Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tầm 4tr nên mua android nào

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tầm 4tr nên mua android nào

Mới nhận học bổng tính quất em android để vọc và học dev chơi nhưng không biết tầm này thì nên mua con nào tốt nhất các bác nhỉ(cũ hoặc mới). Yêu cầu của em là các hãng có tên tuồi xíu, trừ các hãng trung quốc, màn hình ~4 inch, 16m màu, phân giải cao xíu, cấu hình tạm ổn, có 3g và gps, pin tạm, có thể up android 4. Em đang khó chọn quá mong các bác tư vấn. Em đang phân vân giữa LG optimus 3D, optimus 2X và các dòng galaxy.

Originally posted by 09520720 View Post
    Mới nhận học bổng tính quất em android để vọc và học dev chơi nhưng không biết tầm này thì nên mua con nào tốt nhất các bác nhỉ(cũ hoặc mới). Yêu cầu của em là các hãng có tên tuồi xíu, trừ các hãng trung quốc, màn hình ~4 inch, 16m màu, phân giải cao xíu, cấu hình tạm ổn, có 3g và gps, pin tạm, có thể up android 4. Em đang khó chọn quá mong các bác tư vấn. Em đang phân vân giữa LG optimus 3D, optimus 2X và các dòng galaxy.
    Để giúp a tránh cảnh tiền mất bệnh mang e xin 4 vấn a như thế lày
    Tầm 4Tr giờ thì rất nhìu lựa chọn, tâm lí chung là thích hàng 9 hãng :kiss: nhưng nói cho cùng thì củng gia công tại Trung Quốc, 9 hãng cở nào tháo ra củng thấy cái mác "Made in China" thui a à, chủ yếu là chất lượng gia công,hi
    Bỏ ra 1 khoảng tiền ko nhỏ mua điện thoại nên củng phải suy ngĩ cẩn thận:hellboy:nếu mua hàng cũ thì a phải có tí kinh ngiệm chứ giờ lừa nhau nhìu lắm, mua tại các trung tâm lớn Thế Giới Di Động, Nguyễn Kim, Mai Nguyên.... thì do thế mà đắc hơn cửa hàng bên ngoài, có nhìu cửa hàng bán giá ngon mà đảm bảo chất lượng cho a lựa chọn như Hnammobile, Bạch Long Mobile, do cũng có mua mấy cái tại Hnam e thấy hàng tốt giá ngon, a mua chổ này an toàn đó.
    Zô đây tham khảo giá và chất lượng các dòng máy mà a quan tâm nè.
    Góp ý cho a cái này lun, kinh ngiệm đó giờ của e...hồi trước chưa bít nhìu cứ ngĩ mua đt là phải "9 hãng, 9 chủ" nhưng so ra về cấu hình máy thì hàng 9 hãng ko bằng Q-Mobile, FPT Mobile, Sky Phone, Gionee, Huwei hay ZTE...
    "màn hình ~4 inch, 16m màu, phân giải cao xíu, cấu hình tạm ổn, có 3g và gps, pin tạm, có thể up android 4." 9 hãng 4Tr a tìm mòn con mắt, Android tầm trung mà a mún vọc củng hỏi khó, Root đc nhưng bản Rom phải chờ người viết cho đt đó mới đc thằng nhà sx nó update chậm lắm, có up rom thì củng up cho mới dòng đắc tiền.:stick:
    e thấy con Q-Smart Miracle Magic ngon đó a cứ từ từ ngâm cú, đt thì ra liên tục giá rẻ hơn cấu hình cao hơn mà ngồi hóng thì tới già mới mua đc:boss:.
    hy vọng e chém nảy giờ giúp ích đc cho a :shy:
    Last edited by 11520136; 16-01-2013, 14:12.

Comment

Originally posted by 11520136 View Post
      Để giúp a tránh cảnh tiền mất bệnh mang e xin 4 vấn a như thế lày
      Tầm 4Tr giờ thì rất nhìu lựa chọn, tâm lí chung là thích hàng 9 hãng :kiss: nhưng nói cho cùng thì củng gia công tại Trung Quốc, 9 hãng cở nào tháo ra củng thấy cái mác "Made in China" thui a à, chủ yếu là chất lượng gia công,hi
      Bỏ ra 1 khoảng tiền ko nhỏ mua điện thoại nên củng phải suy ngĩ cẩn thận:hellboy:nếu mua hàng cũ thì a phải có tí kinh ngiệm chứ giờ lừa nhau nhìu lắm, mua tại các trung tâm lớn Thế Giới Di Động, Nguyễn Kim, Mai Nguyên.... thì do thế mà đắc hơn cửa hàng bên ngoài, có nhìu cửa hàng bán giá ngon mà đảm bảo chất lượng cho a lựa chọn như Hnammobile, Bạch Long Mobile, do cũng có mua mấy cái tại Hnam e thấy hàng tốt giá ngon, a mua chổ này an toàn đó.
      Zô đây tham khảo giá và chất lượng các dòng máy mà a quan tâm nè.
      Góp ý cho a cái này lun, kinh ngiệm đó giờ của e...hồi trước chưa bít nhìu cứ ngĩ mua đt là phải "9 hãng, 9 chủ" nhưng so ra về cấu hình máy thì hàng 9 hãng ko bằng Q-Mobile, FPT Mobile, Sky Phone, Gionee, Huwei hay ZTE...
      "màn hình ~4 inch, 16m màu, phân giải cao xíu, cấu hình tạm ổn, có 3g và gps, pin tạm, có thể up android 4." 9 hãng 4Tr a tìm mòn con mắt, Android tầm trung mà a mún vọc củng hỏi khó, Root đc nhưng bản Rom phải chờ người viết cho đt đó mới đc thằng nhà sx nó update chậm lắm, có up rom thì củng up cho mới dòng đắc tiền.:stick:
      e thấy con Q-Smart Miracle Magic ngon đó a cứ từ từ ngâm cú, đt thì ra liên tục giá rẻ hơn cấu hình cao hơn mà ngồi hóng thì tới già mới mua đc:boss:.
      hy vọng e chém nảy giờ giúp ích đc cho a :shy:
      nhưng mấy cái hãng trung quốc này mình thấy ko có cảm tình lắm bạn ạ ~.~. Mình thầy LG có mấy con ngon nhưng ko bik chất lượng ra sao

Comment

nhưng mấy cái hãng trung quốc này mình thấy ko có cảm tình lắm bạn ạ ~.~. Mình thầy LG có mấy con ngon nhưng ko bik chất lượng ra sao
        a chưa dùng android nên e nói a cũng ko rõ, mấy cái này phải dùng wa mới bít cái khó của nó...:spiderman:
        Bây giờ a đi thẳng ra Thế Giới Di Động hay Nguyễn Kim vọc thử mấy dòng mấy a thích thử xem sao nếu thấy đc thì xúc lun đi.:happy:
        Ko thì a lập thêm cái topic xin ý kiến mấy bạn xài LG và Q-Mobile, FPT Mobile, Sky Phone, Gionee, Huwei hay ZTE...trong trường mh ròi quyết định rước e nào về vinh:angry:

Comment

Lên 5s mày hóng, 4 chai thì hơi khó.

Comment

Thấy cái này ngon này
            http://baolongmobile.com.vn/home?pag...product_id=116
            Henry Nguyễn (Điệp Nguyễn MBA)
            --
            MBA, Sales Director, Co-founder - MYTH VIET NAM TECHNOLOGY CO., LTD - http://myth.vn/
            Email: diepnguyenmba@gmail.com - Phone: 0905.504.386

Comment

Em bán con smart của em 1 chai nè. Ai mua không )

Comment

Đang dùng một con Sky trải nghiệm điện thoại ăn roi thấy cũng được phết, bạn mua tìm hiểu thử về mấy dòng Sky xem

Comment

Originally posted by 09520440 View Post
                  smart của chú có chụp hình nghe nhạc đc ko hihihehe_laluot_01.gif

Comment

Originally posted by 09520249 View Post
                    Đang dùng một con Sky trải nghiệm điện thoại ăn roi thấy cũng được phết, bạn mua tìm hiểu thử về mấy dòng Sky xem
                    sky thì nghe bảo chất lượng nó ko tốt lắm với lại cộng đồng hỗ trợ ko đc lớn nữa, híc. À xem máy cũ thế nào cho chắc ăn các bác nhỉ

Comment

Em khuyên anh nên mua con Xperia Ray, con này mạnh, mặc dù đã ra hơi lâu nhưng cấu hình đáp ứng đủ nhu cầu, trên 5s bán xách tay con này chỉ có 3tr8 thôi, e cũng tính hốt :d

Comment

Originally posted by 09520500 View Post
                        con này không có hỗ trợ thẻ nhớ mở rộng, chỉ xài được 4G thôi
                        Hãy là chính mình!

Comment

Smart em có thể chơi rắn săn mồi đó bác =))
                          smart của chú có chụp hình nghe nhạc đc ko [ATTACH=CONFIG]6453[/ATTACH]

Comment

Originally posted by 09520440 View Post
                            500k anh mua cho

Comment

A đọc quảng cáo thấy Galaxy Ace bây giờ còn 4tr4. Con này version 2.3 có thể up len 4.0
                              Chúc em chọn được dien thoại ưng ý.:happy:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X