Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỗ trợ thí sinh trong việc ôn luyện khối A, A1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NSpro
    replied
    Thanks a nhiều, năm nay em dự định thi trường này, mong m.n giúp đỡ

Leave a comment:

• 12520054
    replied
    Năm nhất. chắc toán còn vững lắm

Leave a comment:

• 12520204
    replied
    Đừng coi thường lượng giác...do đề thi năm của mình câu đó dễ quá thôi chứ khi ôn thi dh cũng toàn ôn đề của các năm trước thôi thấy khó kinh...nói chung đừng chủ quan

Leave a comment:

• 12520196
    replied
    Originally posted by kottheworld View Post
    Em định thi khối A1. Tiếng Anh thì em an tâm rồi. Còn Toán với Lí em học trung bình. Vậy có ổn ko các anh? Mà UIT lấy hệ số 2 môn Toán, em thấy hơi thiệt thòi.
    Môn toán không đòi hỏi nhiều kiến thức nên việc ôn luyện lại kiến thức ko mất nhiều thời gian, chủ yếu là nó bắt mình tư duy thôi. Việc luyện tư duy thì ko còn cách nào khác là làm thật nhiều + nghiên cứu kĩ bài đó sau khi làm xong để đảm bảo rằng sau này gặp lại bài tương tự thì có thể giải dc ngay.
    -Toán thuộc dạng trung bình thì bỏ ngay coi như ko tồn tại câu 5 (bỏ luôn, khỏi nhìn). Tập trung ôn tập:
    -Khảo sát + các dạng bài liên quan (cái này chắc mẻm dc 2đ nếu ôn tập đàng hoàng).
    -Tích phân (đừng ham mấy dạng khó, mấy dạng vừa phải thôi)
    -Giải phương trình lượng giác (ko hiểu cái này lúc học ngoài khó cực nhưng vô thi ĐH thì ko đến nỗi, 1 vài bước là phá dc rồi)
    -Số phức + Xác suất (mấy năm trước ko thấy xác suất nhưng năm vừa rồi khối B có cái này, cứ coi cho chắc)

Từng này cũng tạm tạm rồi đấy :shame:

Và quan trọng nhất là luyện cái tâm lý phòng thi. Cái này thuộc dạng sát thủ, giết oan khá nhiều.

Leave a comment:

• 11520318
    replied
    Originally posted by kottheworld View Post
    Em định thi khối A1. Tiếng Anh thì em an tâm rồi. Còn Toán với Lí em học trung bình. Vậy có ổn ko các anh? Mà UIT lấy hệ số 2 môn Toán, em thấy hơi thiệt thòi.
    Vì trường đào tạo IT, mà IT thì phải có kiến thức toán nhiều một tí. Do đó, toán nhân hệ số 2 là hợp lí

Leave a comment:

• kottheworld
    replied

Leave a comment:

• i_am_bad_boy
    replied
    eo thế cũng nguy, từ sau tếch em sẽ bắt đầu cày:kool:, mong các anh giúp đỡ:adore:

Leave a comment:

• 07520004
    replied
    Originally posted by i_am_bad_boy View Post
    à, hiện tại bây giờ kiến thức lý của em trống rỗng, nhưng em quyết định tự học ở nhà và tập trung nhiều vào môn toán, chiến thuật thế có ổn ko hở các anh, liệu trong 5 tháng có thế kiếm được 5 điểm lý ko nhỉ?
    Ngày xưa chỉ sau khi thi tốt nghiệp anh mới bắt đầu vào lò luyện. Trước đó chỉ học và làm bài tập ở trường như bình thường thôi. Nhưng hông phải tự học mà là học nhóm từ 2-4 đứa. Cứ ngồi làm bài tập, dò đáp số với nhau. Đáp số không khớp thì cùng làm lại (đúng hay sai cũng làm lại). Cứ thế tà tà mà đánh môn toán, đau cũng 7 điểm thì phải. Nếu em không có người học cùng thì có thể post bài lên đây nhờ giải xong cũng đối chiếu đáp số như vậy.

Còn việc không biết gì cả một môn nào đó cũng nguy. Thường thi khối A thì môn lý là môn dễ kiếm điểm hơn 2 môn kia. Lúc đó điểm lý ai cũng 7 cũng 8 mà em ăn nguyên con 1 thì em nhắm toán em phải hơn tụi nó 6-7 điểm em mới gỡ nổi.

Leave a comment:

• 11520318
    replied
    à, hiện tại bây giờ kiến thức lý của em trống rỗng, nhưng em quyết định tự học ở nhà và tập trung nhiều vào môn toán, chiến thuật thế có ổn ko hở các anh, liệu trong 5 tháng có thế kiếm được 5 điểm lý ko nhỉ?
    Nên có người giúp đỡ thì sẽ tốt hơn. Học toán nhiều lên, nhưng đừng vì toán mà bỏ quên những môn khác.

Leave a comment:

• i_am_bad_boy
    replied

Leave a comment:

• 10520526
    replied
    có em đây , năm nay em thi kỹ thuật phần mềm
    Hỗ trợ thí sinh trong việc ôn luyện khối A, A1. Em có thắc mắc gì cứ hỏi nhé!

Leave a comment:

• i_am_bad_boy
    replied
    có em đây , năm nay em thi kỹ thuật phần mềm

Leave a comment:

• toannv
    replied
    Hic chưa có mem nào cả. Chắc là phải .... mồi thôi

Leave a comment:

• 11520537
    replied
    rất sẵn lòng.....................

Leave a comment:

• 10520526
    replied
    Em cũng sẽ giúp đỡ. Cũng mong giúp được các em.

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X