục x2 để xét, hay cộng lại mà thấy dưới sàn sẽ ko x2 nữa mà loại em ra. Sẽ tính điểm theo cách nào ?

Thứ 2: nếu sau khi đã x2 mà em vẫn ko đủ điểm vào trường, khi đó trường sẽ trả phiếu điểm lại cho em trong đó điểm môn toán đã x2 hay điểm số vẫn như lúc đầu ?

Em cám ơn.

theo mình thì tổng điểm 3 môn phải trên sàn trước, rồi mới xét x2 điểm Toán.
    còn trả phiếu điểm thì vẫn là điểm 3 môn của bạn thôi.

Mình nghĩ vậy :sure:

Mà bạn đừng lo nghĩ nhiều, tập trung tinh thần thi môn thứ 3 cho tốt đi đã. Chúc bạn thành công :love:
    Don't depend too much on anyone in this world. Because even your shadow leaves you when you're in darkness.

Comment

vấn đề thứ 2 : nếu như không đủ điểm vào trường thì trường sẽ trả lại phiếu điểm với điểm số thi được của 3 môn thi (không nhân gì hết) để mình xét tiếp các NV khác. Nếu trường NV khác mình xét có lí nhân 2 thì họ sẽ nhân lên 2 cho môn lí của mình.

Còn vấn đề 1 theo mình nghĩ. Do trường có môn nhân hệ số nên điểm sàn vào trường sẽ cao. .nên trên 15 thôi cơ hội vào trường còn thấp. khúc sao không dám nói đại..:byebye:
      not..

Comment

thứ 1: trường sẽ tính tổng điểm 3 môn ko nhân đôi theo quy định of Bộ GD & ĐT,,trên điểm sàn đại học rồi mới nhân đôi để quyết định điểm sàn chung vào trường (là điểm sau khi đã nhân đôi môn Toán). Như vậy nếu e ko qua điểm sàn đh of Bộ GD & ĐT thì em ko đc xét nhân đôi môn Toán để xét điểm vào trường.
        thứ 2: trường trả phiếu cho em là điểm ko nhân đôi môn toán để em có thể xét tuyển nv2 vào các trường #
        CHÚC EM THI TỐT,,HI VỌNG SẼ GẶP LẠI EM VÀO THÁNG 9 TỚI TẠI UIT ^^!!!
        Originally posted by giahuy_1303 View Post
        Em có 2 thắc mắc rất cần dc các anh chị giải đáp:

Thứ 1: nếu tổng điểm 3 môn toán lý hóa của em ko đủ điểm sàn đh ( 13đ ), nhưng khi nhân 2 môn toán thì đủ và đủ cả điểm sàn của trường đưa ra ( vd: 15đ ) thì em sẽ có cơ hội đậu. Nhưng em ko bik là trường sẽ tính điểm = cách cộng cả 3 môn lại nếu thấy trên sàn thì mới tiếp tục x2 để xét, hay cộng lại mà thấy dưới sàn sẽ ko x2 nữa mà loại em ra. Sẽ tính điểm theo cách nào ?

Thứ 2: nếu sau khi đã x2 mà em vẫn ko đủ điểm vào trường, khi đó trường sẽ trả phiếu điểm lại cho em trong đó điểm môn toán đã x2 hay điểm số vẫn như lúc đầu ?

Em cám ơn.
        _SỐNG LÀ CHO ĐÂU CHỈ NHẬN RIÊNG MÌNH_
        MMT 06 - NƠI TRÁI TIM EM ĐÃ GỬI TRAO ^^!:happy:

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X