Announcement

Collapse
No announcement yet.

Học HTTT (IS) thì nên mua laptop gì

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin ý kiến Học HTTT (IS) thì nên mua laptop gì

tình hình là ba mẹ thấy đậu rùi cho thả ga. mà em cũng ko bik nên mua laptop nào cho hợp lý với ngành mình chọn.
    em ko có thay đổi ngành. định hướng tương lai là sẽ xin vào Bank nên sẽ học HTTT (IS) :confuse:
    anh chị hay bạn nào có thể giúp em với.
    em thì tính xúc con HP Elitebook 8560w Brandnew.
    gét các laptop thương hiệu như apple + sony nên các bác đừng nói mấy con thuộc hai hãng kia. hj. mất time :unhappy:
    nhu cầu cho ngành HTTT và sài được 6 năm, máy chạy mát vì hay để máy online suốt kéo torrent, VMware, Photoshop, AE, PSP, và đôi chút code cho web..... (hình như HTTT ko cần code nhiều thì phải, nó tập trung co CSDL phải ko ta hj)

Với nhu cầu đó thì 8560w là quá chuẩn rồi, cơ mà mình nghĩ năm nhất thì cũng chưa cần lắm đâu, đợi sau này ra con mạnh hơn mua thì ra trường đỡ lỗi thời hơn. Còn IS thì mình nghĩ vẫn phải code thôi, nhưng mà sau này thì ko biết vì mình vẫn chưa học vào chuyên ngành :sure:

Comment

Thui cha ơi . máy nào chả dc:surrender:

Comment

học hệ thống thì chọn em nào chip khỏe, ram trâu ấy, ko cần nhiều về đồ họa nên ko cần card khủng làm j đâu

Comment

PC :X:X:X... 10 kt
          Muốn trở thành sv 5 tốt chứ?
          ---> GIAO LƯU SINH VIÊN 5 TỐT :sunglassesỄ HAY KHÓ:look_down::happy:

Comment

Originally posted by 10520566 View Post
            học hệ thống thì chọn em nào chip khỏe, ram trâu ấy, ko cần nhiều về đồ họa nên ko cần card khủng làm j đâu
            con này i7QM Sandy Bridge em ko để ý cái card đồ họa chi hết ak. em cũng bik thế mà. hj
            PC thì nói làm gi anh Hoàng
            Originally posted by kaster View Post
            Với nhu cầu đó thì 8560w là quá chuẩn rồi, cơ mà mình nghĩ năm nhất thì cũng chưa cần lắm đâu, đợi sau này ra con mạnh hơn mua thì ra trường đỡ lỗi thời hơn. Còn IS thì mình nghĩ vẫn phải code thôi, nhưng mà sau này thì ko biết vì mình vẫn chưa học vào chuyên ngành :sure:
            hj. nói như bạn thì thôi đợi học xong ra trường rồi mua máy luôn cho khỏi lỗi thời. sài đồ công nghệ thì sài được lúc nào thì sài. còn nói lỗi thời thì cứ ngồi đó đợi đợi cho đến lúc xuống mồ :brick:
            mà ko sao. mua rồi cất ở nhà chứ ko có vác đi. khi đi thì vác con Co 2 đú cũ của chị 2 để lại đi. :funny: ... thủ đức lắm cướp mà :dribble:
            đi xe 79 mặc đồ rách rách cũ cũ bạc màu sài 1280 lap cùi... :aboom:

Comment

hì, nói thật học hệ thống cũng chỉ cần máy Pentium 4, ram 1-2gb, hdd 80gb cũng đủ chạy rầm rầm mấy chương trình rùi, còn nếu có điều kiện thì mua máy tùy theo điều kiện là được:look_down:

Comment

Máy nào học cũng được cả, quan trọng là có chịu học hay k thôi, mua máy khủng về cũng để chơi game, lướt web, xem phim, chứ chẳng giúp học khá hơn được. Cấu hình tối thiểu : CPU core Dual T..., ram 2G, HDD 160G / Vậy thôi, bao nhiêu đó giúp bạn học cntt tẹt ga rồi !
                ...Zzz...

Comment

Thôi pác ơi:tire: Máy nào học chả được...Mua máy trâu tí để giải trí.Máy đẹp tí cho cảm giác dùng máy nó khoan khoái tí thôi
                  Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

trung thành với con laptop suốt 3 năm qua, chắc không thay đổi làm gì ^^
                    Last edited by killall11; 07-11-2014, 10:36.

Comment

Con Laptop nào mà chạy được trình duyệt web. Với lại yahoo là tốt rồi. . Nói chung mua cái nào tầm tầm trung trung 12-14 chai là về chạy cái gì cũng được cả (mấy chương trình học thì bao nhiêu). Có game rồi ấy mới hại máy hại người thôi.
                      -------------------------------------
                      Đời là bể khổ.
                      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                      ------------------------------------------------------------------------

Comment

đầu tư con desk đi, k cần lap đâu, thật đấy

Comment

Mua dòng DELL Vostro cho nó đồng bộ cả khoa :dreaming:.
                          Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Chỉ định là nếu có sức khỏe thì sắm luôn con desk xịn 1 tí. Lâu lâu nếu đồ án của máy lap thèn làm cùng có vấn đề thì xách luôn cái thùng lên cho nó có khí thế.
                            Originally posted by 10520253 View Post
                            đầu tư con desk đi, k cần lap đâu, thật đấy
                            -------------------------------------
                            Đời là bể khổ.
                            Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                            ------------------------------------------------------------------------

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X