Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về việc xin không học quân sự

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về việc xin không học quân sự

Em mới thi UIT. Cũng khả quan là sẽ đậu. Mà lúc trước e có học bên đh sư phạm kỹ thuật cách đây 2 năm ( sau đó e thôi không học tiếp ) và đã hòan thành đậu việc học quân sự.

Em thắc mắc là có thể xin giấy chứng nhận đã học để khỏi phải mất 1 tháng học quân sự không ạ? Vì e nghỉ ngang bên trường kia nên không biết thế nào..

Ai quản lý là mình đã từng học quân sự, có phải là trung tâm giáo dục quốc phòng không? Nếu vậy có thể lên đó chứng nhận mình đã đậu để khỏi phải học lại không ạ? E cảm ơn .

Originally posted by kengo14 View Post
    Em mới thi UIT. Cũng khả quan là sẽ đậu. Mà lúc trước e có học bên đh sư phạm kỹ thuật cách đây 2 năm ( sau đó e thôi không học tiếp ) và đã hòan thành đậu việc học quân sự.

Em thắc mắc là có thể xin giấy chứng nhận đã học để khỏi phải mất 1 tháng học quân sự không ạ? Vì e nghỉ ngang bên trường kia nên không biết thế nào..

Ai quản lý là mình đã từng học quân sự, có phải là trung tâm giáo dục quốc phòng không? Nếu vậy có thể lên đó chứng nhận mình đã đậu để khỏi phải học lại không ạ? E cảm ơn .
    bạn học xong sẽ được cấp giấy chứng nhận đã hoàn thành việc học quân sự... vác mảnh "bằng" đó qua trường mình là ok
    Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
    Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
      bạn học xong sẽ được cấp giấy chứng nhận đã hoàn thành việc học quân sự... vác mảnh "bằng" đó qua trường mình là ok
      Đến ngày học quân sự, bạn đem giấy chứng nhận qua bên Trung tâm GDQP để bên đó cho bạn được miễn. Bạn giữ lại giấy chứng nhận đó để cuối khóa (5 năm sau) nộp bản photo công chứng để làm thủ tục tốt nghiệp là được
      "We hold information,we own the world"
      ------------o0o------------

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X