Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Về việc đồng bộ database giữa host và local

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C#] [Hỏi] Về việc đồng bộ database giữa host và local

Tình hình là mình đang thiết kế ứng dụng quản lý khách sạn cho 1 khách sạn. Yêu cầu đặt ra là chương trình chạy và lưu dữ liệu vào sql server ở dưới local và có 1 database ở trên host (ở đây mình chọn host somee).
    Giờ mình muốn khi chạy chương trình dữ liệu sẽ được lưu trữ dưới máy ở local và khi dữ liệu dưới local thay đổi thì nó sẽ đồng bộ lên host. và từ database trên host mình sẽ viết 1 trang web để thống kê doanh thu. để người dùng có thể xem ở mọi nơi.
    Vấn đề ở đây là mình đã tìm rất nhiều cách để đồng bộ mà vẫn không thể chạy được. Có cao nhân nào có cách nào đồng bộ thì chỉ giúp mình
    :salute::salute::salute:

theo em biết thì muốn đồng bộ kiểu vậy chỉ có cách dùng VPS hoặc delicate sv thôi mà ta
    còn với share hosting thì ko dc thì phải
    Github: http://github.com/giangstrider
    Bitbucket: http://bitbucket.org/giangstrider

Comment

Originally posted by mtd1010 View Post
      Tình hình là mình đang thiết kế ứng dụng quản lý khách sạn cho 1 khách sạn. Yêu cầu đặt ra là chương trình chạy và lưu dữ liệu vào sql server ở dưới local và có 1 database ở trên host (ở đây mình chọn host somee).
      Giờ mình muốn khi chạy chương trình dữ liệu sẽ được lưu trữ dưới máy ở local và khi dữ liệu dưới local thay đổi thì nó sẽ đồng bộ lên host. và từ database trên host mình sẽ viết 1 trang web để thống kê doanh thu. để người dùng có thể xem ở mọi nơi.
      Vấn đề ở đây là mình đã tìm rất nhiều cách để đồng bộ mà vẫn không thể chạy được. Có cao nhân nào có cách nào đồng bộ thì chỉ giúp mình
      Đồng bộ là đồng bộ thế nào nhỉ? Muốn thằng local thay đổi và thằng cloud biết để thay đổi ngay hay là muốn sau 1 thời gian mới tự động detect changes? Nếu là phương án 1 thì cách cơ bản nhất là mỗi khi INSERT, UPDATE, DELETE gì đó thì execute trên cả 2 database cùng lúc (dùng thread thực thi song song cho lẹ). Vậy thôi :|

Cách 2 thì log changes ở local, định kì kiểm tra log, đồng bộ lại tương ứng trên clound :|

Comment

Originally posted by mtd1010 View Post
        Bạn thử đơn giản hóa về đề tí, không bít phù hợp với bạn không!!!
        - Ý của bạn: từ máy tính của bạn tác động tới A sau đó A sẽ tác động tới B để đồng bộ hóa, vậy trong trường hợp này A có phãi là trung gian không, có nên bỏ A để trỏ từ máy tính của bạn tới B, có vài thứ mình hơi thắc mắc tại sao bạn lại chọn Sql Server để public, tính phí phãi không bạn.
        - Còn đây là link tham khảo không biết bạn xem chưa http://khanh.com.vn/post/2011/04/16/...rver-2008.aspx

Comment

Originally posted by 09520147 View Post
          Bạn thử đơn giản hóa về đề tí, không bít phù hợp với bạn không!!!
          - Ý của bạn: từ máy tính của bạn tác động tới A sau đó A sẽ tác động tới B để đồng bộ hóa, vậy trong trường hợp này A có phãi là trung gian không, có nên bỏ A để trỏ từ máy tính của bạn tới B, có vài thứ mình hơi thắc mắc tại sao bạn lại chọn Sql Server để public, tính phí phãi không bạn.
          - Còn đây là link tham khảo không biết bạn xem chưa http://khanh.com.vn/post/2011/04/16/...rver-2008.aspx
          mình dùng như vậy là có lý do. thực ra nếu chạy trên local thì tốc độ sẽ nhanh hơn so với chạy host. và ko phụ thuộc vào internet. giả sữ hôm đó bị đứt mạng thì tất nhiên là khách sạn không thể chạy được chương trình. còn với ứng dụng của mình là khi bị đứt mạng thì chương trình vẫn chạy bình thường và khi có mạng lại thì tự động đồng bộ database từ local lên host.
          mình cũng đã từng thử làm theo link bạn đưa rất nhiều lần nhưng vẫn không chạy được. khi mà mình add sql server Subscriber vào thì nó báo lỗi như trong hình Untitled.png
          Last edited by mtd1010; 22-10-2012, 22:38.

Comment

test thử trên mạng lan chưa bạn!!!

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X