Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần anh chị tư vấn về laptop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 11520043 View Post
    1. Tiền thì em chưa bít dc, nhưng e nghĩ tầm 16~17tr đổ lại là được rồi, nếu mà nghành học có yêu cầu cao hơn thì e nghĩ cũng cóa thể nhưng phải xem xét lại.
    2. Máy tính thì em có rồi nhưng chỉ là máy bàn, ko tiện học hành cho lắm, còn laptop thì bị chị em "cướp" rồi.
    3. Giải trí thì ko cần cho lắm, e cũng ít chơi game, chơi pes, fifa thui. Pes thì cấu hình yêu cầu hơi cao, nên laptop chơi dc càng tốt mà ko dc cũng ko sao.
    4. Mua máy nâng cấp dc càng tốt anh ơi, như zậy mình mún sao cũng dc.
    5. Máy tính h em cũng ko cần đẹp cho lắm tại thấy cái nào cũng như cái nào, đủ để đáp ứng nhu cầu "vừa học vừa chơi" là dc.
    6. Người thân thì có nhưng pa má chắc ko chịu, tại ko bảo hành này kia dc, tốt nhất nên mua ở đây cho chắc ăn anh àh.
    Nếu bạn có người thân ở nước ngoài thì càng tốt! Vì hầu hết các hãng đều có bảo hành toàn cầu!
    Ví dụ: bạn mua máy Dell ở US, mang về Việt Nam. Thì bạn chỉ cần chuyển bảo hành về Việt Nam là ok (cách thức chuyển bảo hành thì: Google.com.vn ^^!) khi máy có trục trặc gì thì cứ mang lên Dell Việt Nam để sửa chữa bảo hành!
    Mua máy ở nước ngoài, rồi xách tay về Việt Nam, giá tiền rẻ rất nhiều!
    Bạn nên tham khảo thông tin bên VOz,... các diễn đàn lớn về công nghệ, phần cứng! sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều!
    Last edited by 11520269; 08-10-2011, 08:32.

Comment

Vậy anh chị nào có thể cho biết cấu hình tối thiểu + cấu hình đề nghị của 1 chiếc laptop để học 4 năm HTTT ko ạ
      Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Originally posted by 11520126 View Post
        Vậy anh chị nào có thể cho biết cấu hình tối thiểu + cấu hình đề nghị của 1 chiếc laptop để học 4 năm HTTT ko ạ
        theo a thì mua máy hiệu asus, máy này ko nóng như các dòng máy khác. Mua máy để học 4 năm thì phải mua i5, kèm theo card đồ họa thì tốt(k có ccung ko sao), ram thì 3g-4g gì đó, nhưng học httt thì cần cái máy màng hình to to chút cho dễ nhìn (khoảng 15.6 in).
        Nếu tiền bạc hạn hẹp thì để năm 2 mua cũng đc, vì còn về sau máy còn giảm giá mà.).
        HTML Code:
        http://blog.flamingtext.com/blog/2012/08/22/flamingtext_com_1345651664_1063249574.gif

Comment

nếu mua loại có Card rời thì nên mua loại Core i5 + Card nVidia! vì nvidia có nvidia optimus technology. giúp khai thác mạnh mẽ hiệu suất sử dụng của Card rời và Card Onboard!
          Khi chạy tác vụ nhẹ, thì máy sẽ sử dụng Card Onboard. Còn khi chạy tác vụ nặng thì máy sẽ sử dụng card rời! (hình như chỉ áp dụng cho COre i5 sb trở lên!). Điều này giúp cho laptop bớt nóng, lâu hết pin hơn!!

Comment

Em thấy nhiều người tư vấn dùng dell quá, mà cũng thấy nhìu người xài, chắc là xài tốt nhỉ? còn cái yêu cầu về card đồ họa thì em ko bít tí tẹo nào? anh chị tư vấn thêm về cái đóa dùm em???

Comment

Ram phải trên 4GiB, nếu Ram 2GiB thì tự mua ram mà gắn thêm vào. Ngoài tiêu chí đó ra thì cái máy bét dèm ngoài thị trường bây giờ cũng đủ để học, không có gì phải lo.

Comment

Dell sài tốt! Build Quality của Dell ngon hơn của Asus!
                Tầm tiền 15~17tr thì:
                Cpu thì COre i5 sb. Ram 4Gb. HDD: 500Gb (cố kiếm loại 7200rpm sau này sẽ hữu hiệu! tuy ồn hơn, nóng hơn 5400rpm nhưng tốc độ xử truy xuất sẽ nhanh hơn rất nhiều!)
                Card thì: với tầm tiền trên chỉ loanh quanh những dòng GF 525M, 540M,.... Radeon thì có 6630M,...
                Hiệu suất thì: 525M < 6630M < 540M. nvidia có nvidia Optimus Technology.
                Bạn có thể vào đây để tham khảo thêm!

Nếu mua Dell thì 15R Queen cũng khá hợp lí! http://thienthientan.com/Laptop/?CateID=1&IDN=311
                Dell Vostro http://thienthientan.com/Laptop/?CateID=1&IDN=310
                bên Voz nói đừng nên mua ở Hoàn Long, Phon Vũ vừa đắt, lại nhiều khi còn bị hàng Ref! Mua Dell thì nhớ đòi Dell Pass nhé!
                Thienthientan, bảo an (laptopno1), vietcali, saigonlab là những chỗ có uy tín bên VOz!

Comment

Thì ai zô tp cũng mua máy tinh ở Phong vũ hay thế giưới di động!Ở phong vũ thì đảm bảo chất lương nhung họ tính thuế cao hơn các của hàng máy tính khác!Bạn nên mua máy tinh ơ Thành Nhân!Rẻ hơn phong vu ma vân Bảo hành tốt!

Comment

Originally posted by 11520486 View Post
                    Thì ai zô tp cũng mua máy tinh ở Phong vũ hay thế giưới di động!Ở phong vũ thì đảm bảo chất lương nhung họ tính thuế cao hơn các của hàng máy tính khác!Bạn nên mua máy tinh ơ Thành Nhân!Rẻ hơn phong vu ma vân Bảo hành tốt!
                    èo! giờ mua Laptop thì đi bảo hành toàn xách lên trung tâm bảo hành, ít người xách xuống chỗ mua lắm vừa lâu, vừa lằng nhằng!
                    Hàng Ref thì nhiều khi mang đi bảo hành còn bị trả về!
                    Thế GIới Di Động thì không nói, chứ Phong Vũ thì dính nhiều phốt rồi!

Comment

Originally posted by 11520269 View Post
                      Dell sài tốt! Build Quality của Dell ngon hơn của Asus!
                      Tầm tiền 15~17tr thì:
                      Cpu thì COre i5 sb. Ram 4Gb. HDD: 500Gb (cố kiếm loại 7200rpm sau này sẽ hữu hiệu! tuy ồn hơn, nóng hơn 5400rpm nhưng tốc độ xử truy xuất sẽ nhanh hơn rất nhiều!)
                      Card thì: với tầm tiền trên chỉ loanh quanh những dòng GF 525M, 540M,.... Radeon thì có 6630M,...
                      Bạn có thể vào đây để tham khảo thêm!

Nếu mua Dell thì 15R Queen cũng khá hợp lí! http://thienthientan.com/Laptop/?CateID=1&IDN=311
                      Dell Vostro http://thienthientan.com/Laptop/?CateID=1&IDN=310
                      bên Voz nói đừng nên mua ở Hoàn Long, Phon Vũ vừa đắt, lại nhiều khi còn bị hàng Ref! Mua Dell thì nhớ đòi Dell Pass nhé!
                      Thienthientan, bảo an (laptopno1), vietcali, saigonlab là những chỗ có uy tín bên VOz!
                      Mấy cái này em ngu lắm anh ơi, em chỉ bít coi CPU, HDD( nhưng ko bik 7200rpm hay 5400rpml là gì hít????), Ram, Màn hình, HDH. Vậy thôi áh, anh cho em bít khi mua máy thì cái nào quan trọng, cần coi cái nào là cần thiết. Cái nào bỏ qua được thì cứ bỏ?

Comment

Originally posted by 11520043 View Post
                        Mấy cái này em ngu lắm anh ơi, em chỉ bít coi CPU, HDD( nhưng ko bik 7200rpm hay 5400rpml là gì hít????), Ram, Màn hình, HDH. Vậy thôi áh, anh cho em bít khi mua máy thì cái nào quan trọng, cần coi cái nào là cần thiết. Cái nào bỏ qua được thì cứ bỏ?
                        Èo anh gì mà anh! bạn Danh A trưởng A1 C16 phải ko? Nhật HTTT K6 nè!!
                        Có yahoo ko? cho N nick Add đi! có gì chém gió với nhau!! ^^
                        Last edited by 11520269; 08-10-2011, 13:31.

Comment

Èo anh gì mà anh! bạn Danh A trưởng A1 C16 phải ko? Nhật HTTT K6 nè!!
                          Có yahoo ko? cho N nick Add đi! có gì chém gió với nhau!! ^^
                          tại đâu để ý là k mấy? nói zậy nghe cho lịch sự ấy mà. h bik k6 rồi thì.............. hehehehehehehe, đây nick yahoooooooooooo: delnino_elnino, cóa gì chỉ dạy giùm vài cái, hjhj. chắc từ từ rồi mua quá, cần phải tư vấn thêm vài cái nữa rồi mới mua dc, cũng chưa bik gì nhìu, đi mua bậy bả sau này lại tốn kém thêm.
                          Last edited by 11520043; 08-10-2011, 13:37.

Comment

cho mình hỏi là mac OS có hỗ trợ tốt cho các phần mền mình hoc sau này k
                            sống trên đời sống cần có một số tiền
                            AEP04
                            yahoo: z_o0i0o_z@yahoo.com.vn

Comment

Originally posted by 11520231 View Post
                              Theo mình, Httt trong chương trình học ko cần máy có cấu hình cao cho lắm.bạn có thể mua laptop Dell core i3 Ram 4GB là đủ. Giá khoảng 13~14tr. Hiện nay có rất nhiều tiệm lớn bán loại này như : thegioididong, Bachkhoacomputer ( Q10 á, rất lớn luôn).
                              chủ 2pic ko nên mua ở đây nha

Bổ sung thêm nếu chọn dưới 15 sẽ hay gặp NVIDIA GT520M & ATI HD 6470, thứ tự là
                              GT520 < HD 6470 < GT525 < HD 6630 < GT540
                              ATI cũng có optimus tech nên đừng nhất thiết phải NVIDIA. Các cửa hàng uy tín thì bạn nói chuẩn r` ^^!
                              Mail: lan.truonghoang.93@gmail.com
                              Skype & FB: kjdwizard

Comment

mình đâu bít mấy cái này nhìu đâu, mấy bạn nói zậy mình cũng chịu, card nhìu loại quá chả hỉu cái nào mạnh, cái nào yếu

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X