Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HTTT] Chia sẽ tài liệu từ các anh chị khóa trước

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 08520121
    replied
    Originally posted by 10520566 View Post
    A Hiệp ơi, cho e hỏi là môn Hệ quản trị CDL do cô Trân dạy có được làm đồ án một mình không vậy ?, và các môn khác làm đồ án một mình cũng được đúng không a :shy:
    Cô Trân thì anh không có học nên không biết qui định của cô, tại hồi đó cô mới về cô dạy thực hành thôi. Nhưng anh nghĩ nếu em làm 1 mình được thì tốt thôi. Làm một mình thì có thể được đánh giá cao nữa là khác. Nhưng phải cố gắng nhiều vì khối lượng công việc lớn lắm đó.

Leave a comment:

• 10520566
    replied
    A Hiệp ơi, cho e hỏi là môn Hệ quản trị CDL do cô Trân dạy có được làm đồ án một mình không vậy ?, và các môn khác làm đồ án một mình cũng được đúng không a :shy:

Leave a comment:

• 08520121
    replied
    Hi anh xin bổ sung một chút
    1. Môn Hệ CSTT thầy Thuân (thầy trưởng khoa mình tên Thuân nha, chứ ko phải Thuận): đồ án nói chung là xây dựng 1 hệ chuyên gia có khả năng tự giải quyết vấn đề :
    VD: Dạng chương trình giải toán, lý hóa : mình nhập vào bài toán chương trình giải từng bước cho mình.Hoặc chương trình sửa sai : cho bài toán mình tự giải tay, mình nhập lại kết quả cho máy nếu sai máy chỉ ra mình sai chỗ nào -> mấy cái này thuộc loại hơi cao nếu làm dc là điểm tốt.
    Dạng hệ khuyến nghị, tư vấn : VD : tư vấn chọn trường khi thi ĐH, tư vấn sửa chữa máy tính (ban nhập các hư hỏng máy đưa ra đề xuất) các ban làm mức độ thấp hơn khóa luận nên chỉ cần 1 ít dữ liệu mẫu tương đối để minh họa thuật toán. Làm dạng này cũng được đánh giá điểm tốt nếu chịu đầu tư.
    Dạng game : cờ vua cờ tường, caro.... chỉ cần người chơi với máy là được, tuy nhiên thể loại này ko dc đánh giá cao do thuật toán cài đặt có sẵn nhiều , làm cái này là phải tìm hiểu thật kĩ và hiểu thêm các thuật toán khác nữa nếu không sẽ bị thầy phản biện rất dữ.
    2. Hệ quản trị CSDL : nếu học cô Phụng Đỗ có thể dùng luôn cái đồ án web Java + UML( tức 3 môn làm chung 1 cái đồ án) vì cô chỉ chú ý đến chỗ xử lý đồng thời. Hệ quản trị thì thoải mái thường là SQL SERVER hoặc Oracle nhưng nếu có khả năng có thể nghiên cứu thêm My SQL và đặc biệt là DB2 thì cô sẽ đánh giá tốt hơn.
    5. Môn QLDA có thể có làm bải tập thực hành cá nhân sử dụng MS Project, tùy GV.
    6. Còn môn UML rất quan trọng với HTTT. Có thể làm 1 đồ án chung với 2 môn kia vì GV sẽ chấm cách trình bày các diagram, cách phân tích thiết kế.

Leave a comment:

• 09520008
    replied
    Cám ơn bạn rất nhiều.

Leave a comment:

• 09520147
    replied
    Originally posted by 09520008 View Post
    Chào anh Hiệp,
    Anh có thể cho em biết thông tin các môn học của năm 3 HKII được ko ạ? Cụ thể như sau:
    1.Môn các hệ cơ sở tri thức thầy Thuận dạy, môn này có làm đồ án gì ko?
    2.Môn hệ quản trị CSDL thì học hệ quản trị nào? Đồ án thì làm về cái gì?
    3.Môn hệ quản trị Oracle thì mình nên tìm hiểu trước cái gì? Nên chú trọng gì khi học môn này.
    4.Lập trình ứng dụng web với Java. Môn này là mình làm project về cái gì?
    5.Quản lí dự án CNTT. Môn này chắc là học lý thuyết, có làm project gì ko anh?
    Em xin cám ơn. Chúc anh thành công!
    1 -> Đồ án áp dụng thuật toán, ví dụ game cờ tướng chơi với máy, game ****ku có chức năng tự giải, game puzzle có chức năng tự giải ...
    2 -> Đồ án áp dụng giải quyết các xung đột đồng thời, ví dụ 2 người cùng ID đăng ký môn học, 2 người cùng ID cùng thực hiện chức năng rút tiền ...
    3 -> KO đồ án, lý thuyết, sử dụng và hĩu rõ cơ chế của hệ quản trị oracle.
    4 -> Đồ án web trên nền ngôn ngữ Java, Web bán sách viết bằng ngôn ngữ Java (not PHP)
    5 -> Đồ án áp dụng các bước thực tiễn khi thực hiện bắt tay làm project, phân tích -> thiết kế -> thực thi -> kiểm thử -> vận hàng -> bảo trì
    Ngoải ra còn có số 6 -> UML -> phân tích thiết kế hệ thống theo hướng đối tượng ( # Data Flow Diagram )

Leave a comment:

• 09520008
    replied
    Chào anh Hiệp,
    Anh có thể cho em biết thông tin các môn học của năm 3 HKII được ko ạ? Cụ thể như sau:
    1.Môn các hệ cơ sở tri thức thầy Thuận dạy, môn này có làm đồ án gì ko?
    2.Môn hệ quản trị CSDL thì học hệ quản trị nào? Đồ án thì làm về cái gì?
    3.Môn hệ quản trị Oracle thì mình nên tìm hiểu trước cái gì? Nên chú trọng gì khi học môn này.
    4.Lập trình ứng dụng web với Java. Môn này là mình làm project về cái gì?
    5.Quản lí dự án CNTT. Môn này chắc là học lý thuyết, có làm project gì ko anh?
    Em xin cám ơn. Chúc anh thành công!

Leave a comment:

• 12520471
    replied
    tks các anh chi nhiều...:byebye:

Leave a comment:

• 12520721
    replied
    thank các anh chị nhiều.....^^

Leave a comment:

• 11520119
    replied
    Originally posted by 08520121 View Post
    Em click vào trong Folder để down từng file nén theo môn nhé , down nguyên Folder là chức năng của acc premium nên nó đòi em nâng cấp tài khoản .Hôm trước bạn K7 cũng hỏi mà anh không hiểu, giờ mới thấy.
    VD : Link "Năm 3" có 2 folder HK1 và HK2 trong 2 folder có các files của từng môn.
    thanks anh nhìu,em đã down xong , thks các anh chị nhìu nhìu

Leave a comment:

• 08520121
    replied
    Originally posted by 11520119 View Post
    anh ơi cho em hỏi sao em click down về thì hiện lên khung upgrade mediafire.tắt khung đi cũng k down được...anh giúp em với....thks anh nhiều
    Em click vào trong Folder để down từng file nén theo môn nhé , down nguyên Folder là chức năng của acc premium nên nó đòi em nâng cấp tài khoản .Hôm trước bạn K7 cũng hỏi mà anh không hiểu, giờ mới thấy.
    VD : Link "Năm 3" có 2 folder HK1 và HK2 trong 2 folder có các files của từng môn.

Leave a comment:

• 11520119
    replied
    anh ơi cho em hỏi sao em click down về thì hiện lên khung upgrade mediafire.tắt khung đi cũng k down được...anh giúp em với....thks anh nhiều

Leave a comment:

• vutuyetluuly
    replied
    ................................
    Last edited by vutuyetluuly; 10-11-2014, 10:57.

Leave a comment:

• 08520121
    replied
    Bạn đi lạc chủ đề topic rồi nhé !

Leave a comment:

• vutuyetluuly
    replied
    .............................
    Last edited by vutuyetluuly; 10-11-2014, 10:56.

Leave a comment:

• 08520121
    replied
    Originally posted by vutuyetluuly View Post
    Anh ơi có tài liệu kỳ 8 chưa, up lên đi anh.
    Sao chữ ký của anh lại nói là HTTT thuộc mộc vậy. Anh giải thích được không.
    Tài liệu HK8 là báo cáo môn Đồ án HTTT , hiện môn này chưa có điểm nên chưa chọn được những báo cáo trình bày tốt nhất share cho các bạn.Còn phải xin phép nhóm tác giả báo cáo nữa chứ .
    Năm nay tân SV hình như không có nghe bài giảng của thầy Kiếm.Các ban có thể xem bài viết này , một câu chuyện vui của thầy thôi:

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X