Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sự nề nếp trường bạn.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 11520246 View Post
    Đồng ý là phải đẩy mạnh vụ đeo đẻ thẻ sinh viên hơn nữa. Mà em thấy có khi nào mấy bạn gái mặc quần đùi đâu?:love:
    Ai bảo nữ? Một số nam không biết thể diện trường mình đấy chứ.

Comment

Chủ nghĩa hình thức quá các bác à! Sinh viên CNTT vốn dĩ đã lùi xùi, xuềnh xoàng rồi. Chúng ta đang sống trong môi trường đào tạo chứ không còn giáo dục nữa. Lớn cả rồi! đừng cố bắt người khác phải uốn nắn theo mình, đừng đem những nội quy, quy cũ từ thời phổ thông vào đây nữa (khổ lắm). Muốn hơn thua với trường khác thì thiếu gì mặt, tại sao cứ phải chú trọng vào hình thức như vậy? Cứ ăn mặc theo sở thích của mình, miễn sao đừng quá nhố nhăng lộ liễu là được rồi.
      Điều thứ 2 nữa là: SV ngân hàng ở lĩnh vực kinh tế, môi trường làm việc của họ thường xuyên phải tiếp xúc với đối tác, khách hàng... vì vậy họ phải tập thói quen ăn mặc lịch lãm, còn SV CNTT suốt ngày ngồi code, bảo trì, quản lý hệ thống TT, mạng ... thì cần gì phải ăn mặc lịch lãm.
      Có đôi lời góp ý, thân!
      ...Zzz...

Comment

Originally posted by chuotyeugao
        Trường mình nằm trong đại học quốc gia thì cả nước biết rồi không cần quảng có thương hiệu nên không cần đồng phục
        Nhầm rồi bạn!
        Chuyện đồng phục là vấn đề tất yếu, nếu trường ta muốn thay đổi hình ảnh, đồng phục gắn liền với hình ảnh của trường... Hồi năm nhất mình mới nhập học, đi hỏi mấy người bán dạo: "Trường ĐH Công Nghệ Thông Tin ở đâu ạ?" - "Không biết"... Mấy đứa bạn, người thân hỏi thăm: "Mày/cháu học trường nào ?" - "Trường ĐH Công Nghệ Thông Tin..." - "Nhưng thuộc trường nào !?"...
        Khoác lên người đồng phục trường đồng nghĩa bạn sẽ góp 1 phần quảng bá hình ảnh của trường, khi bạn đi xe buýt, tham gia các hoạt động xã hội... mọi người đâu biết bạn là ai, đến từ đâu, cho nên phong cách của bạn không ảnh hưởng tới trường (kể cả tốt lẫn xấu), nhìn theo khía cạnh tích cực, nếu bạn làm những việc tốt + áo đồng phục trường => những người dân thường họ sẽ có thiện cảm với trường. Ở VN, dư luận xã hội là thước đo quan trọng...!

Còn vấn đề đồng phục có phù hợp với tính năng động và phong cách riêng của sinh viên trường mình hay không, theo mình nghĩ đó sẽ là yêu cầu khi thiết kế đồng phục chứ không phải là lý do để không có đồng phục...

P/s: Mình năm 4 rồi, hy vọng trước khi ra trường có cơ hội được khoác lên mình áo đồng phục "ĐHQG TPHCM - ĐH Công Nghệ Thông Tin"...
        University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
        [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
        [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
        :happy:

Comment

Ầy, nghĩ bây h` nữ mà mặc áo dài thì k biết sao ps:. Trường mình đang xây => dơ, xe buýt, chen chen như cái 601 của em chắc rách tà :sogood:. Mà mặc váy thì.... tiếp tay cho dê cụ :nosebleed:

Lê Thanh Sang
          KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

thành tích của trường sẽ là công cụ quảng cáo tốt nhất cho trường:byebye:
            Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Originally posted by 09520401 View Post
              Nhầm rồi bạn!
              Chuyện đồng phục là vấn đề tất yếu, nếu trường ta muốn thay đổi hình ảnh, đồng phục gắn liền với hình ảnh của trường... Hồi năm nhất mình mới nhập học, đi hỏi mấy người bán dạo: "Trường ĐH Công Nghệ Thông Tin ở đâu ạ?" - "Không biết"... Mấy đứa bạn, người thân hỏi thăm: "Mày/cháu học trường nào ?" - "Trường ĐH Công Nghệ Thông Tin..." - "Nhưng thuộc trường nào !?"...
              Khoác lên người đồng phục trường đồng nghĩa bạn sẽ góp 1 phần quảng bá hình ảnh của trường, khi bạn đi xe buýt, tham gia các hoạt động xã hội... mọi người đâu biết bạn là ai, đến từ đâu, cho nên phong cách của bạn không ảnh hưởng tới trường (kể cả tốt lẫn xấu), nhìn theo khía cạnh tích cực, nếu bạn làm những việc tốt + áo đồng phục trường => những người dân thường họ sẽ có thiện cảm với trường. Ở VN, dư luận xã hội là thước đo quan trọng...!

Còn vấn đề đồng phục có phù hợp với tính năng động và phong cách riêng của sinh viên trường mình hay không, theo mình nghĩ đó sẽ là yêu cầu khi thiết kế đồng phục chứ không phải là lý do để không có đồng phục...

P/s: Mình năm 4 rồi, hy vọng trước khi ra trường có cơ hội được khoác lên mình áo đồng phục "ĐHQG TPHCM - ĐH Công Nghệ Thông Tin"...
              Câu trả lời tốt nhất cho bạn đây:
              Originally posted by 11520034 View Post
              Cái áo đồng phục không nói lên gì cả. Không tin bạn đi hỏi thử người khác xem áo đồng phục Bách Khoa, hay KHTN là gì? Đảm bảo không ai nói đúng cả.

Comment

Ý bạn muốn nói là đầu ra hay đầu vào?
                Đầu vào thì phụ thuộc vào hình ảnh của trường trong con mắt của dư luận xã hội... (K biết đến khi nào các bậc cha mẹ sẽ khuyên con thi vào UIT nhỉ, nếu đến cái tên trường còn chưa bao giờ đc nghe đến)...
                Đầu ra thì có nhiều thứ để nói, phụ thuộc cả sinh viên và nhà trường!
                Còn thành tích trong những kì thi học thuật, thì mình nghĩ là UIT mình cũng không ít giải đâu... !!!

Comment

- Mình thì không đặt nặng vấn đề hình thức/ đồng phục nhiều, cái đó còn tùy thuộc vào sở thích của sinh viên nữa, miễn sao ăn mặc đàng hoàng, không quá lôi thôi, mất hình tượng của trường là được.

- Mặc thoải mái theo ý của mình sẽ tự tin hơn trong công việc và học tập, và không phải gồng mình chú ý từng li từng tý xem áo quần có bị xộc xệnh hay không.

- Về cái title thì mình công nhận một điều là trường mình không thể nền nếp bằng trường bạn được, trong đó cái quan trọng nhất là ý thức của từng sinh viên trong trường, cụ thể là vấn đề vệ sinh trong lớp học thì không được tốt lắm, cụ thể là vấn đề bụi trong ngăn bàn, rồi sinh viên dừa nhau đi lấy dụng cụ học tập (Remote, Mic,...), và cả vấn đề lau bảng nữa.

Hy vọng mọi người cùng góp sức!!:happy:
                  Vũ Xuân Trường ĐT: 01646.494.393

Comment

Ý bạn muốn nói là đầu ra hay đầu vào?
                    Đầu vào thì phụ thuộc vào hình ảnh của trường trong con mắt của dư luận xã hội... (K biết đến khi nào các bậc cha mẹ sẽ khuyên con thi vào UIT nhỉ, nếu đến cái tên trường còn chưa bao giờ đc nghe đến)...
                    Đầu ra thì có nhiều thứ để nói, phụ thuộc cả sinh viên và nhà trường!
                    Còn thành tích trong những kì thi học thuật, thì mình nghĩ là UIT mình cũng không ít giải đâu... !!!
                    em nghĩ bây giờ là thời đại CNTT nên các em 12 biết đến trường mình ko khó chỉ cần đánh vào từ khóa cntt hay dhcntt ,vv.. còn thành tích, danh tiếng của trường thì em nghĩ chỉ cần các doanh nghiệp,công ty, dân IT biết là đủ.Còn xã hội thì đó là chuyện của tương lai trường mình mới được 6 năm mà anh sao so với 50 năm của bk hay khtn dc hehe ý kiến chủ quan đừng gạch em:byebye:
                    Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Nhầm rồi bạn!

ủa áo thể dục của anh ko có dòng chữ đó hả
                      năm rồi e thix mặc áo thể dục vì có dòng chữ đó ^^

e thì thấy chỉ cần đẩy mạnh vụ đeo thẻ là ok rầu

Comment

em nghĩ bây giờ là thời đại CNTT nên các em 12 biết đến trường mình ko khó chỉ cần đánh vào từ khóa cntt hay dhcntt ,vv.. còn thành tích, danh tiếng của trường thì em nghĩ chỉ cần các doanh nghiệp,công ty, dân IT biết là đủ.Còn xã hội thì đó là chuyện của tương lai trường mình mới được 6 năm mà anh sao so với 50 năm của bk hay khtn dc hehe ý kiến chủ quan đừng gạch em:byebye:
                        Gạch đá gì ở đây :embarrassed:
                        Originally posted by 11520447 View Post
                        ủa áo thể dục của anh ko có dòng chữ đó hả
                        năm rồi e thix mặc áo thể dục vì có dòng chữ đó ^^

e thì thấy chỉ cần đẩy mạnh vụ đeo thẻ là ok rầu
                        hic... 4 năm rồi cái áo không còn được nguyên vẹn lắm, lâu lâu cũng lấy ra mặc (áo hơi ngắn @@) !!!

Comment

sao thì sao nhưng đừng có nữ sinh áo dài là được :baffle:
                          em thì thấy áo thể dục có dòng chữ "Đại học Công Nghệ Thông Tin - Đại học quốc gia tphcm" là ổn rùi, đi đâu cũng mặc được, có tên trường bự bự đằng sau
                          Too fast to live... Too young to die
                          Sho :shy:

Comment

Thấy mặc đồng phục không được tiện cho lắm! Nếu có mặc chỉ nên mặc vào 1 ngày đầu tuần thôi!
                            Vì SV khác với HS mà, còn nhiều ng phải đi học, rồi đi học thêm, rồi đi làm thêm...nếu mặc đồng phục thì bất tiện lắm
                            Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
                            Chơi không học mất hết tương lai

.................................................. .................................................. ..........................................

Comment

Sao cũng được! Mềnh thích cái giề nhiều màu sắc!)

Comment

:doubt: nếu đồng phục thì với sv năm cuối (thường đã đi làm) tranh thủ xin nghỉ 1một vài buổi để... "hoàn tất chương trình". Thì tình huống sẽ là sáng đi học mặc đồng phục, chạy vù về nhà thay đồng phục cơ quan xong lại chạy đi làm. Nếu như nhà gần ko nói làm gì ... nhà xa thì lại nhét đồng phục vào balo ==> kết quả là cái áo sẽ nhăn, nếu balo còn một mớ lỉnh kỉnh khác như laptop, tài liệu ... thì cái áo sẽ ở tình trạng nhăn nhúm ==> từ một vài "cá nhân có hoàn cảnh cá biệt" như thế người ta có thể nhận xét rằng sv UIT ăn mặt luộm thuộm, cẩu thả ==> cái uy tín của trường sẽ bị suy giảm chút xíu xíu... cũng chả ảnh hưởng gì tới trường... nhưng mà anh sinh viên đó có nguy cơ sẽ để lại một ấn tượng... không được đẹp lắm trong mắt sếp - trong trường hợp sếp khó tính... may là ngành này các sếp cũng không đến nỗi quá khó... nhưng mà có yếu tố hên và xui ở đây. Trăm sự cũng tại sv thôi... ai bảo ở nhà xa chi, ráng chịu vì em là thiểu số, người ta vẫn đi học đi làm được đấy thôi... :canny:
                                Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                                Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X