Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi cách dùng android làm modem 3G ko hại pin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi cách dùng android làm modem 3G ko hại pin

Các bạn cho mình hỏi trên android có ứng dụng nào tốt có thể chia sẻ mạng 3G cho máy tính (dùng như USB 3G) mà không tốn không hại pin không nhỉ, Và tốc độ thế nào nữa

Lấy cái cáp cắm vào, chọn USB tethering , vừa sạt pin từ máy vừa dùng 3G :boss:
    Amat Victoria Curam.

------
    Ping me at me@toan.mobi

Comment

mua một cục pin lỡm, lúc nào xài modem thì xài pin lỡm + sạc =))

Comment

phát wifi = modem còn tốn điện mà muốn đt ko tốn pin thì chắc đợi công nghệ 2050 quá :-?

Comment

Bạn có thể dùng Pdanet để lên mạng. Tốc độ và độ ổn định thì hơn mấy cái usb 3g là cái chắc. Và đừng hi vọng vào việc có phần mềm nào dùng để lên mạng mà k tốn pin . Thật ra dùng cáp nối với đt thì pin luôn sạc, sao mà hết đc! :surrender:

Comment

Đã dùng 3g thì máy hay thiết bị nào cũng nóng hết anh ơi! Phát wifi thì nó còn nóng nữa! EM thường dùng theo 2 cách,nếu phát wifi hotspot thì mình cắm sạc, để sau quạt cho nó mát (đã test mà mát 100%)!
            Còn nếu dùng cáp USB nói với PC dùng như USB 3G, thì tải PDAnet như anh Bảo, trên đt cũng cài phần mềm PDAnet luôn! Cách này thì giống như mình lướt 3g trên đt thui, ko nóng bằng wifi! Khuyên anh nên dùng cách này, ổn định hơn wifi.
            Đời không trả cát sê
            Nên sống không cần diễn

Comment

Originally posted by 11520124 View Post
              Đã dùng 3g thì máy hay thiết bị nào cũng nóng hết anh ơi! Phát wifi thì nó còn nóng nữa! EM thường dùng theo 2 cách,nếu phát wifi hotspot thì mình cắm sạc, để sau quạt cho nó mát (đã test mà mát 100%)!
              Còn nếu dùng cáp USB nói với PC dùng như USB 3G, thì tải PDAnet như anh Bảo, trên đt cũng cài phần mềm PDAnet luôn! Cách này thì giống như mình lướt 3g trên đt thui, ko nóng bằng wifi! Khuyên anh nên dùng cách này, ổn định hơn wifi.
              nhưng mà cắm usb vậy lâu pin có sao ko bạn, pin tụt có nhanh ko, vì nếu vậy thì cũng giống như mình vừa xạc vừa xả pin, vậy nhanh chai pin lắm ~.~. Mình ko lo hết pin mà lo chai pin thui

Comment

Originally posted by 08520026 View Post
                Bạn có thể dùng Pdanet để lên mạng. Tốc độ và độ ổn định thì hơn mấy cái usb 3g là cái chắc. Và đừng hi vọng vào việc có phần mềm nào dùng để lên mạng mà k tốn pin . Thật ra dùng cáp nối với đt thì pin luôn sạc, sao mà hết đc! :surrender:
                em ko sợ hết pin mà em sợ nó vừa xạc vừa xả nhanh chai pin thui anh ơi, vì chia sẻ mạng cho lap chắc đt cũng xả pin ko ít

Comment

Originally posted by 09520720 View Post
                  em ko sợ hết pin mà em sợ nó vừa xạc vừa xả nhanh chai pin thui anh ơi, vì chia sẻ mạng cho lap chắc đt cũng xả pin ko ít
                  cũng chung câu hỏi, có ai giải đáp dùm không ạ
                  Never laugh at anyone ‘s dream

:happy::happy::happy:

Comment

Thế Giới Di Động đang xả hàng pin 9k/cục....mua về lắp vào vừa sạc xả thoải mái, có chai như cục gạch cũng vô tư...

Comment

vừa cắm vừa dùng thì xác định là pin sẽ chai đi . Lời khuyên là nếu cắm 1 lần thì dùng lâu luôn, đừng cắm rút liên tục dễ chai pin :sosad:

Comment

Originally posted by 09520720 View Post
                        nhưng mà cắm usb vậy lâu pin có sao ko bạn, pin tụt có nhanh ko, vì nếu vậy thì cũng giống như mình vừa xạc vừa xả pin, vậy nhanh chai pin lắm ~.~. Mình ko lo hết pin mà lo chai pin thui
                        Pin Lithium Ion với mạch sạc tự ngắt thì không có hiện tượng này nhá. Mà bây giờ ngoài pin Litihum Ion ra thì điện thoại có còn xài loại pin nào nữa đâu. Khỏi lo

Comment

lên xda kiếm mấy bản rom mod bị lỗi không sạc khi tắt máy, mình đã thử khi mở máy, cắm xạc, sau đó gỡ pin ra thì máy vẫn chạy bt <p500>

Comment

à mà sẵn tiện vụ 3g này cho em hỏi, gần cuối tháng đk gói mimax của viettel thì nó tính tới hết tháng hay là tính từ ngày mình đăng kí tới tháng sau ạ
                            Never laugh at anyone ‘s dream

:happy::happy::happy:

Comment

Originally posted by 12520656 View Post
                              à mà sẵn tiện vụ 3g này cho em hỏi, gần cuối tháng đk gói mimax của viettel thì nó tính tới hết tháng hay là tính từ ngày mình đăng kí tới tháng sau ạ
                              Tính từ ngày đăng kí đó bạn!

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X