Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Bị mất điện thoại android, làm sao để tìm lại

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Bị mất điện thoại android, làm sao để tìm lại

Chào các bạn,
    Hôm nay bạn bị bị mất cắp cái điện thoại android (điện thoại có GPS). Tuy nhiên máy không có cài chương trình nào giúp tìm lại hết. Máy chỉ có mỗi tk email là đang đồng bộ với máy thôi. Điện thoại khi mất đang đặt pass dưới dạng mã patterns, nếu tên trộm lấy được cũng khó lòng mò đoán được pass. Nhưng điện thoại đó đã root rồi.
    Mình đã tìm hiểu một số cách, nhưng phải cài chương trình tìm lại điện thoại. Không biết với trường hợp của mình có tìm lại được không nữa.
    Nhờ các bạn giúp đỡ. Xin cám ơn nhiều.
    Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
    My Blog

Originally posted by 08520257 View Post
    Chào các bạn,
    Hôm nay bạn bị bị mất cắp cái điện thoại android (điện thoại có GPS). Tuy nhiên máy không có cài chương trình nào giúp tìm lại hết. Máy chỉ có mỗi tk email là đang đồng bộ với máy thôi. Điện thoại khi mất đang đặt pass dưới dạng mã patterns, nếu tên trộm lấy được cũng khó lòng mò đoán được pass. Nhưng điện thoại đó đã root rồi.
    Mình đã tìm hiểu một số cách, nhưng phải cài chương trình tìm lại điện thoại. Không biết với trường hợp của mình có tìm lại được không nữa.
    Nhờ các bạn giúp đỡ. Xin cám ơn nhiều.
    Điện thoại đã mất rồi thì khả năng tìm lại là rất thấp :sad:

Cho em hỏi trước lúc điện thoại anh bị mất thì anh có bật sẵn GPS và cài đặt chương trình Android lost hông ?

Khi bị mất điện thoại thì bạn có thể kiểm soát toàn bộ điện thoại của bạn khi điện thoại của bạn đã được cài androi lost, phần mềm free của google. từ trang web http://www.androidlost.com/ bàn có thể điều khiển cả điện thoại của bạn với một số tính năng nổi bậc:
    - biết được khu vực điện thoại của bạn thông qua google map
    - turn on/off cho Wifi hoặc GPS
    - chụp ảnh camera trước hoặc camera sau.
    - truy xuất cuộc gọi hoặc tin nhắn bao gồm input và output.
    - thực hiện cuộc gọi hoặc nhắn tin đến 1 thuê bao khác.
    - khóa điện thoại.
    - xem status của điện thoại: trạng thái pin, chế độ sạc (đang sạc bằng adapter hay sạc bằng cable usb ), serial sim đang gắn trong máy.....
    - xóa sạch dữ liệu trong thẻ nhớ
    và còn nhiều tính năng hữu ích khác ..........
    • Shock Tiểu Thư
    • Communication Team at ISC Club
    Faculty of Information System (HTTT2011)
    University of Information Technology - VNU HCM
    • [F]: Shock Tiểu Thư

Comment

Thanks em nhiều! Điện thoại lúc mất chỉ cái có vài game và chương trình chat thôi. data hay GPS đều tắt hết.
      Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
      My Blog

Comment

Originally posted by 08520257 View Post
        Thanks em nhiều! Điện thoại lúc mất chỉ cái có vài game và chương trình chat thôi. data hay GPS đều tắt hết.
        chia buồn với anh, cơ hội tìm lại xem như ko có rồi. chấp nhận sự thật là đã mất thật rồi anh ah
        điều kiện để xác định tọa độ là có cài soft như bạn trên or soft tương tự, và máy phải đang on GPS
        nhưng khi đã xác định tọa độ thì cũng rất khó tìm anh ah, GPS có độ lệch nên...
        trừ khi anh cài thêm 1 soft phát ra tầng số radio nào đó cho đt, và có 1 máy bắt sung radio (như trong phim ấy, kêu tít tít khi quay đúng hướng và cháy đèn khi ở gần vài mét)
        sau khi biết được "nghi phạm" ở vùng nào trên map, thì mang máy dò sóng radio tới đó =>> TÚM CỔ NÓ... BUM-BUM-BUM (không bit ai bị BUM)

Comment

thôi đành đau buồn tiễn em nó theo chồng mới đi anh.^^

p/s: cái này là bị cướp vợ nè:shot:
          HEART TO HEART

Comment

nếu dt bác có xài google latitude thì có thể tìm lại dc. xài cái này tự động lưu lại vị trí của bạn trên google bạn có thể xem lại bất cứ lúc nào. còn nếu bác chưa kích hoạt nó thì bó tay

Comment

Cách đơn giản nhất : Mua cái khác :boss:
              Phức tạp hơn 1 chút : Dạo quanh những tiệm cầm đồ nơi bạn sống :stick:
              Hehe.Hết ^^@
              RICH is not about how much you HAVE, but about how much you GIVE :surrender:

Comment

20 ngo quyen 2.jpg
                Originally posted by 07520272 View Post
                nếu dt bác có xài google latitude thì có thể tìm lại dc. xài cái này tự động lưu lại vị trí của bạn trên google bạn có thể xem lại bất cứ lúc nào. còn nếu bác chưa kích hoạt nó thì bó tay
                .... Tôi đây này, có dùng Google Latitude, có kích hoạt, tìm được đúng địa chỉ là 20 Ngô Quyền, Hoàn Kiếm, Hà Nội. hỏi chuộc nhưng ... không trả. Hiện nay hàng ngày vẫn có thể biết được em SamSung Galaxy Y của mình đi chuyển những nơi nào.

20 ngo quyen.jpg
                Last edited by ANHDUONGVNN2810; 17-09-2012, 15:34. Reason: đăng thêm ảnh vị trí

Comment

Tìm lại được bằng niêm tin :funny:

Comment

Tôi cũng bị mất chiếc LG-P725 3DMAX

Tôi cũng mới bị mất Đt LG-p725 có cài đặt NQ và cả BKAV mobile cecurity. BKAV thi chưa cập nhật phiên ban mới.! còn NQ thì ko thấy báo tin nhắn vào số đt dự phòng!
                    Tôi cũng dùng Gmail và các tài khoản như Facebook, yahoo messenger... để ở chế độ duy trì trạng thái đăng nhập. Số đt bị mất thì tôi đã làm lại rồi.
                    Ai có cách nào khác giups tôi với!!

Comment

Khi bị mất thì trong Play Store của google vẫn lưu thiết bị của mình, có cách nào xóa nó ra khỏi danh sách đó ko vậy?
                      Mình sợ để vậy thì mọi thông tin của mình trên google đều được đồng bộ xuống điện thoại bên kia hết. :unhappy:

Comment

Nếu mới mất thì trên google play có phần mềm tắt mật khẩu (Quên tên rồi), sau đó cài cái đó vô để bên kia có thể dùng đt.
                        Sau đó cài Android Lost . Nếu cài được Android lost thì mới hi vọng tìm được

Trường hợp của a thì rất khó, data tắt, vs lại lại đang khóa nữa, không biết cách nào mà nó vào mạng để tự cài đặt được >"<

Comment

Chắc nó vô recovery 4wipe rồi cũng nên. Vô phương

Comment

đơn giản

nếu dùng iphone thì bạn dùng Find My iphone của hãng, hay dùng công cụ google như trên. các công cụ này đều cho ta biết dc tọa độ của dế iu ở đâu. nếu bạn xin lại và kèm theo hậu tạ mà k dc thì bạn nên báo công an. vì bạn có quyền vs tài sản của mình. 1 tên trộm k chuyên sẽ chẳng dại mà giữ lại dế của bạn nữa nếu k muốn bị phạt hành chính or nặng hơn là cải tạo k giam giữ từ 6 tháng đến 2 năm. Lưu ý: ai dùng smart phone thì nên cài phần mềm tìm lại đt và nhớ đăng ký trên trang chủ của mỗi hãng phần mềm đó. và đừng quên tạo pass khóa máy để đề phòng nhé. Vì nếu k muốn mất các thông tin nhạy cảm như pass thẻ ATM, dự án,...
                            nếu làm theo các cách trên bạn có 78% tìm lại dc đt, 22% còn lại là vớ phải tên trộm chuyên nghiệp (hacker, cracker, me :v)
                            good luck to you :v:sogood:

Comment

Originally posted by congkakashi View Post
                              nếu dùng iphone thì bạn dùng Find My iphone của hãng, hay dùng công cụ google như trên.
                              Ủa iphone nay xài android rồi hả :misdoubt:
                              Last edited by 09520020; 08-06-2013, 20:04.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X