Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên Phúc Khảo ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Có nên Phúc Khảo ??

Em vừa xem điểm chuẩn dự kiến của trường la 20 , tuy nhiên em chỉ đạt 19.5 , bay giơ em rất bối rối , không biết có nên phúc khảo lại môn Toán ( em chỉ đạt 5đ ) và thời gian phúc khảo nào là tốt nhất , trước hay sau có điểm chuẩn ??

Phuc khao khi em biet nguoi ta cham sai cho em. Con binh thuong thay minh thieu xiu diem roi xin phuc khao thi dua ra Hoi Dong cham chung diem em chi co' giam di thoi em a. Neu da~ mong muon hoc UIT den vay thi phuc khao thu xem, con khong thi nhieu truong day IT lam em oi .

Comment

em rất bùn , thật sự chả biết thế nào , cái đề như vậy làm 5đ , có lẻ vận may và bản lĩnh em chưa đủ

Comment

và cho em hỏi thêm , nếu mún phúc khảo thì em nên làm nhưng việc gì , có cần lên tận trường để làm đơn phúc khảo không a

Comment

Originally posted by meomeo517 View Post
          Em vừa xem điểm chuẩn dự kiến của trường la 20 , tuy nhiên em chỉ đạt 19.5 , bay giơ em rất bối rối , không biết có nên phúc khảo lại môn Toán ( em chỉ đạt 5đ ) và thời gian phúc khảo nào là tốt nhất , trước hay sau có điểm chuẩn ??
          thường thì môn tự luận rất khó phúc khảo bạn à, trắc nghiệm thì còn dc, chứ tự luận mà chấm hội đồng là khổ đó. 2 lần chấm, 4 con mắt dò thì còn đỡ. chứ chấm hội đồng thì cả chục con mắt . lúc này phải gọi là "bới lông tìm vết".

Đây là ý kiến cá nhân của mình đúc kết từ kinh nghiệm anh chị để lại, ko có ý bảo bạn là ko nên phúc khảo,phúc khảo hay không thì đó là quyết định riêng của bạn.

Comment

theo mình đúc kết được thì không nên phúc khảo tự luận, vì nếu phúc khảo lên điểm chẳng khác nào người chấm ( thầy cô ) tự nhận rằng mình sai khi chấm điểm thi, ảnh hưởng uy tín nữa, nên hội đồng chấm sẽ rất gắt đấy.
            >> vans
            Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:01.

Comment

Nói chung nếu có phúc khảo thì có cơ hội, nếu không phúc khảo thì tịt luôn. Quan trọng là nguyện vọng của bản thân thôi. Mà em nên tìm hiểu kĩ xem là nếu đăng ký phúc khảo thì em có nhận được giấy báo điểm để đăng ký NV2 như các bạn khác hay không? Cái này hình như là được đó. Mà nếu được thì chỉ tốn vài chục nghìn tiền phúc khảo mà có thêm 1 cơ hội được học theo đúng nguyện vọng của mình, lại không mất suất xét NV2. Cũng xứng đáng!

3 năm trước bạn của anh cũng xin phúc khảo một môn tự luận ở trường khác đấy, kết quả là được tăng lên đến 1,5 điểm. Có cái đó là phúc khảo môn Văn. h:

Comment

chắc chắn rồi hãy làm anh Khoa nhĩ, hj. Mong điểm chuẩn đừng tăng nhanh quá, để vào chơi cùng mọi người
                >> kappa
                Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:01.

Comment

hix lấy 20đ à , e có 19.5 như chủ thớt

Comment

muốn phúc khảo thì tùy thuộc vào bạn thôi, nhưng mà không nên vì thiếu điểm mà phúc khảo, vì như thế không khả thi:stick:, phải xem bạn có làm bài tốt không cái đã, nếu bạn xem đáp án rùi, thấy bài làm của mình tốt, nhưng điểm lại thấp so với kết quả bài làm thì mới nên viết đơn phúc khảo nhé :stick:
                    hi vọng sẽ gặp lại bạn ^^ :shy:
                    có 3 cách để tự làm giàu cho mình: mỉm cười, cho đi và tha thứ.

Comment

Chào bạn

Mình có cái này xin chia sẽ với bạn.

Những năm trước thì xin phúc khảo bài thi, nếu điểm sau khi phúc khảo THẤP hơn điểm ban đầu, thì bạn vẫn nhận đc điểm như ban đầu.

vd: bạn thi toán đc 5, phúc khảo còn 4 thì cuối cùng điểm toán bạn vẫn LÀ 5

Tuy nhiên, năm nay, nsau khi phúc khảo, điểm số cuối cùng của bạn chính là điểm phúc khảo đó bạn ạ

VD: bạn thi toán đc 5 điểm, phúc khảo còn 4 thì điểm cuối cùng LÀ 4

Trong trường hợp của bạn, nên cân nhắc vì nếu ko vô đc UIT a còn NV2, phúc khảo mà lỡ điểm thấp hơn thì chết đó bạn, mất cả chì lẫn chày,ý lộn mất cả UIT lẫn NV2

thân

Comment

Originally posted by meomeo517 View Post
                        _ Với điểm như thế e có thể chọn ngành CNTT ở trường khác. (e đã trên điểm sàn, nếu có điều kiện kinh tế thì thi vào FPT là chuẩn đấy. Còn không thì Sư phạm kĩ thuật, ĐH Sài gòn,....)
                        _ Phúc khảo thường rất khó lên điểm (nếu ko nói là giảm)
                        _ Còn ko thì có thể lựa chọn ngành khác, trường khác (nếu không đam mê CNTT lắm)

Chúc e lựa chọn được hướng đi phù hợp
                        Last edited by 10520533; 28-07-2012, 00:54.
                        ----------------------Lê Văn Lịch - CNPM 5 - 533 -----------------------
                        Giường số 2, phòng 108, tầng 1, nhà A19, ktx ĐH Quốc gia, Thủ Đức, tp.HCM, Việt Nam, Đông Nam Á, Châu Á, Trái Đất, Thái Dương hệ, Ngân Hà.........., 1 hạt bụi nhỏ.:sosad:

Comment

Cuộc sống có cái ta nên chấp nhận bạn ak?....
                          Mà điểm 20 mới đang là dự kiến chứ chưa có điểm chuẩn mà bạn....
                          :sunglasses:Hoàng Khắc Hùng HTTT K6:sunglasses:
                          Liệu Khi Nào Trong Gầm Cầu Vắng Vẻ
                          Ta Vô Tình Lượm Nhặt Giải Nobel
                          Facebook

Comment

Có khả năng điểm dự kiến xê dịch 0.5 ko các anh ??

Comment

có chứ, điểm dự kiến thôi mà, nhưng theo truyền thống UIT nghe mấy đàn anh đi trước nói lại thì thường không xê dịch, dự kiến củng là chính thức sau khi có điểm sàn
                              >> hugo boss
                              Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:00.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X