Announcement

Collapse

Announcement

See more
See less

Về 3 môn khối A1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by becksphanduy View Post
    6, Khi thi ĐH, em có được dùng:

- quy tắc L' Hospital để tìm giới hạn không ạ?
    - hàm lượng giác ngược arcsin, arccos không ạ, em nghe bảo phải mượn trung gian góc alpha ...
    - viet cho phương trình bậc 3?
    - bất đẳng thức Bunyakovsky?
    Bunyakovsky hình như có trong phần đọc thêm SGK lớp 10 ( hay 11 ) chương trình nâng cao thì phải , mà đã có trong sách thì chắc chắn cho xài , nếu bạn đã học chuyên toán chắc cũng thấy rồi . Còn qui tắc L'Hospital nghe lạ quá , đúng dân chuyên toán có khác , mà hình như mình không thấy trong SGK có cái này , nên chắc là hổng cho xài .
    P/s : đùa tí chứ nếu mà được xài mấy cái cách chưa được học thì cái câu số 6 : tìm min , max biểu thức 3 , 4 biến chẳng là cái đinh gì , vì nó chẳng qua là tìm min max có điều kiện hàm 3 , 4 biến mà bạn sẽ được học khi vào năm nhất

Comment

Originally posted by vntour
      Ngày xưa..Ngay từ hè năm lớp 11 mình đã đi học thêm 3 môn thi đại học rồi...Học trước tưởng nhàn hơn,hic...ai dè làm mình đâm lười..Mà học từ hè năm 11 chưa phải là sớm nhé vậy mà hồi đó mình vẫn có tư tưởng...Ôi còn sớm mà cứ chơi tà tà..học tà tà...Cuối cùng...trượt đại học..đau...:*(
      Trượt DH có khi đối vs nhiều ng là đau nhưng... thật ra con đường mình đã chọn chưa chắc đã đúng! Mình cũng rớt DH đấy (vì rất nhiều lí do nhưng nếu nói mình lười quá thì là đổ thừa rồi đành nhận do mình sai vậy) Hiện tại mình hài lòng vs những gì mình có sau khi rớt hơn (đang suy nghĩ nếu câu sin cos đề năm ngoái ta làm đúng thì đâu tới mức rớt đau đớn thế này) Dù sao cũng rất cảm ơn ông trời đã để mình dc rớt để dc ngồi gõ phím như thế này đây
      Đặng Thị Kim Luyến
      kimluyen.ce@gmail.com
      (+84)169.790.1226
      University of Information Technology (UIT)

Comment

Originally posted by 12520799 View Post
        Trượt DH có khi đối vs nhiều ng là đau nhưng... thật ra con đường mình đã chọn chưa chắc đã đúng! Mình cũng rớt DH đấy (vì rất nhiều lí do nhưng nếu nói mình lười quá thì là đổ thừa rồi đành nhận do mình sai vậy) Hiện tại mình hài lòng vs những gì mình có sau khi rớt hơn (đang suy nghĩ nếu câu sin cos đề năm ngoái ta làm đúng thì đâu tới mức rớt đau đớn thế này) Dù sao cũng rất cảm ơn ông trời đã để mình dc rớt để dc ngồi gõ phím như thế này đây
        Luyến đang ngồi ở trường đại học mà bảo là rớt đại học. Rớt đại học là khi nào ngồi cao đẳng mới nói thế

Comment

Originally posted by 12520712 View Post
          Luyến đang ngồi ở trường đại học mà bảo là rớt đại học. Rớt đại học là khi nào ngồi cao đẳng mới nói thế
          Hơ nếu tui ko nộp hồ sơ vô trường mình thì đúng thật là rớt chứ còn gì nữa
          Đặng Thị Kim Luyến
          kimluyen.ce@gmail.com
          (+84)169.790.1226
          University of Information Technology (UIT)

Comment

Originally posted by 12520799 View Post
            Hơ nếu tui ko nộp hồ sơ vô trường mình thì đúng thật là rớt chứ còn gì nữa
            Dù là nguyện vọng thì cũng là đậu đại học rồi

Comment

Chà chà, quá giữ. Qui tắc lô bi tal hình như không xài được đó em. Mà nghe em nói đến đây anh nghĩ em dư xăng đi thẳng vào UIT mà không sợ bước cản nào đâu. Anh thì ngày xưa cũng chỉ là học sinh trường huyện bình thường thôi. Mãi đến tháng 3 năm 2012 anh mới bập bẹ tập giải đề toán với mấy môn khác nhưng mà thi vẫn tốt. Không sao hết. Quan trọng là toán em cần tập trung cách trình bày và học chắc mộ tý thì làm 9 điểm khối A không là vấn đề khó đâu. Anh đã như thế và đã làm được. Tuy không được 9 điểm toán khối A nhưng mà cũng được 8,75. Nhân 2 thì gần đỗ rồi.
              -Trần Hữu Danh-
              -GameUIT - SE-
              ...Slowly... But Strongly...
              clbgameuit.com F/clbgameuit

Comment

Năm nay em lo quá nên quyết định thi thòng thêm khối D, nhỡ rớt phải đi nghĩa vụ chắc chết mất, em giờ học quốc phòng hễ cầm tới súng ống là run lẩy bẩy tim đập loạn cả lên. Chắc kiếp trước chết trong chiến tranh anh chị nhỉ

Ôi sao em không thể nào nghe - nói được Tiếng Anh thế này ... . Các anh chị giúp em với .
                Quyết đỗ vào .... :happy:

Comment

Originally posted by 12520196 View Post
                  Hồi đi thi dc ông thầy phán cho 1 câu thế này: Cái gì có trong SGK thì sử dụng tuốt, kể cả phần đọc thêm.
                  Biết thế nhưng chưa có dịp thử, ko biết có dc điểm ko
                  Tránh dùng những cái ở "phần đọc thêm" và những cái ngoài SGK, trừ khi quá bí và cần phải có điểm ở chỗ đó. Nếu dùng thì câu đó 1 điểm chỉ lấy đc 0,5đ (Cái này thầy dạy toán cấp 3 nói )
                  [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Originally posted by becksphanduy View Post
                    Năm nay em lo quá nên quyết định thi thòng thêm khối D, nhỡ rớt phải đi nghĩa vụ chắc chết mất, em giờ học quốc phòng hễ cầm tới súng ống là run lẩy bẩy tim đập loạn cả lên. Chắc kiếp trước chết trong chiến tranh anh chị nhỉ

Ôi sao em không thể nào nghe - nói được Tiếng Anh thế này ... . Các anh chị giúp em với .
                    Nghe, nói tiếng Anh ko thể chỉ cố là được, cần phải linh hoạt, và coi nó là thú vui. Ngoài sách ra, em thử nghe nhạc, hay là xem phim. Đầu tiên thì phim có phụ đề, vừa xem, vừa chú ý nghe xem người ta nói gì, từ những cái đơn giản nhất (kinh nghiệm cá nhân thì anh thấy có phụ đề tiếng Việt ở dưới sẽ dễ nghe -dễ đoán tiếng Anh hơn ), Dần dần chuyển qua xem ko phụ đề. Lúc đầu sẽ rất hoảng vì ko nghe được họ nói gì, nhưng cố gắng xem lại, nghe lại nhiều sẽ ra (để hứng thú em có thể chọn nghe, xem một chương trình nào đó em thấy thích, như anh toàn xem River Monsters trên Discovery Hoặc nếu ko thì nghe radio, họ đọc rất chậm và dễ nghe. Ngoài ra trong nghe-nói, cái quan trọng là phải mạnh dạn và có điều kiện giao tiếp nhiều. Dưới quê em chắc cũng ko có nhiều điều kiện giao tiếp, nên em thử nói với bạn hoặc thầy cô của em xem, chờ lên tới SG này thì cơ hội giao tiếp cho em sẽ rất nhiều Ngoài ra các trang thảo luận tiếng Anh rất nhiều, em có thể tham gia vào đó cũng ổn.
                    P/s: 1. Mỗi lần thi AV mà có bài nghe, nói thì thường anh sẽ nghe một bài rap tiếng Anh, bài đó họ đọc rất nhanh, nghe khoảng vài chục lần cũng chỉ đc tầm 20%, coi như là cách lên dây tinh thần
                    2. Mấy môn như Toán, Lý thì đã qua hơn 1 năm, rơi rụng cũng nhiều nên ko biết khuyên gì, chỉ nói là tinh thần tự học của em rất tốt, mục tiêu rõ ràng, anh cũng phải nể luôn, nhưng giờ em mới lớp 11 (giờ lên 12) thì hãy từ từ mà tiến bước, cái quan trọng là nắm chắc những thứ em được học trên trường và giữ gìn sức khỏe đã. Chúc em thi tốt
                    [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Working...
                    X