Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần Các Anh Chị Giải Đáp Thắc Mắc!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần Các Anh Chị Giải Đáp Thắc Mắc!!!!!!

Trường hợp của em là như vầy: ban đầu em không tự tin lắm nên đăng ký NV1 vào trường là ngành Truyền Thông và mạng máy tính,nhưng bản thân em lại thích ngành Kỹ Thuật phần mềm hơn. Bây giờ thi xong điểm đã nhân hệ số của em là 26. Vậy bây giờ em muốn chuyển sang học ngành Kỹ thuật phần mềm được không ạ!!!
    Và theo các anh chị xu hướng hiện nay giữa 2 ngành nêu trên thì ngành nào có cơ hội tìm việc làm cao hơn ạ!!:sogood:

Theo a được biết thì k7 của trường sẻ học giai đoạn đại cương chung (2 năm đầu) . xong rồi mới phân nghành :salute:
    RICH is not about how much you HAVE, but about how much you GIVE :surrender:

Comment

Trường hợp của em là như vầy: ban đầu em không tự tin lắm nên đăng ký NV1 vào trường là ngành Truyền Thông và mạng máy tính,nhưng bản thân em lại thích ngành Kỹ Thuật phần mềm hơn. Bây giờ thi xong điểm đã nhân hệ số của em là 26. Vậy bây giờ em muốn chuyển sang học ngành Kỹ thuật phần mềm được không ạ!!!
      vẫn có cơ hội chuyển ngành đóa em :salute: yên tâm đi
      Và theo các anh chị xu hướng hiện nay giữa 2 ngành nêu trên thì ngành nào có cơ hội tìm việc làm cao hơn ạ!!
      cơ hội việc làm thì cũng như nhau thui ak, tùy vào năng lực của bản thân :angry: nếu giỏi thì cho dù có học ngành gì thì cơ hội việc làm đều lớn hết ák
      có 3 cách để tự làm giàu cho mình: mỉm cười, cho đi và tha thứ.

Comment

:unhappy: tình trạng xin việc ở VN bây giờ đa số là
        nhất là hậu duệ
        nhì là quan hệ
        ba là tiền tệ
        bốn là trí tuệ
        còn năm là........... mặc kệ
        :funny::brick::beauty::what:

Comment

vậy là e sẽ học 2 năm rồi sau đó mới quyết định phân ngành đúng không ạ.!!!!hj. Mặc dù kỹ thuật phần mềm học chắc mệt lắm nhưng em rất thích sài những gì do mình tự làm.hehe

Comment

Originally posted by conandk View Post
            vậy là e sẽ học 2 năm rồi sau đó mới quyết định phân ngành đúng không ạ.!!!!hj. Mặc dù kỹ thuật phần mềm học chắc mệt lắm nhưng em rất thích sài những gì do mình tự làm.hehe
            Ngành nào cũng có cái hay riêng của nó hết e àh, công nghệ phần mềm thì dễ xin việc hơn nhưng k bền lâu dài được e, khi lớn tuổi thì khó trụ với ngành này, còn ngành mạng máy tính thì khó xin việc hơn nhưng đc cái là càng về lâu dài thì $ càng nhiều :-)

Comment

E cứ yên tâm mà học cho ngon lành 2 năm đầu đi... 2 năm đó đủ để e tìm hiểu kĩ hơn về cái ngành mình mong muốn mà, lúc đó, chọn cũng chưa muộn.. hề hề :sogood:
              :salute:

Comment

Originally posted by 11520240 View Post
                E cứ yên tâm mà học cho ngon lành 2 năm đầu đi... 2 năm đó đủ để e tìm hiểu kĩ hơn về cái ngành mình mong muốn mà, lúc đó, chọn cũng chưa muộn.. hề hề :sogood:
                ủa, trường mình muốn chuyển ngành thì làm thế nào vậy cà?
                :brick:
                Blog: http://khuongntrd.blogspot.com/ Email: khuongntrd@gmail.com
                Facebook: https://www.facebook.com/dkuns2

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X