Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bạn tư vấn giùm chút !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bạn tư vấn giùm chút !

Mình K7 Công Nghệ Phần mềm,mình đang muốn học thêm 1 số chứng chỉ mà không biết nên học những chứng chỉ nào và học cái nào trước.Chẳng hạn như Tiếng Anh thì có nên học TOIC ko,rồi chứng chỉ CNTT CCNA,CCNP hay mấy cái MC** thì nên học cái nào và cái nào học trước,một vấn đề nữa là tình hình tài chính mình cũng khá khiêm tốn :sosad:
    Nhờ các bạn tư vấn hộ mình cái nhé !
    RS => Restart : Một sự khởi đầu mới !

Tiếng Anh bạn có thể học thêm từ giờ. Các chứng chỉ kia bạn nên tìm hiểu kĩ chúng dạy gì, và chương trình học của khoa dạy gì, có môn nào trùng không và xem thời gian để việc học ở ngoài và trong trường rơi vào chung 1 thời gian sẽ thuận lợi hơn cho bạn.

Comment

Mấy cái này thì có gì phải ngại mà bạn không dùng nick MSSV . Mình chỉ xin tư vấn cho bạn về việc học tiếng Anh là bạn có thể chọn học 1 trong số các chứng chỉ quốc tế phù hợp và TOEIC nằm trong số đó
      [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Mình muốn học vượt trong trường ~ 1 kỳ,vậy thì gần như đk full tín chỉ kỳ,và thời gian còn lại (chủ yếu buổi tối) đi học thêm thôi,chứ đợi đến lúc học trong trường xong ms học chứng chỉ thì sợ ko kịp ...

Comment

Mình có tìm hiểu qua về CCNA nhưng không biết trg mình ra CCNA có đủ ko hay là phải học tiếp CCNP,mà chi phí CCNP là ~2k$,chắc ko đủ điều kiện,vậy còn mấy cái MC** kia thì sao nhỉ ??

Comment

CCNA cũng chỉ là bằng cấp thấp của Aptech. Và để theo Aptech thì chi phí bạn bỏ ra là rất lớn, nếu thực sự đam mê quản trị mạng thì bạn mới nên theo ngành này. Còn với nhu cầu thực tế công việc, ngành Quản trị mạng rất khó cạnh tranh với phần mềm về cả kiến thức và nhân lực.

Comment

Originally posted by hungtranvn86 View Post
              CCNA cũng chỉ là bằng cấp thấp của Aptech. Và để theo Aptech thì chi phí bạn bỏ ra là rất lớn, nếu thực sự đam mê quản trị mạng thì bạn mới nên theo ngành này. Còn với nhu cầu thực tế công việc, ngành Quản trị mạng rất khó cạnh tranh với phần mềm về cả kiến thức và nhân lực.
              Sao giống PR cho Aptech thế nhỉ? CCNA nhiều trung tâm dạy mà.

Chủ thớt: Nếu bạn muốn theo hướng quản trị hệ thống thì mới theo mấy cái CCxx và MCxx chứ ko thì thôi vì mấy cái này muốn theo phải có vốn mới theo nổi :nosebleed:

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X