Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các thắc mắc về vấn đề tuyển sinh 2013

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kqh7410 View Post
    cho em hỏi học phí trung bình 1 năm theo anh là 6 triệu nhưng trong web poster lại là 15-22 triệu/ năm.
    Cho em cái giá chính xác đi ạ
    http://forum.uit.edu.vn/attachment.p...achmentid=6462
    Đó là mức thu học phí của Chương trình Tiên tiến mà bạn.

Comment

Originally posted by 12520382 View Post
      Đó là mức thu học phí của Chương trình Tiên tiến mà bạn.
      chương trình tiên tiến là như nào ạ. Và muốn dăng ký vào đó thì như thế nào

Comment

chương trình tiên tiến là như nào ạ. Và muốn dăng ký vào đó thì như thế nào
        Bạn tham khảo tại: http://www.uit.edu.vn/91-tin-tuc/tho...tien-tien.html

Comment

Em đang học lớp 12 và có nguyện vọng thi vào trường UIT, khoa phần mềm, nhưng lúc ghi hồ sơ, em lên trang chủ xem thì trang chủ ghi là công nghệ phần mềm, còn vào chỗ hướng dẫn ghi hồ sơ thì ghi là kỹ thuật phần mềm
          Vậy em nên ghi vào hồ sơ CNPM hay KTPM cho chuẩn nhất ạ???

Comment

Originally posted by thaison1995 View Post
            Em đang học lớp 12 và có nguyện vọng thi vào trường UIT, khoa phần mềm, nhưng lúc ghi hồ sơ, em lên trang chủ xem thì trang chủ ghi là công nghệ phần mềm, còn vào chỗ hướng dẫn ghi hồ sơ thì ghi là kỹ thuật phần mềm
            Em ghi theo chỗ hướng dẫn ghi hồ sơ đi. Thực tế lúc vào thì toàn gọi là CNPM nhưng theo anh thấy thì trước giờ lúc thi vào toàn ghi là "Kỹ thuật phần mềm"

Comment

Originally posted by thaison1995 View Post
              Em xem ở chỗ hướng dẫn ghi hồ sơ hoặc trên trang tuyensinh.uit.edu.vn nha em. Vì Khoa công nghệ phần mềm đào tạo ngành Kỹ Thuật Phần mềm. Em đăng ký ngành học chứ không đăng ký khoa.

Comment

Nếu lúc đầu đăng ký hồ sơ là KTMT thì sau 2 năm bắt đầu phân ngành có thể chuyển sang CNPM được không ?

Comment

Nếu lúc đầu đăng ký hồ sơ là KTMT thì sau 2 năm bắt đầu phân ngành có thể chuyển sang CNPM được không ?
                  Sau khi học đại cương một năm rưỡi, bạn sẽ học đúng chuyên ngành đã đăng ký hồ sơ dự thi. Nếu hội đủ các điều kiện, bạn có thể xin chuyển sang ngành khác.

Comment

Cho em hỏi điểm môn toán năm nay có nhân hệ số 2 không?

Comment

Originally posted by RogerXus View Post
                      Cho em hỏi điểm môn toán năm nay có nhân hệ số 2 không?
                      Điểm toán năm nay có nhân hệ số 2 nha em

Comment

Mọi người cho em hỏi vài điều :
                        +Trường mình không có hệ thống cao đẳng phải không ạ? Nếu em rớt đại học CNTT thì em được lấy điểm mình thi để xét trường khác phải không ạ? Có phải tất cả các trường mà em định xét vào sẽ lấy điểm cao hơn điểm chuẩn của trường đó không ạ? (cái này là do mấy đứa bạn em nó bảo thế)

+Nếu em có nguyện vọng đăng kí vào ngành truyền thông và mạng tính , nhưng nếu điểm của em không đủ để vào ngành này, thì em có được lấy điểm này để xét vào ngành khác của trường không ạ?

+Trong cái phiếu đăng kí dự thi có phần "Tên trường" , liệu em có phải viết in hoa toàn bộ tên trường không ạ ? (Do em thấy trường em kêu là ghi in hoa hết luôn đấy ạ? Và thêm nữa là không có bắt đầu bằng chữ "Trường" , vd: "Tên trường : ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN" chứ không phải là " Tên trường : TRƯỜNG ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN" (theo như những gì mà trường mình hướng dẫn ), nếu em viết theo cách viết của trường em thì có sao không ạ? (Em thấy câu này hình như có người hỏi rồi như em muốn hỏi lại cũng vì em lo quá , em hy vọng không làm mọi người phiền)

+Em học mỗi khối A , thì sẽ chỉ thi được 1 trường thôi ạ ? em tính thi thêm cái cao đẳng công nghiệp thực phẩm nhưng thấy trường đó là đại học có hệ thống cao đẳng vậy thì em cần phải làm gì đây ạ? (Cái chính là em thi vào trường Công Nghệ Thông Tin - Đại học Quốc Gia thành phố Hồ Chí Minh còn cái kia chỉ để dự trù thôi)

EM RẤT MONG ĐƯỢC MỌI NGƯỜI HỒI ÂM SỚM NHẤT CÓ THỂ VÌ 28/3 LÀ EM PHẢI NỘP HỒ SƠ RỒI. EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN !
                        Last edited by Ikimono_Gakagi; 27-03-2013, 01:10.

Comment

Originally posted by Ikimono_Gakagi View Post
                          Mọi người cho em hỏi vài điều :
                          +Trường mình không có hệ thống cao đẳng phải không ạ? Nếu em rớt đại học CNTT thì em được lấy điểm mình thi để xét trường khác phải không ạ? Có phải tất cả các trường mà em định xét vào sẽ lấy điểm cao hơn điểm chuẩn của trường đó không ạ? (cái này là do mấy đứa bạn em nó bảo thế)

+Nếu em có nguyện vọng đăng kí vào ngành truyền thông và mạng tính , nhưng nếu điểm của em không đủ để vào ngành này, thì em có được lấy điểm này để xét vào ngành khác của trường không ạ?

+Trong cái phiếu đăng kí dự thi có phần "Tên trường" , liệu em có phải viết in hoa toàn bộ tên trường không ạ ? (Do em thấy trường em kêu là ghi in hoa hết luôn đấy ạ? Và thêm nữa là không có bắt đầu bằng chữ "Trường" , vd: "Tên trường : ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN" chứ không phải là " Tên trường : TRƯỜNG ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN" (theo như những gì mà trường mình hướng dẫn ), nếu em viết theo cách viết của trường em thì có sao không ạ? (Em thấy câu này hình như có người hỏi rồi như em muốn hỏi lại cũng vì em lo quá , em hy vọng không làm mọi người phiền)

+Em học mỗi khối A , thì sẽ chỉ thi được 1 trường thôi ạ ? em tính thi thêm cái cao đẳng công nghiệp thực phẩm nhưng thấy trường đó là đại học có hệ thống cao đẳng vậy thì em cần phải làm gì đây ạ? (Cái chính là em thi vào trường Công Nghệ Thông Tin - Đại học Quốc Gia thành phố Hồ Chí Minh còn cái kia chỉ để dự trù thôi)

EM RẤT MONG ĐƯỢC MỌI NGƯỜI HỒI ÂM SỚM NHẤT CÓ THỂ VÌ 28/3 LÀ EM PHẢI NỘP HỒ SƠ RỒI. EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN !
                          Chào bạn
                          1. Trường ta ko có hệ C Đ, chỉ năm nay mới có liên thông thôi. Còn việc " Có phải tất cả các trường mà em định xét vào sẽ lấy điểm cao hơn điểm chuẩn của trường đó không ạ?" còn phụ thuộc điểm nhậ H.sơ xét NV2, nếu điểm này lớn hơn điểm bạn có thì thôi, nhưng nếu bằng hay thấp hơn thì bạn vẫn có cơ hội, như mấy năm có 1 số trường ĐH lấy điểm nhận H.sơ là 13 và cuối cùng điểm trúng tuyển cũng 13 ...
                          2.Điểm năm rồi là 20 cho tất cả các ngành bạn à(đã nhân đôi toán), còn cái tỷ lệ chọi coi tham khảo thôi
                          3. Cái này theo mình nghĩ chả quan trọng chi đâu, quan trọng là viết cho đúng QSC.Nhưng nhà trường THPT bảo vậy cứ làm vậy, tránh làm đi làm lại bạn à.
                          4.Ý bạn là ĐH CNTP có hệ cao đẳng và bạn muốn thi vô đó.Theo như mình biết thì nếu cùng là khối A chỉ thi đc 1 ngày thôi bạn ạ.Một số trường C Đ nhưng nó lại lấy đề ĐH thi, (VD như CĐ Công Nghệ-ĐH ĐN hay CĐ Xây Dựng) thì bạn chỉ đc chọn 1 trong 2 trường hợp thôi thi ĐH hoặc thi CĐ(cùng thi ngày 4/7). Muốn thi thêm cái C Đ cho chắc thì làm thêm cái H.sơ,nộp vô CĐ có tổ chức thi theo đề CĐ. đợi tới đợt thi C Đ(15/7)
                          Hẹn gặp bạn tại UIT

P/s: câu số 2 mình cũng chưa rõ, hy vọng có người khác trả lời cho bạn
                          Last edited by 12520081; 27-03-2013, 03:23.

Comment

năm ngoái em có đang ký thi tại trường nhưng do không đậu nên em không đi lấy phiếu báo điểm. Cho em hỏi liệu năm nay em có được đăng ký thi lại không ạ?

Comment

Originally posted by dth012 View Post
                              năm ngoái em có đang ký thi tại trường nhưng do không đậu nên em không đi lấy phiếu báo điểm. Cho em hỏi liệu năm nay em có được đăng ký thi lại không ạ?
                              Năm nay, em vẫn được dự thi, không sao cả.
                              Chúc em may mắn.

Comment

Cho em hỏi : Nếu em có nguyện vọng đăng kí vào ngành truyền thông và mạng máy tính , nhưng nếu điểm của em không đủ để vào ngành này, thì em có được lấy điểm này để xét vào ngành khác của trường mình được không ạ?
                                Em xin cảm ơn !
                                Last edited by Ikimono_Gakagi; 27-03-2013, 13:20.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X