Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỗ trợ thí sinh trong việc ôn luyện khối A, A1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kottheworld View Post
    Em định thi khối A1. Tiếng Anh thì em an tâm rồi. Còn Toán với Lí em học trung bình. Vậy có ổn ko các anh? Mà UIT lấy hệ số 2 môn Toán, em thấy hơi thiệt thòi.
    Môn toán không đòi hỏi nhiều kiến thức nên việc ôn luyện lại kiến thức ko mất nhiều thời gian, chủ yếu là nó bắt mình tư duy thôi. Việc luyện tư duy thì ko còn cách nào khác là làm thật nhiều + nghiên cứu kĩ bài đó sau khi làm xong để đảm bảo rằng sau này gặp lại bài tương tự thì có thể giải dc ngay.
    -Toán thuộc dạng trung bình thì bỏ ngay coi như ko tồn tại câu 5 (bỏ luôn, khỏi nhìn). Tập trung ôn tập:
    -Khảo sát + các dạng bài liên quan (cái này chắc mẻm dc 2đ nếu ôn tập đàng hoàng).
    -Tích phân (đừng ham mấy dạng khó, mấy dạng vừa phải thôi)
    -Giải phương trình lượng giác (ko hiểu cái này lúc học ngoài khó cực nhưng vô thi ĐH thì ko đến nỗi, 1 vài bước là phá dc rồi)
    -Số phức + Xác suất (mấy năm trước ko thấy xác suất nhưng năm vừa rồi khối B có cái này, cứ coi cho chắc)

Từng này cũng tạm tạm rồi đấy :shame:

Và quan trọng nhất là luyện cái tâm lý phòng thi. Cái này thuộc dạng sát thủ, giết oan khá nhiều.
    ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

Đừng coi thường lượng giác...do đề thi năm của mình câu đó dễ quá thôi chứ khi ôn thi dh cũng toàn ôn đề của các năm trước thôi thấy khó kinh...nói chung đừng chủ quan
      :adore:no pain,no gain:cry:

Comment

Năm nhất. chắc toán còn vững lắm
        -Trần Hữu Danh-
        -GameUIT - SE-
        ...Slowly... But Strongly...
        clbgameuit.com F/clbgameuit

Comment

Thanks a nhiều, năm nay em dự định thi trường này, mong m.n giúp đỡ

Comment

Originally posted by NSpro View Post
            Thanks a nhiều, năm nay em dự định thi trường này, mong m.n giúp đỡ
            Nếu có khó khăn, cứ hỏi.

Comment

Originally posted by i_am_bad_boy View Post
              à, hiện tại bây giờ kiến thức lý của em trống rỗng, nhưng em quyết định tự học ở nhà và tập trung nhiều vào môn toán, chiến thuật thế có ổn ko hở các anh, liệu trong 5 tháng có thế kiếm được 5 điểm lý ko nhỉ?
              Còn tùy thời gian mỗi ngày em dành ôn bài nữa, theo kinh nghiệm bản thân anh thì mỗi ngày dành ra 4~5 tiếng giải đề thì 5 tháng sẽ ổn, em nên ôn mỗi ngày một ít để giảm tải áp lực cho tháng cuối, quan trọng không kém là tâm lý phải ổn định, kinh nghiệm của anh là hôm nào thi thì anh sẽ dậy sớm xem 1 clip hài để tạo tinh thần thoải mái. 1 chút chia sẻ cuả anh, chúc em ôn thi tốt :happy:

Comment

Mọi người cho em hỏi cái này. Topic này tên là "Hỗ trợ thí sinh trong việc ôn luyện khối A, A1" Vậy trường ĐH CNTT có thi khối A1 không? :sad: Em xem các trang web công bố điểm chuẩn của trường toàn ghi khối là khối A ko à.
                Em định thi A1 và D1, em cũng thích CNTT và định thi A1 là CNTT nhưng khi xem điểm chuẩn của trường mình thì em tiếc là không thấy để khối A1. Ai trả lời giùm em, xin cám ơn !:byebye:

Comment

à, hiện tại bây giờ kiến thức lý của em trống rỗng, nhưng em quyết định tự học ở nhà và tập trung nhiều vào môn toán, chiến thuật thế có ổn ko hở các anh, liệu trong 5 tháng có thế kiếm được 5 điểm lý ko nhỉ?
                  Lý thì chỉ có phần điện xoay chiều là khó thôi, thế nên cố nắm chắc mấy phần còn lại (lượng tử, sóng âm, sóng anh sáng blah blah...), xem thêm 1 số cách giải nhanh phần điện rồi lúc thi thì phắng lụi vào Năm tớ thi nó cho 1 nùi điện xoay chiều nên quất lụi túi bụi :shot: Học phần nào là phải chắc lấy điểm đó thì không có gì phải lo :byebye:

Originally posted by huuthanh95 View Post
                  Mọi người cho em hỏi cái này. Topic này tên là "Hỗ trợ thí sinh trong việc ôn luyện khối A, A1" Vậy trường ĐH CNTT có thi khối A1 không? :sad: Em xem các trang web công bố điểm chuẩn của trường toàn ghi khối là khối A ko à.
                  Em định thi A1 và D1, em cũng thích CNTT và định thi A1 là CNTT nhưng khi xem điểm chuẩn của trường mình thì em tiếc là không thấy để khối A1. Ai trả lời giùm em, xin cám ơn !:byebye:
                  Tại vì các năm trước chưa thi tuyển khối A1 nên chỉ có điểm khối A thôi. Chúc chú học tốt :byebye:

Comment

Originally posted by huuthanh95 View Post

Năm nay trường tổ chức thi khối A và A1 luôn nhe em! :happy:

Comment

à, hiện tại bây giờ kiến thức lý của em trống rỗng, nhưng em quyết định tự học ở nhàtập trung nhiều vào môn toán, chiến thuật thế có ổn ko hở các anh, liệu trong 5 tháng có thế kiếm được 5 điểm lý ko nhỉ?
                      Cho mình bắt tay bạn cái , giống y hệt mình năm ngoái , rồi lúc đi thi thì chỉ làm được mấy câu hạt nhân , ánh sáng , sóng cơ , còn mấy câu điện thì
                      Mà làm thế thì chỉ tổ làm bạn nơm nớp lo sợ sau khi thi thôi , nên giờ còn thời gian thì cứ cố lên

Comment

Hớ... em 5 tháng chị có 1 tuần thôi. Thật ra năm 11 cũng đặt mục tiêu: Mày nghe chưa, lớp 12 ko dc chơi bời lo học để thi! Lên tới 12 thì: Toán thì mới làm dc vài câu, Lý thì gần như toàn nằm ở chương trình 12, hóa đỡ hơn 1 tí => biết gì đâu mà giải đề... đợi học xong hết đã. Hết hk1 học xong toàn bộ chương trình lúc định bay vào ôn thi thì... PHẢI LO ÔN 6 MÔN THI TỐT NGHIỆP! quyết tâm lấy cái bằng giỏi và thi trên 50d. Mục tiêu gần chị đã đạt dc (vượt chỉ tiêu vì môn Văn cao nhất khối 12 năm đó)... Sau khi quá thành công thế bay vào ảo tưởng trong khi còn khoảng 1 tháng nữa là thi dh. Cứ mỗi ngày học 2 tiếng (trong đó có 1 tiếng ngồi ăn, đọc truyện rồi) => chẳng học gì nhiều. 3 tuần trôi qua... Tuần cuối cùng 7 ngày phải chia 3 3 1. 3 ngày đầu ôn toán lại đặt quyết tâm bỏ câu sin cos (chính vì nghĩ cái này khó nên bỏ => rớt dh do thiếu 1d câu này mặc dù câu ý cự kì dễ... hic hic), bất đẳng thức, hình mặt phẳng lớp 10 11 (mất trắng 3d may mà mấy phần kia làm đúng hơi sai sót tí). 3 ngày tiếp thao ôn lý trong đó có 1 ngày là dành ra học chương dòng điện. ngày còn lại là môn hóa (vì nghĩ hóa mình khá dốt nên ko lo). Hic học trong mệt mỏi (nguyên tuần đó toàn học liên tục tới 3h sáng).
                        Vậy nên em nhớ rút kinh nghiệm ko bắt chước chị nha (rớt như chơi đấy) à môn lý e phải đặt mục tiêu cao cao tí (chị học cũng rất khá môn này trong lớp giải đề mọi năm thang điểm dao động từ 8 => 8.5d nhưng 1 phần do tâm lý thi xong toán ko tốt 1 phần vì toàn là dòng điện xoay chiều mà chị ngu nhất chương này nên mấy câu ý bỏ hết => còn khoảng 5d). Hóa chị cứ ôn tà tà từ năm lớp 10 tới 12 (chủ yếu là làm bt mà đề thi ra lý thuyết nhiều quá nên còn 6d).
                        Cuối cùng HỌC NGAY TỪ BÂY GIỜ EM NHÉ! KO THỪA ĐÂU
                        Đặng Thị Kim Luyến
                        kimluyen.ce@gmail.com
                        (+84)169.790.1226
                        University of Information Technology (UIT)

Comment

nhớ lại khi xưa 1 mình tự học ở nhà hã hã mà lại học cấp 3 dân lập nữa!!! kì tích trong đời khữa khữa

Comment

Hồi đó mình nhắm học không kịp là lập tức ôm 3 cuốn sách học thuộc lòng lý thuyết --> ăn chắc mặc bền

Comment

tình hình là em đang tìm nhà sách chuyên bán sách tham khảo toán lý hóa tại tphcm , bạn/anh/chi nào biết thì chỉ mình vs nhé .thanks nhiều !!!

Comment

Ngày xưa mình ôn thi không có học sách nào hết á. Mình chỉ học kỹ trong sách giáo khoa và làm đề mà giáo viên cho thôi. Cái quan trọng không phải là bạn học nhiều thế nào, cày cuốc thế nào, tự hành xác thế nào. Mà quan trọng ở đây là chất lượng của việc bạn ngồi vào bàn học như thế nàon mình nghĩ chỉ cần một ngày 3 tiếng ngồi vào bàn học (không tin nhắn, không fb, không yahoo, không jj hết) ngoài trừ bút đỏ, bút chì, bút mực và giấy nháp + đề bài. Và hơn hết đó chính là sự hưng phấn vui vẻ khi ngồi vào bàn học mà bạn cần phải có khi ngồi vào bàn học. Cố lên bạn nhé.
                                -Trần Hữu Danh-
                                -GameUIT - SE-
                                ...Slowly... But Strongly...
                                clbgameuit.com F/clbgameuit

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X