Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Thông tin] Win 8: Tải về và sử dụng! Chạy song hành Win 7 và Win 8.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Em phải chia ổ D ra thêm 1 phần vùng có dung lượng ít nhất là 20 GB. (NTFS). Nếu em cài vào ổ D đấy thì mặt định của windows khi cài nó sẽ đưa tất cả về nơi an nghĩ. Xin trả lời luôn là nếu em cài từ ổ đĩa ảo thì nó sẽ cho win 7 ra đi. (Mặc định cài vào ổ C luôn).
    Originally posted by 11520018 View Post
    Cho em hỏi thêm, hiện em chỉ có 2 ổ đĩa. C thì chứa WIn 7 rồi, còn ổ D nhưng chứa dữ liệu cần thiết. Vậy lỡ em cài vào ổ D nó có mất dữ liệu đó không nhỉ?? Hiện tại đang chờ cái DVD 9 nên chưa dám cài ^^!
    -------------------------------------
    Đời là bể khổ.
    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
    ------------------------------------------------------------------------

Comment

Em cũng ID của mail sv vào nhưng không thấy hiện ra như anh. Có lẽ là cái của anh bị treo ứng dụng. Chứ em nó báo là có vấn đề về mạng bạn hãy thực hiện bước này sau. và cứ cài bình thường.
      Originally posted by 07520004 View Post
      Tới cái bước nhập window live ID, mình lỡ tay tán con mail hotmail của mình vào thay vì nhấn "don't use..." và đây là kết quả: [ATTACH=CONFIG]453[/ATTACH]

Có cao kiến gì không các bạn.
      Đời là bể khổ.

Comment

Thích nhất ở Win 8 là khởi động nhanh Không biết xài 1 thời gian vẫn còn được như thế không hay lâu dần sau khi cài 1 đống phần mềm

Comment

bác nào cài win8 ròy cho em hỏi vấn đề tương thích với, ví dụ như War3 chạy có ổn ko ? Garena thì thế nào ? Game Guard ổn hết chứ (lol)
          Microsoft có đì google chrome ko ? Office thì sao ?
          Có hay bị màn hình xanh ko ?
          Em muốn cài nó ra máy thật liền quá.....chờ beta không nổi =P~
          Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Chưa test tất cả các chương trình của bạn nói. Nhưng sau khi cài một số chương trình. Như Office 2010. Visual Studio 2010. Tất cả đều chạy tốt. Nhiều chương trình lặt vặt như Yahoo, Unikey,Firefox đều chạy ổn đinh. Từ khi sài đến nay chưa thấy hiện tượng màn hình xanh. Cứ cài máy thật chạy cho nó phê chứ.
            Originally posted by 09520019 View Post
            bác nào cài win8 ròy cho em hỏi vấn đề tương thích với, ví dụ như War3 chạy có ổn ko ? Garena thì thế nào ? Game Guard ổn hết chứ (lol)
            Microsoft có đì google chrome ko ? Office thì sao ?
            Có hay bị màn hình xanh ko ?
            Em muốn cài nó ra máy thật liền quá.....chờ beta không nổi =P~
            Đời là bể khổ.

Comment

mấy anh cho em hỏi?? khi em cài win 8 tới phần custom để chọn ổ đĩa để cài đặt, nhưng nó chỉ cho phép chọn ổ C ( chứa win 7) còn các ổ khác thì chọn không dc, vậy cách xứ lý như thế nào ạ??

Comment

Việc này là do em cài trực tiếp trên Win 7. Em chạy từ chế độ Boot thì chọn được ổ đĩa khác.
                Thân!
                Originally posted by 10520180 View Post
                mấy anh cho em hỏi?? khi em cài win 8 tới phần custom để chọn ổ đĩa để cài đặt, nhưng nó chỉ cho phép chọn ổ C ( chứa win 7) còn các ổ khác thì chọn không dc, vậy cách xứ lý như thế nào ạ??
                Đời là bể khổ.

Comment

Originally posted by 10520619 View Post
                  Có ai biết cách tắt các chương trình ứng dụng trong win8 sau khi đã khởi động các chương trình đó không? Em chưa tìm ra được cách nào ngoại trừ dùng Task Manager!
                  dùng tổ hợp phím ctrl+esc để tắt thử xem nhé!
                  thân
                  FPT Telecom

Comment

Originally posted by 10520180 View Post
                    Cái hiện tượng này tao cũng bị giống mày đó nhưng không biết có giống về nội dung không? Nếu giống về nội dung thì có thể đó là do ổ đĩa ở dạng dynamic chứ không phải là basic. Lúc đó cần chuyển đổi từ dynamic sang basic là ok!
                    Networking and Telecommuting 05 - UIT
                    phongpd@uitnetwork.com

Comment

Attached Files

Comment

cái này để test

cái này đang xài chính

P/s lỡ tay post 2 lần mod xóa cái trên dùm
                        Last edited by 11520118; 19-09-2011, 21:29.

Comment

Originally posted by 10520365 View Post
                          dùng tổ hợp phím ctrl+esc để tắt thử xem nhé!
                          thân
                          Tổ hợp phím Ctrl+Esc thực chất cũng chỉ là đưa về giao diện ban đầu của Win 8 thôi chứ có tắt được chương trình ứng dụng đâu! Nếu dùng tổ hợp phím này thì có thể dùng phím Window nhanh hơn. Ý mình ở đây là tắt hẳn chương trình đó.
                          Networking and Telecommuting 05 - UIT
                          phongpd@uitnetwork.com

Comment

Originally posted by 10520619 View Post
                            Tổ hợp phím Ctrl+Esc thực chất cũng chỉ là đưa về giao diện ban đầu của Win 8 thôi chứ có tắt được chương trình ứng dụng đâu! Nếu dùng tổ hợp phím này thì có thể dùng phím Window nhanh hơn. Ý mình ở đây là tắt hẳn chương trình đó.
                            Mình không hiểu tại sao không dùng tổ hợp phím Alt-F4 ? Ctrl - Esc không dùng dể tắt, mà dùng để mở start menu.
                            Ngoài ra có 1 cách là bạn tap tap (hay click click) vào góc trái dưới màn hình (ko nhớ rõ, tap tap đại 4 góc đi), nó sẽ hiện ra 1 cái menu để quay về start menu, từ start menu qua desktop, từ desktop qua taskmanager, từ taskmanager tắt ứng dụng (trong TH lười ko mún xài bàn phím)
                            Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

biết Peter Nguyễn là ai rồi ) nhìn giao diện hình như là Gnome 3 phải hem
                              Be different and always different
                              http://archlinuxvn.org/
                              http://theslinux.org
                              http://lab.infosec.xyz

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X