Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỗ trợ kỹ thuật miễn phí cho sv CNTT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỗ trợ kỹ thuật miễn phí cho sv CNTT

Chào mọi người, mình hiện đang làm kỹ thuật viên cho cửa hàng azz ở gần bến xe buýt cũ, bạn nào có vấn đề về laptop hay máy bàn cần giải đáp có thể ghé qua, mình có thể tư vấn và giúp đỡ miễn phí. dù có thể sẽ không giúp được hết nhưng mình cũng sẽ cố gắng hết sức

Máy em đôi lúc đang dùng nó báo Window Explorer has stopped working, rồi sau đó con chuột trên màn hình hết di chuyển đc, cũng không có cách nào Shut down máy đc dù đã thử nhiều cách (Ctrl + Alt + Del thì đc nhưng khi bấm zô biểu tượng Shut Down thì lại đừng im và vô hiệu lực). Cách duy nhất em tắt máy đc là tháo pin, rút điện (bất đắc dĩ ). 2-3 ngày vừa qua bị tầm 2-3 lần rồi, anh có cách nào khắc phục không, chứ tắt máy kiểu này miết chắc ổ cứng tan nát luôn:|. Em dùng Win7 Prof 32-bit.
    Huy

Comment

anh ơi!cho e xin sđt đe khi nào laptop e có vân dê thi ll với a!

Comment

a giup e!khi dánh văn thì con trỏ chuột hay bị nhảy về giũa dòng!nhưng trong khi đó chuot van hoat dộng bình thường

Comment

Originally posted by 11520486 View Post
          a giup e!khi dánh văn thì con trỏ chuột hay bị nhảy về giũa dòng!nhưng trong khi đó chuot van hoat dộng bình thường
          bạn dùng máy vỏ nhôm phải không ạ? và có dùng sạc zin ko? vấn đề này thường do cục sạc không tốt, làm rò điện ra vỏ và ảnh hưởng tới touchpad. còn nguyên nhân đơn giản hơn là bạn đừng để mu bàn tay chạm vào touchpad khi gõ văn bản

Comment

Originally posted by 10520162 View Post
            Máy em đôi lúc đang dùng nó báo Window Explorer has stopped working, rồi sau đó con chuột trên màn hình hết di chuyển đc, cũng không có cách nào Shut down máy đc dù đã thử nhiều cách (Ctrl + Alt + Del thì đc nhưng khi bấm zô biểu tượng Shut Down thì lại đừng im và vô hiệu lực). Cách duy nhất em tắt máy đc là tháo pin, rút điện (bất đắc dĩ ). 2-3 ngày vừa qua bị tầm 2-3 lần rồi, anh có cách nào khắc phục không, chứ tắt máy kiểu này miết chắc ổ cứng tan nát luôn:|. Em dùng Win7 Prof 32-bit.
            Bạn nên vào máy bằng chế độ safe mode, rồi thử tắt máy, nếu không được thì chỉ có 1 cách
            đầu tiên bạn hãy thử mở task manager lên, tắt hết những process đang chạy dưới tên người dùng, rồi dùng chức năng shutdown trong task manager xem thử. nếu không được thì mình nghĩ bạn cần sao lưu dữ liệu và cài lại thôi, nhớ diệt virus nữa.
            thêm vào đó, bạn nên vào msconfig bỏ hết các ứng dụng cùng khởi động với win mà mình thấy nghi ngờ

Comment

Originally posted by 11520486 View Post
              anh ơi!cho e xin sđt đe khi nào laptop e có vân dê thi ll với a!
              mình sẽ tư vấn cho bạn qua forum thôi, hì hì, có vấn đề gì bạn cứ đem ra tiệm mình, mình sẽ hướng dẫn cụ thể

Comment

Cho e hỏi:
                1. Tình hình là cái ổ DVD máy e chắc nó bị hư mắt đọc hay sao đó khi máy hoạt động thì đèn e nó vẫn sáng, khay vẫn quay, máy vẫn nhận ổ đê vờ đê nhưng điều quan trọng là không đọc được dữ liệu. <- túm lại chưa biết bị gì.
                2. E chơi 9d Eu bị lỗi Appcrash mặc dù e đã cài lại nhiều lần. Máy không bị virus, không xung đột gì hết. E nghĩ chắc chạy trên XP thì sẽ ok.<- Mong a hướng dẫn cách khắc phục.
                Problem details:
                Problem signature:
                Problem Event Name: APPCRASH
                Application Name: NineDragons.EXE
                Application Version: 0.6.0.122
                Application Timestamp: 4e44af15
                Fault Module Name: igdumd32.dll
                Fault Module Version: 8.14.10.1930
                Fault Module Timestamp: 4aba746b
                Exception Code: c0000005
                Exception Offset: 00004ec5
                OS Version: 6.1.7601.2.1.0.256.1
                Locale ID: 1066
                Additional Information 1: bfe1
                Additional Information 2: bfe174cb7bbf81daa1dd35f20ea6fa9a
                Additional Information 3: 85cd
                Additional Information 4: 85cd0179e2feee9a6e6ee9b3aa5d68ba

Read our privacy statement online:

If the online privacy statement is not available, please read our privacy statement offline:
                C:\Windows\system32\en-US\erofflps.txt
                Xin cám ơn.
                When we are young, work to learn, NOT to earn.
                E: ninhho At outlook dot com
                M: +8490 3000 670

Comment

Originally posted by quang
                  cho hỏi file định dạng ppf dùng chương trình gì để mở
                  tham khảo đây nha bạn http://www.fileinfo.com/extension/ppf

Comment

Originally posted by 11520272 View Post
                    Cho e hỏi:
                    1. Tình hình là cái ổ DVD máy e chắc nó bị hư mắt đọc hay sao đó khi máy hoạt động thì đèn e nó vẫn sáng, khay vẫn quay, máy vẫn nhận ổ đê vờ đê nhưng điều quan trọng là không đọc được dữ liệu. <- túm lại chưa biết bị gì.
                    2. E chơi 9d Eu bị lỗi Appcrash mặc dù e đã cài lại nhiều lần. Máy không bị virus, không xung đột gì hết. E nghĩ chắc chạy trên XP thì sẽ ok.<- Mong a hướng dẫn cách khắc phục.
                    [ATTACH=CONFIG]681[/ATTACH]
                    Problem details:

Xin cám ơn.
                    bạn thử run as administrator thử xem, thực sự vấn đề game thì mình không rành.
                    tắt firewall của win nữa nha bạn

Comment

Cảm ơn a nhiều!em mới cài lại win nên hết bị rùi!

Comment

Laptop mình để lâu ngày, bụi bám vào cả trong màn loa. Ko biết có dụng cụ vệ sinh nào hút hết bụi ra được ko vậy?

Comment

Originally posted by 11520231 View Post
                          Laptop mình để lâu ngày, bụi bám vào cả trong màn loa. Ko biết có dụng cụ vệ sinh nào hút hết bụi ra được ko vậy?
                          Bạn xuống BK computer họ vệ sinh cho.
                          Cuộc sống không phải lúc nào cũng có màu hồng

Muốn thấy cầu vồng phải biết chấp nhận những cơn mưa....

Comment

Laptop Acer mình bị lỏng cáp màn hình thỉnh thoảng nháy nháy. bạn tháo ra hàn lại được ko?
                            Giá cả hợp lý cũng dc
                            http://i831.photobucket.com/albums/z...chavacon-1.jpg

Comment

hi!

Originally posted by quang
                              cho hỏi file định dạng ppf dùng chương trình gì để mở
                              FoxitReader!http://www.download.com.vn/data+file...uild-0619.aspx
                              bạn vào đương link tải nha!tải xog cài đặt là xong!
                              Last edited by 11520486; 11-10-2011, 22:49.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X