Announcement

Collapse
No announcement yet.

Trợ giúp em về NV2!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Trợ giúp em về NV2!!

Tình hình là em thi KHTN HCM, được 17 điểm, mà cái dự kiến của nó là 17.5!! Thiếu 0.5!! Uất hận vô cùng!!
    Sau mấy ngày bình tĩnh lại, thấy chưa phải là hết!!
    Giờ em mong mọi người giúp em với ạ!!

Năm nay có 2 cái giấy báo điểm:
    1. Em nộp vào ĐH CNTT và ĐH FPT (thi hồi tháng 4 rồi)
    2. Em nộp vào ĐH CNTT và ĐH Quốc tế

Nên chọn trường hợp 1 hay 2
    Toán em 6 => Điểm đã nhân hệ số là 23!! Có cơ hội không ạ!!
    Last edited by calemolech; 28-07-2012, 11:46.

Theo như cách 1 và cách 2 của em thì anh khuyên em chọn cách 1.
    Mà em yên tâm, với điểm 23 (toán đã nhân hệ số) vậy, thì cơ hội vào nguyện vọng 2 của trường như vậy là khá cao rùi, không cần phải nộp thêm trường dự phòng đâu, hehehe. Hi vọng sẽ sớm gặp em trong trường ^^.

Comment

em thi KHTN nhưng không đủ điểm. E rất thích CNTT nên quyết tâm NV2 trường mình nếu không được thì e sẽ qua trường khác. Toan em 5.25*2 + ly 5.5 + hoa 5 + 0.5 KV2 = 21.5 anh chị nghĩ em có cơ hội không ạ. Em cảm ơn!

Comment

Originally posted by 189981 View Post
        em thi KHTN nhưng không đủ điểm. E rất thích CNTT nên quyết tâm NV2 trường mình nếu không được thì e sẽ qua trường khác. Toan em 5.25*2 + ly 5.5 + hoa 5 + 0.5 KV2 = 21.5 anh chị nghĩ em có cơ hội không ạ. Em cảm ơn!
        Tất nhiên là cơ hội em cũng khá cao vì thường điểm NV2 so với NV1 tại trường mình các năm về trước không chênh lệch nhiều, nói bằng thì đúng hơn. Nếu mức điểm chuẩn chính thức là 20 sao với 21,5 điểm của em thì em có nhiều khả năng trúng tuyển vào UIT NV2.
        "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

em cũng không đủ điểm theo như dự kiến của KHTN, em có nguyện vọng học trường Đại Học CNTT nhưng theo nhân hệ số thì em được 20đ + 0,5v vậy em có cơ hội đậu không ạ

Comment

Các bạn hãy nhân hệ số môn Toán vào và ước chừng 20đ là hy vọng coi như đỗ rùi... Thường thường trường ta là điểm Nv1 = nv2.... Đôi khi nó bất thường vì ai cũng thấy hàng năm nó thế nên nộp nhiều hồ sơ thì cũng đáng ngại đóa....
            :sunglasses:Hoàng Khắc Hùng HTTT K6:sunglasses:
            Liệu Khi Nào Trong Gầm Cầu Vắng Vẻ
            Ta Vô Tình Lượm Nhặt Giải Nobel
            Facebook

Comment

Năm nay cứ tầm trên 20 là có hi vọng đó
              Black Kai
              :vip::vip::vip::vip:

Comment

LHQC

Collapse
              Working...