Announcement

Collapse
No announcement yet.

UIT [L]inux [U]ser [G]roup - Nơi quy tụ những người đã đang và sẽ thử linux

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 12520391 View Post
    Xin lỗi vì đã đào mộ . Tiện thể cho em hỏi các anh đang dùng distro nào ạ
    The website of Gentoo, a flexible Linux distribution.

Comment

• Xin cao nhân chỉ giúp cài Arch với ạ, e chỉ cài ngang máy ảo thôi, giờ muốn cài song song với windows mà sợ hư hỏng j thì toi cái ổ cứng
      Luôn thể cho em hỏi có anh/chị nào dùng Arch trên Dell Vostro 3560 không ạ, driver cho nó có đầy đủ ko ạ

Comment

Xin cao nhân chỉ giúp cài Arch với ạ, e chỉ cài ngang máy ảo thôi, giờ muốn cài song song với windows mà sợ hư hỏng j thì toi cái ổ cứng
        Luôn thể cho em hỏi có anh/chị nào dùng Arch trên Dell Vostro 3560 không ạ, driver cho nó có đầy đủ ko ạ
        Cài trên máy thật lun đi anh, chạy mượt hơn máy ảo nhiều( em bữa có cài máy ảo rồi, phải chia RAM đâm ra hay lag).
        I don't know the secret to success, but the secret to failure is trying to please everyone

Comment

• Em đang dùng Ubuntu 12, các cao nhân có thể chỉ cho em cài mấy cái tiện ích chạy chạy trên màn hình màn hình desktop được không ạ! Mới học dùng linux mà nhìn cái nó chạy chạy nhìn thích thích mà không biết phải làm sao? Em cảm ơn!

Comment

• Ubuntu is the modern, open source operating system on Linux for the enterprise server, desktop, cloud, and IoT.

The world's most popular free OS
            :byebye:

Comment

• Originally posted by tara95 View Post
              Cài trên máy thật lun đi anh, chạy mượt hơn máy ảo nhiều( em bữa có cài máy ảo rồi, phải chia RAM đâm ra hay lag).
              Bữa trước có cài trên máy ảo, nhưng đến lúc restart lại không kết nói được mạng nên a bực quá k chơi luôn , máy thật thì chưa thử, mà driver cho nó có đủ ko e?

Comment

Bữa trước có cài trên máy ảo, nhưng đến lúc restart lại không kết nói được mạng nên a bực quá k chơi luôn , máy thật thì chưa thử, mà driver cho nó có đủ ko e?
                Em thử phát đi là sẽ biết đủ hay không ngay ấy mà. Còn không đưa máy tui xài thử cho rồi tui sẽ báo lại đủ hay không >

Comment

Lỗi do kết nối mạng của a e nghĩ 1 là do Ubuntu(thấy nhiều người cài xong thấy bảo không vào được mạng), 2 là do máy ảo của a chưa thiết lập để nó kết nối mạng như máy thật. Em cài bản 13.04 (anh làm theo cái này thì ok). Driver em thấy đủ, mạng kết nối ngon lành ạ. Em cài xong chọc phá mấy cái linh tinh giờ ethernet lâu lâu vào rồi disconnect ra, wifi thì vẫn vào ngon lành. Giờ chẳng biết sửa thế nào:doubt:
                  I don't know the secret to success, but the secret to failure is trying to please everyone

Comment

• Originally posted by truonganpn View Post
                    Em thử phát đi là sẽ biết đủ hay không ngay ấy mà. Còn không đưa máy tui xài thử cho rồi tui sẽ báo lại đủ hay không >
                    OK anh , cũng vì con Dell V3560 có card rời nên em sợ k có driver máy nóng thì k dám dùng luôn

Comment

• Originally posted by tara95 View Post
                      Lỗi do kết nối mạng của a e nghĩ 1 là do Ubuntu(thấy nhiều người cài xong thấy bảo không vào được mạng), 2 là do máy ảo của a chưa thiết lập để nó kết nối mạng như máy thật. Em cài bản 13.04 (anh làm theo cái này thì ok). Driver em thấy đủ, mạng kết nối ngon lành ạ. Em cài xong chọc phá mấy cái linh tinh giờ ethernet lâu lâu vào rồi disconnect ra, wifi thì vẫn vào ngon lành. Giờ chẳng biết sửa thế nào:doubt:
                      A cũng từng cài U trên VMWare, nói chung kết nối ok! Bữa có thử Arch, lúc đầu ping thì ok hết, ko hiểu sao lúc nó bảo restart, khởi động vào lại ko ping j đc hết

Comment

A cũng từng cài U trên VMWare, nói chung kết nối ok! Bữa có thử Arch, lúc đầu ping thì ok hết, ko hiểu sao lúc nó bảo restart, khởi động vào lại ko ping j đc hết
                        dhcpcd không mặc định chạy sau khi khởi động đâu
                        Be different and always different
                        http://archlinuxvn.org/
                        http://theslinux.org
                        http://lab.infosec.xyz

Comment

• Tên - lớp - khóa: Lê Minh Trí - MMT2011 - Khóa 6

"Lần đầu lưu luyến" Hồi cấp ba (không nhớ cụ thể là năm nào), lúc đó chỉ cài chơi thôi, xài ổn định là vào cuối năm 2 đại học.

How I met? Đọc tạp chí thấy có hướng dẫn cho nhận đĩa cài miễn phí nên cung đăng ký một cái (hiện tại vẫn còn giữ cái đĩa đó).

First distro: Ubuntu

Tried out distro: Ubuntu (hiện tại), Slax, PartedMagic (Hiren), eOS (Live USB), Fedora, Linux Mint, đang có ý định thử Arch vì nghe nói nhẹ, nhưng mà chưa tìm hiểu cách cài.

Favorite distro: Ubuntu : có lẽ xài nhiều nên thích nó nhất.

Longest uptime on linux: 4 ngày

Do you have window installed? How? Dual boot.

Have your computer ever be Window-less? Chưa? Một số công việc cần phải xài Windows, nhưng mà hiện tại xài Ubuntu là chủ yếu

What sort of works you have to resort to window? Writing code

Do you have to resort to window for school work? Yes
                          Last edited by 11520710; 15-03-2014, 12:39.

Comment

• 11520448: Lê Anh Minh Tuấn chứ không phải Lê Minh Anh Tuấn.

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X