Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ Huớng dẫn phương pháp học...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 12520247
    replied
    Về mặt "phần cứng" thì mọi người đề cập rồi, về "phần mềm" thì bạn nên sắp xếp 1 thời gian biểu thật hợp lý (nên xài google calendar) , sao cho có vừa học trên lớp, vừa tự học ở nhà, vừa có thời gian đi chơi vs bạn bè, nghỉ giải lao & thư giản, có như vậy bạn mới thu nạp dc kiến thức 1 cách liên tục và lưu trữ trong "bộ nhớ" dài lâu được. Chào bạn, mong gặp bạn năm sau tại UIT. Thân.

Leave a comment:

• Bumbumchatchat
    replied
    Originally posted by 12520793 View Post
    + Môn Hóa thì bạn nên nắm thật kĩ lý thuyết tính chất rùi hả làm bài tập . Mình ko dám đăng kinh nghiệm học hóa của mình vì mình thi hóa điểm rất thấp :love:
    Với cách học môn toán và lý như trên , khả năng của bạn vào UIT là rất cao :byebye: Chúc bạn thành công
    Cảm ơn a nhiều nhá...Ít ra thì cũng fải có cái huớng mà học chứ, không có a huớng dẫn thì chả biết bắt đầu từ đâu, lùng nhùng
    May mà mình học ban A Nâng cao nên cũng đỡ.. ^^

Leave a comment:

• emplapla
    replied
    Thì như em nói đó, cứ thi nhiều rồi sẽ có kinh nghiệm :adore:

Leave a comment:

• 12520793
    replied
    + Môn Hóa thì bạn nên nắm thật kĩ lý thuyết tính chất rùi hả làm bài tập . Mình ko dám đăng kinh nghiệm học hóa của mình vì mình thi hóa điểm rất thấp :love:
    Với cách học môn toán và lý như trên , khả năng của bạn vào UIT là rất cao :byebye: Chúc bạn thành công

Leave a comment:

• 12520793
    replied
    + Môn lý khuyên bạn trước khi làm bài là nên làm phần tự chọn của BAN CƠ BẢN vì 10 câu phần này là rất dễ , trong vòng 5 phút có thể làm trọn 10 câu mà khả năng sai rất ít .
    ---- Khi gặp những câu dao động cơ hay điện xoay chiều nên bỏ qua , nếu đọc vào thấy làm đc thì hãy làm còn không thì để sau củng
    ---- Các phần khác là phải nắm thật chắc kiến thức cơ bản , vì đề lý năm 2012 cũng yêu cầu kiến thức căn bản , chỉ việc suy nghĩ 1 tí là ra ^^.
    ---- Khuyên bạn nên mua cuốn sách lý Nâng Cao 12 , và đọc hết tất cả lý thuyết trong sách trừ chương đầu và chương cuối , năm ngoái trong vòng 1 tháng mình đọc hết lý thuyết và kết quả trong thi đại học vừa qua mình làm ko sai câu lý thuyết nào hết , chỉ sai bài tập thui ^^

Leave a comment:

• 12520793
    replied
    Mình xin chia sẻ 1 số kinh nghiệm khi luyện thi khối A của mình năm ngoái :salute: . Tại cũng mới là năm nhất ^^
    + Đầu tiên là môn Toán : bạn nên học kĩ những dạng bài tập của phần khảo sát hàm số như : các bài toán liên quan đến cực trị của hàm bậc ba, hàm bậc bốn ( điển hình là các bài toán xác định m để cực trị tạo với đường thẳng nào đó là tam giác cân , tam giác vuông cân, thậm chí là tam giác đều ). Còn về hàm phân thức hữu tỉ thì bạn nên chú ý vào tphần hệ số góc k , nếu đề thi cho ra hàm này thì chắc chắn sẽ liên quan đến hệ số góc ( học thật kĩ về tính chất cũng như cách xác định hệ số góc có ẩn m )
    --- Phần hàm số lượng giác , mình khuyên bạn nên tập cách loại trừ nghiệm của hàm số lượng giác ( vì đa số câu lượng giác của khối A qua các năm đa số có dạng phân số , đòi hỏi học sinh phải biết loại bỏ nghiệm không phù hợp) , những phương trình đặc trưng của lượng giác như đối xứng bậc 1 của sinx và cosx , đẳng cấp ....
    --- Tích phân thì bạn lên google search với từ khóa : Tất cả các dạng tích phân và cách giải hoặc vào vnmath.com kiếm tài liệu tích phân của thầy Nguyễn Sĩ Long
    --- Câu hình học cổ điển thì đòi hỏi bạn phải tư duy rất cao vì câu này là câu phân loại học sinh trung bình với học sinh khá, giỏi . Phải biết đc phương pháp tọa độ không gian OXYZ để giải những câu liên quan đến khoảng cách và tính thể tích
    --- Câu hình học OXYZ câu này yêu cầu bạn phải nắm thật kĩ kiến thức căn bản như xác định tích có hướng , điều kiện để 2 đường cắt , trùng , song song. Bạn yên tâm câu này ko khó , nếu học có căn bản đảm bảo 100% là làm đc
    --- Câu số phức , rất dễ , bạn chỉ cần biết cách biến đổi nhân chia số phức là ok.

Leave a comment:

• Giúp đỡ Huớng dẫn phương pháp học...

E đang học 12
    E rất thích học trường này...Cực kì thích luôn ý...
    Nhưng mà thấy chưa an tâm, sợ thi rớt :cry:
    Mà tình hình tuyển sinh Đại Học năm 2013 này cực kì căng..

=>> Các anh chị có thể huớng dẫn chi tiết cho e phương pháp học hiệu quả để thị khối A không ạ? (Anh chị Thi rồi nhiều kinh nghiệm :happy
    Đặc biệt là môn Toán (Tại nhân hệ số 2)..
    Giúp đỡ e với, để năm sau nếu e đậu e sẽ trả ơn...:salute:

E cảm ơn trước nhé!

LHQC

Collapse
Working...
X