Announcement

Collapse
No announcement yet.

giật 'tên bài hát", level : showbiz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

:surrender::surrender::surrender:
    Đề nghị phong Thánh :sweat:
    “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
    Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
    Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

Ở #82: anh Châu có nói :

Chủ thớt và 1 bạn bị cho là "não chưa đủ độ". Em thích dìm những người dìm hàng người khác.

Xin nhắc lại là lúc đó em nói thế này : ở #13

đầu óc thế chắc chưa đủ độ ... rồi
      Chính anh đã quote lại ở #18:

Ko tin thì anh và mọi người có thể kiểm chứng....

1. Em nói não bạn ấy chưa đủ độ ... ( 3 chấm ) rồi .... Anh có hiểu câu nói ấy là như thế nào ko mà ngụy biện hả?
      Tự nhiên nhảy bổ vào rồi dìm hàng chém gió thế nọ thế kia???:vip:

Anh biết ý người ta muốn nói gì ko mà đã hung hăng thế??? E cứ tưởng rằng anh vì chưa hiểu rõ vì sao tên bài hát lại đặt như vậy nên bỏ công ngồi tranh luận với anh... Hóa ra lại khác... Anh là 1 con người thích tỏ ra anh hùng, thích chứng tỏ ta giỏi, chém gió giỏi.... vào dìm hàng thế này thế nọ...

Trong các post của anh có những post anh nói lấp lửng và có dấu ... vậy ko biết ví dụ anh nói : Anh ... cần chú quan tâm thì như thế nào? cái ... ở đây còn 1 ngĩa bị khuất... >> anh không cần chú quan tâm!

trong trường hợp của e kể trên : cái não chưa đủ độ ... rồi có nghĩa là bạn ấy chưa đủ độ " đen tối" "nhanh trí " , "tưởng tượng tốt" ...hay 1 cái gì đó mà tạm thời e chưa nghĩ ra nên gọi chính xác nó là gì...

Nếu anh chưa hiểu cái "đen tối" "nhanh trí " , "tưởng tượng tốt " ...mà e nói thì e xin phép dc trích dẫn 1 chút :

ví dụ có bao h anh xem 1 bức ảnh mà nếu 1 người ngây thơ, trong sáng, ko hiểu biết... nhiều thì có lẽ ko hiểu, chỉ ngẩn tò te ra mà chẳng biết gì ko? còn có những người nhìn vào cái biết ngay rồi khúc khích cười... những cái người đó đầu óc họ đủ độ ... đấy anh..
      2. Có những comment của anh e thấy anh trích dẫn rất đàng hoàng về những trường hợp ngụy biện trong sách : Nhập môn Logic học...
      E cũng có đọc qua... và thiết nghĩ rằng trường hợp của anh rơi vào trường hợp : Ngụy biện dựa vào sách vở và Ngụy biện bỏ ngoài tai hết mọi sự và tự cho rằng mình luôn đúng !!!

3 . Có 1 điều khẳng định với anh rằng ở những post đầu.. e rất tôn trọng anh vì rất nhiều thứ và vì cũng hay lên forum, thấy a nhiều khi nhiệt tình support cho các bạn khác.. điều này đc thể hiện rõ ràng trong các post của e , cmt rất lịch sự và tôn trọng, thậm chí còn chúc anh ngủ ngon nữa thì phải...nhưng càng về sau của cái topic này có lẽ cái sự tôn trong đó dần dần vơi đi bởi e cảm thấy anh dần cho thấy ko phải chỉ là hiếu thắng, cố chấp mà còn ko biết nhận sai khi mọi người góp ý.. 1 mình anh cứ tỏ cái thái độ bất cần , ta cứ nói mặc kệ điều tiếng thiên hạ...:vip::vip:

4. Đôi lời góp ý chân thành rằng có lẽ anh nên xem lại mình ( có thể người khác ko đủ biết nhiều về anh để đánh giá anh nhưng qua những lời anh nói, thái độ của anh người ta cũng hiểu dc phần nào anh ạ) ...

Định rằng sẽ ko tham gia vào tranh luận nữa, nhưng thấy a hiểu nhầm cái cmt rồi sự việc càng ngày càng phức tạp. Lúc đầu còn nói về bài hát và tựa đề nhưng về sau lại quay sang chuyện con người ...

Vì rằng cái sự hiểu lầm đấy nên E / Tôi phải có trách nhiệm giải thích... vào đấy viết comment này, chứ ko phải để kéo dài cái vụ tranh cãi ( lúc đầu là tranh luận, còn h thành " tranh cãi " rồi )

Nhưng xin khẳng định 1 điều rằng nguyên nhân chủ yếu là : ... tự mọi người biết. >> @ anh châu đừng bắt bẻ câu này của e nha.. câu này miễn bàn luận:adore::vip::hungry:

Mong rằng mọi chuyện đến đây đc tháo gỡ...........
      Last edited by rebirth48; 06-10-2012, 18:13.

Comment

Thật sự là : đây là topic của em lập ra , em không thể bơ nó đi được . Và em cũng không muốn mọi người tranh cãi , ném đá , chọi gạch nhau . Chúng ta là : UITers , sống , học tập với tinh thần : tuổi trẻ UIT biết yêu thương , đoàn kết , ... gì gì nữa đó em không nhớ rõ lắm ( slogan của trường ) . Đây có thể coi là lí do mà em xin anh close topic được không , anh admin ?

Comment

Originally posted by rebirth48 View Post
          ton of things
          1.
          a. Mình nói những gì mình thấy lúc đó. Bây giờ khác nên bạn khỏi giải thích
          b. Mình đánh dấu *** cho những từ bị thay, còn ... cho 1 ngắt quãng, đây....là .... một....ví ... dụ....nếu...bạn ...vẫn còn ..... chưa hiểu ?
          2. Lên yahoo, bấm đại nick nào đó, gõ cái này vô: :-@
          3. Anh đã nói rõ trước đó: Người ta dùng giọng gì thì anh sẽ dùng lại giọng đó. Ban đầu em dùng chữ "đầu óc chưa đủ độ", ok anh nói thẳng luôn là anh hiểu lầm để cho em đừng ức chế, nên lúc đó anh đã quá tay với em. Nhưng sau đó nhìn cách em trả lời thì anh cũng đã dịu giọng lại với em, còn với những người khác thì em đừng quan tâm , họ càng troll anh càng thích
          4. em nên nhắc anh zai làm ở VNG bên trên đó.

Định rằng sẽ ko tham gia vào tranh luận nữa, nhưng thấy a hiểu nhầm cái cmt rồi sự việc càng ngày càng phức tạp. Lúc đầu còn nói về bài hát và tựa đề nhưng về sau lại quay sang chuyện con người ...
          Em nên dành câu này với anh làm việc ở VNG thì hơn .

Anh có quy tắc này nhé: Anh không bàn chuyện về con người, nhưng quá 1 số lần anh ignore thì anh sẽ quay lại phản bác mặc kệ cho chủ đề đang là gì, và nếu đối phương đem anh ra thì anh cũng đưa đối phương lên bàn thảo luận . Ví dụ như một cái anh zai nào đấy, làm việc ở VNG nhưng không đủ tiền mua gương....
          Last edited by 09520019; 06-10-2012, 18:16.
          Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Mình nghĩ rằng nếu close ngay thì ko được. Sẽ có người ko đồng ý. Vả lại h đang cuối tuần, có 1 nơi để mọi người bàn luận cũng dc chứ sao? Nhưng tình hình này cũng sắp close rồi e ạ...

Dù có hơi căng thẳng vào phút cuối nhưng e đừng lo... Mọi chuyện vẫn bình thường mà...

@ anh Châu :

Tất cả những gì e nói đều là về anh nên anh đừng xỏ xiên sang 1 ai khác.

Cố tình ko hiểu, cố tình ngụy biện, cố tình ko nhận sai, lẫn lộn tranh luận và việc cá nhân ( ko cần quan tâm fb người ta thế nào, chỉ cần qua tâm đến topic này dc rồi) và hàng tá thứ khác...

Thôi đã vậy chả thèm nói với anh nữa. Để người khác nói vậy...

Post này ko cần anh phải giải thích hay quote lại hay làm gì liên quan tới nó cả!!!
            Last edited by rebirth48; 06-10-2012, 18:31.

Comment

Mình nghĩ rằng nếu close ngay thì ko được. Sẽ có người ko đồng ý. Vả lại h đang cuối tuần, có 1 nơi để mọi người bàn luận cũng dc chứ sao? Nhưng tình hình này cũng sắp close rồi e ạ...

Dù có hơi căng thẳng vào phút cuối nhưng e đừng lo... Mọi chuyện vẫn bình thường mà...
              Ờ mình cũng đồng ý close mà, nhưng mà chỉ sợ anh zai làm việc ở VNG không chịu thôi ) Topic quay ra bàn luận về 1 con người là 1 topic chết. /

Comment

. Ban đầu em dùng chữ "đầu óc chưa đủ độ", ok anh nói thẳng luôn là anh hiểu lầm để cho em đừng ức chế, nên lúc đó anh đã quá tay với em. Nhưng sau đó nhìn cách em trả lời thì anh cũng đã dịu giọng lại với em, còn với những người khác thì em đừng quan tâm
                Đọc chỗ này có vẻ như anh đã nhận thấy 1 cái gì đó ko đúng, ko ổn rồi thì phải... Nếu đã nói là quá lời quá tay phải chăng cần có 1 lời xin lỗi hoặc nói 1 lời gì đó???

Thôi vote close topic !!!!!!!!!!! Thân tặng mọi người bài hát : http://mp3.zing.vn/bai-hat/In-The-En.../ZW6IDZ88.html

Comment

Đọc chỗ này có vẻ như anh đã nhận thấy 1 cái gì đó ko đúng, ko ổn rồi thì phải... Nếu đã nói là quá lời quá tay phải chăng cần có 1 lời xin lỗi hoặc nói 1 lời gì đó???
                  Xin lỗi bạn vì đã hiểu sai ý bạn, gây ra 1 sự việc chém quá tay đáng tiếc :shy:, giữ đúng lời hứa nhé, cái gì sai thì nhận .

(I really don't understand what the hell is going on, but the funny guy 08520461 has left the game violently)
                  Last edited by 09520019; 06-10-2012, 18:41.

Comment

Originally posted by 09520019 View Post
                    Lên đây, tự nhiên nói nhảm và vớ vẩn, trọng tâm thì không có, chính kiến cũng không ? Chỉ giỏi đem người khác ra bàn luận, xong cũng thấy thọt thì lượn ? Theo luật thì anh sinhvien.uit nên xóa và cho infraction rồi thì phải ?

Lời khuyên cho anh là anh nên tìm hiểu người khác trước bằng google, chẳng hạn như em đã review cái facebook của anh cùng nơi làm việc là vng rồi ? Hay background là học THPT ở đâu ? hay là "vậy thì em phải ngoan ngoãn mà tấp xe vô lề thay vì lên ga chạy luôn như mọi lần khác =,=", hay là anh kêu ca vì "Phước Long mình loạn rồi..:" , .... ?

Vậy nha anh hén.

Ra là thế, đậu VNG ko phải nhờ phỏng vấn, anh hỉ ? Nếu mà profile thế thì ngắn gọn vầy thôi: Mình thấy 1+ 1 = 3 là 1 câu trả lời hay, anh có thể làm những việc không giống như bthường để tăng view tăng rank cho công ty :gach:, .....
                    Muốn dứt ra mà cũng ko được..thật là khổ quá.

Lời khuyên cho anh là anh nên tìm hiểu người khác trước bằng google, chẳng hạn như em đã review cái facebook của anh cùng nơi làm việc là vng rồi ? Hay background là học THPT ở đâu ? hay là "vậy thì em phải ngoan ngoãn mà tấp xe vô lề thay vì lên ga chạy luôn như mọi lần khác =,=", hay là anh kêu ca vì "Phước Long mình loạn rồi..:" , ....
                    Đoạn này tui ko care, bạn đọc nó được ở chỗ nào thì show nguyên bài nó lên luôn đi, viết như thế người ta đọc vào hiểu được gì ?

Quan trọng là ở chỗ này đây:
                    Ra là thế, đậu VNG ko phải nhờ phỏng vấn, anh hỉ ? Nếu mà profile thế thì ngắn gọn vầy thôi: Mình thấy 1+ 1 = 3 là 1 câu trả lời hay, anh có thể làm những việc không giống như bthường để tăng view tăng rank cho công ty :gach:, .....
                    Bắt buộc phải giải thích thôi, ko thì dễ tiu tùng lắm =,=

- Đầu tiên, tui lấy hết danh dự của bản thân ra để nói rằng tui pass VNG vẫn phải vượt qua 3 vòng phỏng vấn như những bạn khác join VNG (còn nếu bạn cho rằng tui chẳng có chữ "danh dự" để lấy ra mà nói, thì xin thưa rằng tui đang viết post này với danh nghĩa Lý Vĩnh Tường và MSSV 08520461 cơ mà)

- Thứ 2, chắc bạn thắc mắc vì sao tui nói câu trên (câu mà bạn đã quote ấy): tui là 1 trong những lứa đầu tiên của UIT vào VNG theo chương trình fresher, và vì thế đã có buổi nói chuyện với người pv fresher ( tại sao anh ấy nhờ tui mà ko nhờ người khác, ấy là do cách giao tiếp và ứng xử thôi bạn ạ). Vì lúc đó Fresher mới bắt đầu lần đầu tiên tại VNG nên họ cần quảng bá và giới thiệu, thế nên tui được nhờ, và sau đó viết bài đấy lên group lớp..Nếu tui đã thật sự như bạn nói thì chẳng việc gì phải đem chuyện đó lên group lớp post, như thế chẳng khác gì vạch áo cho người xem lưng.

Tạm thời nói với bạn bấy nhiu, bạn cứ google thêm thông tin của tui và đem lên đây..tuy cái trò của bạn chẳng ho hay gì nhưng tui vẫn khuyến khích bạn làm (vì sao thì chắc vài người hiểu, há há)

Nếu có gì liên quan tới tui thì hẹn bạn tối nay trả lời sau, đi chơi thật đây.
                    Last edited by 08520461; 06-10-2012, 18:45.

Comment

• Originally posted by 08520461 View Post
                      Muốn dứt ra mà cũng ko được..thật là khổ quá.

Đoạn này tui ko care, bạn đọc nó được ở chỗ nào thì show nguyên bài nó lên luôn đi, viết như thế người ta đọc vào hiểu được gì ?
                      Thông tin mình muốn truyền tải là: Anh chỉ là một con người bình thường. Không dứt ra được chuyện thị phi (hay đó là chuyện giỏi nhất mà anh làm). Và như vậy chẳng có đủ tư cách để khuyên bảo người khác.
                      Và dính vào chuyện bàn tán người khác như anh thì đó là điều tối kị trong teamwork đấy. Trong phỏng vấn anh đề cao teamwork, nhưng thái độ của anh trong lúc làm việc mới thể hiện con người anh.

Originally posted by 08520461 View Post
                      Quan trọng là ở chỗ này đây:
                      ....
                      Nếu có gì liên quan tới tui thì hẹn bạn tối nay trả lời sau, đi chơi thật đây.
                      Đây chỉ là chỗ phụ để anh thể hiện anh cũng chỉ là con người không thoát khỏi đc chuyện thị phi mà thôi, chỉ cần bị kích 1 chút. Em chẳng cần nghe lời giải thích bởi vì chuyện anh làm gì tự anh biết, cái quan trọng là : ANH ĐÃ QUAY LẠI.

Và anh đi chơi thì đi vui vẻ đi, khỏi cần báo cáo nhé. Người gì đâu mà làm gì cũng báo cáo cho thiên hạ biết . Đến đi chơi cũng....khoe O_O

--------------------------------------------------
                      Thôi lượn đây, mắc công lát nữa anh An cắt bài ra thành topic mới thì khổ.
                      Last edited by 09520019; 06-10-2012, 19:07.

Comment

• Originally posted by 09520019 View Post
                        Xin lỗi bạn vì đã hiểu sai ý bạn, gây ra 1 sự việc chém quá tay đáng tiếc :shy:, giữ đúng lời hứa nhé, cái gì sai thì nhận .

Ok. việc giữa e và anh đã xong! Chúc anh ở lại vui vẻ !!!:byebye:

Còn những việc khác của anh và người khác thì a tự giải quyết...

Và thiết nghĩ topic nên close được rồi!!! Topic đã đi quá xa chủ đề " bàn luận " và đang chuyển thành " công kích " !!!!

Closed !
                        Last edited by rebirth48; 06-10-2012, 18:59.

Comment

• :angry: mới có 11 trang :sosad:
                          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

• Ôi sao nghe chán vậy

Comment

• đọc từ # 1 đến giờ thấy bạn ........................ :tire:
                              có vẻ như bạn quá tự tin với trình ngụy biện quá nhỉ mặc dù theo mình thì giống như :" đã phóng lao thì đành phải theo lao "
                              Bạn 08520461 đã nói là đi chơi chứ ko phải là phản biện ko lại bạn đâu mà cần phải nhắc đi nhắc lại như là mình đã chiến thắng rồi dìm hàng người khác bằng mấy cái thông tin lượm ở đâu đó . :tire:
                              Cách nghĩ của bạn " khác người " quá nên mọi người mới " chỉnh " lại cho đúng chứ có ai chống lại bạn đâu mà bạn phải tự nhận mình là bad guy làm gì :angry: . Bạn " luôn luôn " đúng và " nhất " ở đây rồi đó :salute:
                              có nhiều bạn không muốn nói nữa chứ không phải họ thua đâu mà bạn tự hào về thành tích chém gió của mình ( mặc dù không thấy gió đâu ) :beatbrick:

// cái này là mình nhận xét thôi chứ bạn chắc cũng nghĩ là mình không đủ khả năng hay trình độ để khuyên bạn đâu :salute:

Comment

• :salute: mặc dù chả hiểu chuyện gì nhưng bác nào lại lấy nick em vào đây chém gió vậy, sao ko lấy nick bác ấy :-w

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X