Announcement

Collapse
No announcement yet.

nâng cấp ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520664 View Post
    Con ram của e hiệu gì, bus nhiêu vậy?
    Của em là NEXXON bus 1333

Comment

Hi all!
      Theo mình khi mua RAM cần một vài thông tin sau:
      - Loại ram : DDR, DDR2, DDR3
      - Khả năng hổ trợ RAM tối đa của máy là bao nhiêu để mua cho phù hợp tránh lãng phí
      - Tốc độ bus: phải lớn hơn hoặc bằng tốc độ bus của mainboard và cpu, nên mua cùng bus., mà nếu không có thì mua lớn hơn cũng chẳng sao
      - Nhãn hiệu:tùy bạn chọn, nên chọn cùng một loại
      Thân!

Email: sinhngoc.nguyen@gmail.com
      ĐT: 0974117946

Comment

Originally posted by 10520094 View Post
        Mình nhớ không nhầm thì máy tính có nhiều loại chỉ hỗ trọ tối đa có 4Gb thôi mà. Bạn không kiểm tra mà cho nó thêm 4GB nữa. Trường hợp xấu là nó k có nhận. Trường hợp 2 là bạn mua thừa thì sao. Không dùng tới mà.
        bạn mở cmd lên và gõ systeminfo sau đó nhấn enter. Nó sẽ cho bạn kết quả số GB của ram tối đa mà máy bạn hỗ trợ
        (Phân virtual max size gì đó, nếu trên 6000 MB là đc) =))
        máy em nó chỉ hiển thị max size có 2901 Mb ah. thế quái nào lại vậy nhỉ :choler: máy e mua cũng gần 2 năm, core i3 mà
        ko pit là con main chỉ hỗ trợ vậy hay do em xài 32bit nên nó chỉ hiển thị nhiêu đó nhỉ. nếu do xài 32bit thì làm sao biết được main hỗ trợ tối đa bao nhiêu nếu chạy 64bit hả a

em cũng đang tính nâng từ từ. trước tiên là 2 thanh ram 4gb, sau đến con chip i5 :salute: lấy chip vs thanh 2gb cũ gắn cho máy bàn....ổn ko anh em
        Last edited by 11520042; 29-10-2012, 08:59.

Comment

Originally posted by 11520042 View Post
          ko pit là con main chỉ hỗ trợ vậy hay do em xài 32bit nên nó chỉ hiển thị nhiêu đó nhỉ. nếu do xài 32bit thì làm sao biết được main hỗ trợ tối đa bao nhiêu nếu chạy 64bit hả a

em cũng đang tính nâng từ từ. trước tiên là 2 thanh ram 4gb, sau đến con chip i5 :salute: lấy chip vs thanh 2gb cũ gắn cho máy bàn....ổn ko anh em
          Hầu như máy mới hiện nay thì đều hỗ trợ 64bit,
          Cái này mình tham khảo cho bạn kiểm tra :
          Làm sao để biết máy mình có hỗ trợ 64 bit hay không ?

Đầu tiên bạn nhấp phải vào My Computer chọn Properties ~> bên tay trái, góc dưới, bạn nhấn vào link Performance Information and Tools. Màn hình hiển thị giống hình dưới:

Bạn nhấn vào View and print details system …

Tại cửa sổ vừa mở ra, tìm đến dòng 64-bit capable. Nếu ghi là Yes thì máy bạn có thể cài HĐH 64 bit. Trường hợp bạn đang dùng 64 bit thì sẽ không có dòng này.

Còn em tính lấy chip với ram gắn cho máy bàn thì đâu được, ram lap có chút xíu, với lại chip socket khác main máy bàn sao gắn được, kaka

Comment

Originally posted by 08520102 View Post
            Hầu như máy mới hiện nay thì đều hỗ trợ 64bit,
            Cái này mình tham khảo cho bạn kiểm tra :
            Làm sao để biết máy mình có hỗ trợ 64 bit hay không ?

Đầu tiên bạn nhấp phải vào My Computer chọn Properties ~> bên tay trái, góc dưới, bạn nhấn vào link Performance Information and Tools. Màn hình hiển thị giống hình dưới:

Bạn nhấn vào View and print details system …

Tại cửa sổ vừa mở ra, tìm đến dòng 64-bit capable. Nếu ghi là Yes thì máy bạn có thể cài HĐH 64 bit. Trường hợp bạn đang dùng 64 bit thì sẽ không có dòng này.

Còn em tính lấy chip với ram gắn cho máy bàn thì đâu được, ram lap có chút xíu, với lại chip socket khác main máy bàn sao gắn được, kaka
            hehe, thax anh, em kiểm tra thì máy em có hỗ trợ 64bit.:sogood:
            nhưng mà ý em là em check systeminfo thì thấy max size ram cho phép có 2900Mb thôi ah (máy em đang gắn 1 thanh ram 2Gb). em nghĩ là do máy em đang chạy 32bit nên nó chỉ hiện 2900Mb. làm sao biết được nếu em cài 64bit thì phần max size cho phép là bao nhiêu (để biết mà mua cho khỏi phí )

ah em quên mất, ram thì ko đc nhưng mà con chip thì cùng socket nên ổn anh :dreaming:

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X