Announcement

Collapse
No announcement yet.

cho em hỏi 1 số vấn về cách xét điểm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi 1 số vấn về cách xét điểm

Em mới thi xong nên có 1 số thắc mắc mong anh chị tiền bối giải thích dùm :tire:.
    Em nghe nói năm nay là năm đầu tiên trường lấy một điểm chung cho toàn trường, nhưng em không hiểu lấy điểm chung là thế nào. Có phải là lấy chung một điểm để vào trường rồi năm nhất học chung sau đó năm hai mới chọn nghành không. Hay là lấy chung một mức điểm sau đó có thể chuyển nghành, ví dụ như điểm chung là 20, nghành KTPM 22đ, MTT 21đ, KHMT 20đ, rồi em nộp nghành KTPM 21,5đ nhưng em không đủ điểm, có phải là em có thể chuyển sang nghành MTT và KHMT không.... em có 2 suy nghĩ đó không hiểu nó là thế nào, mong anh chị bô lão giải thích dùm
    Rồi còn nếu như em rớt NV1 nghành KTPM (ví dụ thôi nhá, không ai muốn đâu:kool, thì em có 2 phiếu điểm NV2, em dùng 1 phiếu NV2 nộp nghành MTT, 1 phiếu NV2 nộp nghành KHMT có được không.
    Rồi còn năm này là năm đầu tiên môn toán hệ số 2 nên không biết điểm chát ra sao, anh chị bô lão lâu năm có dự đoán nó khoảng bao nhiêu không, tính hệ số 2 và điểm KV nữa em chỉ có 20,5 ak, không biết có hy vọng gì không, mong anh chị dự đoán sớm em còn biết đường về quê chăn bò. Khổ thân em:cry:, thích CNTT từ cấp 3, bỏ học CĐ TCHQ thi lại sém bị ba má bỏ, không biết lần này cơm cháo ra sao :stick:. Sẵn anh chị tư vẫn xem có trường ĐH hay CĐ công lập nào nữa có nghành CNTT mà dạy lập trình hay mạng không, chứ em thấy SH SPKT toàn dạy mình sử dụng phần mềm chứ không có lập trình.

VĐ1: lấy điểm chung tức là trường chỉ có 1 điểm sàn. Đủ điểm là coi như đậu vào trường -> tới năm 3 sẽ được chọn chuyên ngành tùy theo kết quả học 2 năm đại cương và ước muốn của bản thân

VĐ2: theo kinh nghiệm của mình thì CNTT ở các trường công lập thì ra hầu như ngành nào cũng làm được... vấn đề là có thích nó hay không thôi ^_^... Mình có thằng bạn học KTMT mà hiện giờ đang làm tư vấn về bảo mật cho một số công ty ^_^, 1 thằng khác thì bay vào làm ở nhóm Analog bên thiết kế vi mạch -> vô tư đi... chỉ cần đam mê là được
    Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
    Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Hình như năm nay trường mình lấy chung điểm cho toàn bộ ngành hay sao ấy nhỉ?
      Chưa....

Comment

Originally posted by 08520522 View Post
        Hình như năm nay trường mình lấy chung điểm cho toàn bộ ngành hay sao ấy nhỉ?
        Em cũng nghe nói vậy, sau 3 học kì thì chia ngành.
        Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

vậy sv vô trường sẽ của khoa a nào đây mấy anh ??? những năm trước có chia khoa, thì có chỗ mà vào (ăn + chơi). năm nay k có nữa thì xét ntn đây ???

Comment

vs cách xét chung như năm nay thì chị không biết ntn. nhưng mà phiếu nv2 đó, 1 cái để xét NV2, nếu, chỉ nếu nhá : em rớt lun NV2 thì tờ còn lại cứu cánh e, đi xét NV3. hồi năm ngoái có nhớ là vậy, còn giờ thì k rõ lắm.

Comment

Originally posted by 11520065 View Post
              vậy sv vô trường sẽ của khoa a nào đây mấy anh ??? những năm trước có chia khoa, thì có chỗ mà vào (ăn + chơi). năm nay k có nữa thì xét ntn đây ???
              Originally posted by doimotgiacmo View Post
              Em mới thi xong nên có 1 số thắc mắc mong anh chị tiền bối giải thích dùm :tire:.
              Em nghe nói năm nay là năm đầu tiên trường lấy một điểm chung cho toàn trường, nhưng em không hiểu lấy điểm chung là thế nào. Có phải là lấy chung một điểm để vào trường rồi năm nhất học chung sau đó năm hai mới chọn nghành không. Hay là lấy chung một mức điểm sau đó có thể chuyển nghành, ví dụ như điểm chung là 20, nghành KTPM 22đ, MTT 21đ, KHMT 20đ, rồi em nộp nghành KTPM 21,5đ nhưng em không đủ điểm, có phải là em có thể chuyển sang nghành MTT và KHMT không.... em có 2 suy nghĩ đó không hiểu nó là thế nào, mong anh chị bô lão giải thích dùm
              Rồi còn nếu như em rớt NV1 nghành KTPM (ví dụ thôi nhá, không ai muốn đâu:kool, thì em có 2 phiếu điểm NV2, em dùng 1 phiếu NV2 nộp nghành MTT, 1 phiếu NV2 nộp nghành KHMT có được không.
              Năm nay trường chỉ có một điểm chuẩn chung cho tất cả các ngành, sinh viên năm nhất sẽ học chung với nhau một năm đại cương sau đó mới phân về các ngành cụ thể dựa trên nguyện vọng và kết quả học tập. Như vậy thì sẽ không có việc nộp Nguyện vọng 2 vào ngành khác ở trường ta.

Rồi còn năm này là năm đầu tiên môn toán hệ số 2 nên không biết điểm chát ra sao, anh chị bô lão lâu năm có dự đoán nó khoảng bao nhiêu không, tính hệ số 2 và điểm KV nữa em chỉ có 20,5 ak, không biết có hy vọng gì không, mong anh chị dự đoán sớm em còn biết đường về quê chăn bò. Khổ thân em:cry:, thích CNTT từ cấp 3, bỏ học CĐ TCHQ thi lại sém bị ba má bỏ, không biết lần này cơm cháo ra sao :stick:. Sẵn anh chị tư vẫn xem có trường ĐH hay CĐ công lập nào nữa có nghành CNTT mà dạy lập trình hay mạng không, chứ em thấy SH SPKT toàn dạy mình sử dụng phần mềm chứ không có lập trình.
              Thứ nhất chưa chắc điểm em dự đoán là đúng và thứ hai là khả năng đậu hay không còn phải tùy vào các thí sinh khác làm bài như thế nào nữa. Tôi cũng hiểu tâm lý phập phồng chờ đợi kết quả là rất khó chịu, khó có thể dứt ra nhưng em nên ráng thoải mái tư tưởng, đừng căng thẳng quá.

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X