Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi ko vào được app trên Modern UI của Windows 8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi ko vào được app trên Modern UI của Windows 8

Như tiêu đề ạ, mỗi khi vào mấy app như Mail, Calendar hay Mesenger... trên giao diện Metro của Win 8 là em bị văng ra, chỉ vào dc mỗi Desktop với Store. Xem trên google thì thấy bảo do xài mấy soft dọn rác hay registry mà bị như vậy, ko biết thế nào nữa. Cho em hỏi nguyên nhân của lỗi này với cách khắc phục với ạ, chứ ko. Mỗi lần bị lại fai Refresh lại Win thì mệt.

chịu khó Refresh nha em, or tìm restore point nào đó chạy lại xem sao
    chúc may mắn

Comment

Ngay lúc chọn mạng bạn được hỏi là có Share this connect.... này cho tất cả các thiết bị và chương trình hay không? Chọn Yes thì sẽ vào được. Chọn No thì có cái vào được có cái lại không! Bên cạnh đó nên quan tâm đến trình diệt Virus thì nếu dùng trình duyệt quá mạnh thì nó khóa port nhiều cái để an toàn và kiểm soát rất kỹ nên nhiều port (mở cho các app đó) bị hạn chế lại. Và nhiều lúc là không vào được.
      1 điều bản thân mình thấy là lúc đầu dùng 3g không vào được 1 số app. Nhưng sau khi update tất cả các bản vá mới nhất của windows thì giờ thì cái nào cũng vào được/
      Một số điều chia sẽ từ bản thân.
      Originally posted by 12520694 View Post
      Như tiêu đề ạ, mỗi khi vào mấy app như Mail, Calendar hay Mesenger... trên giao diện Metro của Win 8 là em bị văng ra, chỉ vào dc mỗi Desktop với Store. Xem trên google thì thấy bảo do xài mấy soft dọn rác hay registry mà bị như vậy, ko biết thế nào nữa. Cho em hỏi nguyên nhân của lỗi này với cách khắc phục với ạ, chứ ko. Mỗi lần bị lại fai Refresh lại Win thì mệt.
      -------------------------------------
      Đời là bể khổ.
      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
      ------------------------------------------------------------------------

Comment

Tình hình là sau khi Refresh được 2 hôm thì em lại bị như tình trạng này, ko bị hết tất cả các apps như lần trước nhưng cũng ko mở dc Photo, Skydrive với Calendar. Thử mở 1 tấm hình bằng Photo thì nó báo lỗi "windows cannot access the specified device, path, or file. You may not have the appropriate permissions to access the item", còn mở app trực tiếp ngoài UI thì vào xong bay ra màn hình start liền. Chán thế, ko biết có phải do bản cài đặt win ko nhỉ?

Comment

:sad: Ca này khó nhỉ. Cài lại luôn cho rồi... :baffle:
          :brick: Rien ne'st Impossible! :brick:

Comment

Originally posted by 10520511 View Post
            :sad: Ca này khó nhỉ. Cài lại luôn cho rồi... :baffle:
            Mấy hôm lại bị thì cài lại mất công lắm anh, em muốn biết rõ cái nguyên nhân với cách khắc phục để tiện hơn ấy mà. Mà trường hợp này search google cũng nhiều lắm nhưng cũng ko rõ ràng, post hỏi trường mình cho nó xôm .

Comment

Muốn biết rõ 1 tí chịu khó ngồi gởi mail cho Support Customer Microsoft có khi lại chắc nhất (!)
              Originally posted by 12520694 View Post
              Mấy hôm lại bị thì cài lại mất công lắm anh, em muốn biết rõ cái nguyên nhân với cách khắc phục để tiện hơn ấy mà. Mà trường hợp này search google cũng nhiều lắm nhưng cũng ko rõ ràng, post hỏi trường mình cho nó xôm .
              -------------------------------------
              Đời là bể khổ.
              Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
              ------------------------------------------------------------------------

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X