Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về "Hệ Thống Thông Tin"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về "Hệ Thống Thông Tin"

Mấy sư huynh tỷ cho em hỏi... Chuyên ngành Hệ thống thông tin ở Đại học CNTT mình có giống với chuyên ngành Hệ thống thông tin quản lý ở Đại học Kinh Tế ko ah
    :embarrassed:

Originally posted by namvuong1011 View Post
    Mấy sư huynh tỷ cho em hỏi... Chuyên ngành Hệ thống thông tin ở Đại học CNTT mình có giống với chuyên ngành Hệ thống thông tin quản lý ở Đại học Kinh Tế ko ah
    Đại học Kinh tế, theo đúng tên gọi và định hướng, dĩ nhiên không có chuyên ngành nào có mức độ chuyên sâu về kỹ thuật công nghệ như ĐH CNTT. Ngành hệ thống thông tin quản lý hướng các bạn việc sử dụng hệ thống thông tin, còn ở ĐH CNTT bạn được trang bị kiến thức để xây dựng các hệ thống thông tin đó.

Comment

minfh cũng đăng kí httt đây, có ai muốn lập nhóm học chung k :sure:

Comment

Vậy bạn biết thế nào về HTTT giới thiệu cho mình biết với... Thầy mình bảo mình nên học HTTT mà mình còn mơ hồ về nó quá :confuse:

Comment

Mình mới chỉ biết thế này thôi

Comment

Chào các bạn hiện này các trường khối kinh tế như ĐH Kinh Tế TP.HCM , ĐH Kinh Tế Luật -ĐHQG và hình như cả ĐH Ngân Hàng .Cũng có ngành HTTT , tuy nhiên ngành HTTT của các trường này nói nôm na là dân kinh tế học IT sẽ họ sẽ tập trung nhiều vào ứng dụng HTTT trong lĩnh vực kinh tế là chủ yếu.
            Đối với khoa HTTT các bạn được đào tạo kiến thức rộng hơn về HTTT để ứng dụng vào nhiều ngành khác nữa .Cụm từ HTTT nghe rất chung chung nên mới có câu nói vui là Hệ Thông Thông Tin ( HTTT-Học Tất Tần Tật ).Khoa HTTT hiện nay có 2 hướng nghiên cứu chính là Hệ Thống Thông Tin Quản Lý (MIS ) và Hệ Thống Thông Tin Thông Minh (IIS )
            Ngoài ra còn có Hệ Thống Thông Tin Địa Lý (GIS) -Các trang Google Map , Diadiem.com.... là một phần nhỏ của một GIS đấy.
            Các bạn tham khảo mô tả về hướng nghiên cứu của khoa:
            http://httt.uit.edu.vn/web/student/intro/huongnghiencuu
            Chương trình đào tạo : (danh sách môn học ở cuối trang )

Vấn đề cuối cùng : ra trường làm gì ? .Ngoài các công việc đã nêu thì mình có thể kể 1 số việc mà các bạn lớp mình và anh chị khóa trước đang làm như lập trình viên ( .NET ,Java ,Android , Web......),tester, quản lý database cho Khách sạn , nhà hàng... ,quản lý hệ thống nhân sự , tiền lương cho các công ty không chuyên về CNTT, Một số thì thích ở nhà làm web bán cho doanh nghiệp vừa và nhỏ. :boss: .
            Last edited by 08520121; 03-08-2012, 13:23.
            Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X